ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้แผนที่และการไปที่ mcdonald สาขา ปตท. ตลิ่งชัน เส้นกาญจนาภิเษก ครับ  (อ่าน 4550 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
พอดีผมมีนัดนะครับ ;D อยากรู้ว่าไปยังไง

ได้ยินว่าอยู่ตรงสมาคมปักใต้แต่ผมไปไม่ถูกจริงๆ รู้แต่ว่าสมาคมปักใต้อยู่ใกล้ๆ เนติ(ตรงข้ามกัน)
ถ้ามาจากพระราม 5 วิ่งมายังไง กลับรถตรงไหนนะครับ

ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ arya

• Sr. Member
หากคุณ silverg มาจากสะพานพระราม5 ให้ตรงยาวข้ามวงเวียนพระราม5 มาจนชนถ.กาญจนาภิเษก และให้เลี้ยวซ้ายบน ถ.กาญจนาภิเษก

และตรงยาวจนข้าม ถ.ปิ่นเกล้า-นครชัยศรี ครับ (สามารถวิ่งเลนกลางได้เลยครับ) หลังจากข้ามถ.ปิ่นเกล้า-นครชัยศรี แล้วประมาณ2-3 กม. จะมีทางเบีียงอันแรกออกคู่ขนาน เพื่อกลับรถตรงเกือกม้า

กลับรถแล้ว ให้วิ่งเส้นคู่ขนานมาตลอด จนเจอ ปั๊มปตท.ปั๊มแรก ก็จะเห็น Mcdonaldครับ

ไม่ยากครับ

ออฟไลน์ Northbridge

• Sr. Member
เป็นคนแถวนี้ เลยมานั่งทำ route ใน googlemaps ให้เล่นๆครับ

อันนี้ผมลากจากสะพานพระรามห้า ให้ดูนะครับ :D

http://goo.gl/maps/iOY5

ออฟไลน์ delete

• Hero Member
หากคุณ silverg มาจากสะพานพระราม5 ให้ตรงยาวข้ามวงเวียนพระราม5 มาจนชนถ.กาญจนาภิเษก และให้เลี้ยวซ้ายบน ถ.กาญจนาภิเษก

และตรงยาวจนข้าม ถ.ปิ่นเกล้า-นครชัยศรี ครับ (สามารถวิ่งเลนกลางได้เลยครับ) หลังจากข้ามถ.ปิ่นเกล้า-นครชัยศรี แล้วประมาณ2-3 กม. จะมีทางเบีียงอันแรกออกคู่ขนาน เพื่อกลับรถตรงเกือกม้า

กลับรถแล้ว ให้วิ่งเส้นคู่ขนานมาตลอด จนเจอ ปั๊มปตท.ปั๊มแรก ก็จะเห็น Mcdonaldครับ

ไม่ยากครับ

ตามนี้ล่ะครับ วิ่งพระราม 5 ตรงอย่างเดียว วงเวียนก็ตรง จนบรรจบกาญจนาภิเษก เลี้ยวซ้าย วิ่งไปทางนครปฐม
วิ่งยาวๆมาเรื่อยๆ จนบรรจบกับปิ่นเกล้า-นครชัยศรี(บนหัวจะมีสะพานยกระดับอยู่) พอเลยมา เข้าซ้ายเลยครับ วิ่งถนนรองไปเรื่อยๆ
จะเจอปตท.ปั๊มใหญ่มาก ด้านหลังมีธงชาติใหญ่ๆ(ของเนติ) ฝั่งตรงข้ามเป็นโดมสมาคมปักษ์ใต้