ผู้เขียน หัวข้อ: ออก ex เมื่อ มิย.ปีที่แล้ว(๕๔) ตกลงได้ประกัน สามปี หรือห้าปีครับ  (อ่าน 4470 ครั้ง)

ออฟไลน์ ottojud

• Full Member
ตอนจองเซลบอกได้ ห้าปี หรือแสนห้าหมื่นโล  แต่วันนี้เพิ่งเอาคู่มือมาดู  ในคู่มือมีใบรับประกันให้แค่ สามปี หรือแสนโลเอง  แล้วผมจะทำไงเนี่ย ผ่านมาตั้งปีแระ

ออฟไลน์ joufo

• Hero Member
5 ปีครับ
ของผมได้สมุดอีกเล่มนึงแนบเพิ่มมาครับ
เพราะของผม ถ้าจะเอาประกัน 5 ปี ต้องเช็คระยะทุก 5000 กิโลฯ เลยมีสมุดบันทึกการ Service เพิ่มให้

แต่ตอนหลัง ไม่ต้องเช็ค ทุก 5000 กิโลฯ แล้ว
เช็คทุก 10,000 กิโลฯ ได่เลย รับประกัน 5 ปี เหมือนเดิม

(ผมซื้อหลังเปิดตัวได้ประมาณ 2 เดือน)

ออฟไลน์ udis

เดี๋ยวนี้เหมือนจะรับประกัน 3 ปีนะครับ ไม่แน่ใจว่าเริ่มช่วงไหน เหมือนจะเริ่มปลายปีที่แล้วมั้งครับ จำไม่ได้ล่ะ
ตั้งแต่ MC มั้งครับ ไม่แน่ใจ ผมรุ่นแรก 5 ปีครับ

รู้สึกว่าเป็นช่วงพฤศจิกายน 2554 ที่มีข่าวออกมานะครับ ออกมิถุนายน รถของคุณจึงน่าจะเป็น 5 ปีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2012, 22:11:16 โดย udis »

เด๋วจะเช็คทางศูนย์อีกครั้งครับ

เดี๋ยวนี้เหมือนจะรับประกัน 3 ปีนะครับ ไม่แน่ใจว่าเริ่มช่วงไหน เหมือนจะเริ่มปลายปีที่แล้วมั้งครับ จำไม่ได้ล่ะ
ตั้งแต่ MC มั้งครับ ไม่แน่ใจ ผมรุ่นแรก 5 ปีครับ

รู้สึกว่าเป็นช่วงพฤศจิกายน 2554 ที่มีข่าวออกมานะครับ ออกมิถุนายน รถของคุณจึงน่าจะเป็น 5 ปีครับ
รบกวนpm ใบรับประกันห้าปีว่าหน้าตาเปนยังไงได้หรือป่าวครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ patzahut

5 ปีนะครับสำหรับ EX ทุกรุ่น   
3ปีแรก ทั้งตัวรถโดยรวม 
2 ปีหลังปีที่4และ5 เฉพาะเครื่องกับเกียร์ครับ

ไอเล่มที่ว่านั่นคือ Bookservice ครับ  ฟรีค่าแรง 3ปีหรือ 1แสน กิโลเมตรครับ  ไม่ได้บอกว่าตัวรถรับประกันแค่ 3 ปี

ออฟไลน์ udis

รบกวนpm ใบรับประกันห้าปีว่าหน้าตาเปนยังไงได้หรือป่าวครับ  ขอบคุณครับ

ผมถ่ายไว้ในรีวิวรถผมน่ะครับ แต่เหมือนรูปไม่ขึ้นครับ

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,6388.0.html

สมุดคูปองตรวจสอบตามระยะ
(สำหรับการขยายระยะรับประกัน)
WARRANTY EXTENSION COUPON
Diamond warranty 5 ปี 150,000 กม.

อีกใบก็เป็นจดหมายจากศูนย์ ระบุว่าได้ของแถมอะไรบ้าง รายการที่ 9 เขียนไว้ว่ารับประกัน 5 ปี 150,000 กม.

ซึ่งตอนหลังเปลี่ยนเป็นไม่ต้องเข้าทุก 5000 กิโลเมตร เป็น 10,000 กิโลเมตรแล้วครับ
ผมว่าสบายใจได้เพราะมีประวัติอยู่แล้วว่ารถเราซื้อเมื่อไหร่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2012, 23:14:34 โดย udis »

รบกวนpm ใบรับประกันห้าปีว่าหน้าตาเปนยังไงได้หรือป่าวครับ  ขอบคุณครับ

ผมถ่ายไว้ในรีวิวรถผมน่ะครับ แต่เหมือนรูปไม่ขึ้นครับ

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,6388.0.html

สมุดคูปองตรวจสอบตามระยะ
(สำหรับการขยายระยะรับประกัน)
WARRANTY EXTENSION COUPON
Diamond warranty 5 ปี 150,000 กม.

อีกใบก็เป็นจดหมายจากศูนย์ ระบุว่าได้ของแถมอะไรบ้าง รายการที่ 9 เขียนไว้ว่ารับประกัน 5 ปี 150,000 กม.

ซึ่งตอนหลังเปลี่ยนเป็นไม่ต้องเข้าทุก 5000 กิโลเมตร เป็น 10,000 กิโลเมตรแล้วครับ
ผมว่าสบายใจได้เพราะมีประวัติอยู่แล้วว่ารถเราซื้อเมื่อไหร่ครับ
จดหมายจากศูนย์ผมก็ไม่มีมา สมุดคูปองการขยายเวลารับประกันผมก็ไม่ได้  เฮ้อ  เบื่อต้องสู้กับศูนย์มิตซูอีกแระ  พูดกันยากที่สุดเลย  (ขอบคุณมากนะครับ)

ออฟไลน์ sweetcrab

5 ปีของผมคงจะเหลือแต่เกียร์แล้วละครับ เพราะเครื่องติด LPG ไปแล้ว