ผู้เขียน หัวข้อ: รถทดลองขับมีประกันชั้น1ให้ไหมครับ  (อ่าน 2989 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
รถทดลองขับมีประกันชั้น1ให้ไหมครับ
« เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 08:58:25 »
สวัสดีครับ รบกวนอยากทราบว่าเวลาพี่จิมยืมรถเขาไปเทส หรือเราๆนี่จะไปทดลองขับตามโชว์รูมแล้วถ้าเกิดอะไรขึ้น จะเป็นอย่างไรครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: รถทดลองขับมีประกันชั้น1ให้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 21:01:10 »
1. โดยปกติ รถทดสอบ สำหรับสื่อมวลชน หรือรถเดโม ตามโว์รูม จะมีการทำประกันภัยชั้น 1 ไม่ระบุชื่อผู้ขับขี่เอาไว้ครับ
2. ถ้าในกรณี ไปชนมา ประกันก็จ่ายครับ สื่อมวลชน รายนั้น แม้จะไม่ต้องเสียค่าเสียหาย แต่ อาจจะเสียเครดิต ในการยืมรถครั้งต่อๆไป
อีกทั้ง ถ้าใครรู้ ก็จะมีพวกเสือสิงห์กระทิงแรด ในวงการเอาไปนินทากาเลลับหลังเละเทะ
3. เท่าที่ทราบมา ถ้าเป็นกรณี ที่ กองถ่ายละคร หรือภาพยนตร์ นำรถไปประสบอุบัติเหตุมา ก็ประกันจ่าย เ่นเดีวกัน
ทางกองถ่าย อาจจะชดใช้ค่าเสียหาย ตามการเรียกรอง ของบริษัทรถหนะครับ ซึ่ง มักจะเรียกกัน ไม่กี่หมื่นบาท
4. ถ้าเป็นรถเดโมในโชว์รูมนั้น ตามหลักการแล้ว ประกันภัยต้องจ่ายครับ
แต่ ถ้า ดีลเลอร์ จะมาบีบให้เราชดใช้ นั้น ก็ตองคุยกันละครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: รถทดลองขับมีประกันชั้น1ให้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 22:18:36 »
ขอบคุณครับ ก็แปลว่า มีเสี่ยงนิดๆใช่ไหมครับ

แล้วอย่างนี้ข้อ 3 DBS ที่พังไป 12 คัน ใน Quantum Of Solace ประกันทำไงดีครับ
หรือกำไรหนังมาโปะ ฮ่าๆ