ผู้เขียน หัวข้อ: ใครทราบข้อมูลเกี่ยวกับล้อ mag และภายในบ้างครับ จะจับลง New Focus  (อ่าน 11028 ครั้ง)

ออฟไลน์ applebees

• Sr. Member
ขออีกกระทู้นะครับ รถยังไม่ได้ แต่เตรียมตัวแล้ว  :P

เรื่องแรก
คือว่า จอง Sedan Titanium+ ครับ แต่ล้อ ของตัวนี้ไม่เห็นสวยเอาซะเลย ชอบล้อของ Sport+ มากกว่าเยอะๆเลย
เลยอยากรู้ว่าจะหาซื้อ ลายเดียวกันกับของ Sport+ ต้องทำอย่างไร แล้วลายของตัว Sport+ มีขนาด 15" หรือ 16" มั้ย เพราะตัว Titanium+ ได้ล้อ 16" แต่ของ Sport+ เป็น 17" ซึ่งค่ายางแพงหูฉี่และผมคิดว่าไม่จำเป็นครับ

เรื่องสอง
ภายในดำล้วนแค่รุ่น Sport+ แต่ Titanium+ ได้ทูโทน ถ้าจะหาทำให้เป็นดำล้วน สามารถสั่งศูนย์เลย หรือว่าท่านใดทราบว่ามีที่ไหน อย่างไรบ้างอ่ะครับ

ตัวเลือกพวกนี้ สามารถแจ้งกับศูนย์ได้หรือไม่ครับ หรือว่าเขาไม่รับออเดอร์เลย ?

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ jAk`CS

ผมแนะนำให้รออีกสักพัก จะมีคนถอดล้อ17" รุ่นSport ออกมาขายแน่นอนครับ

แล้วค่อยไปซื้อต่อมา สภาพป้ายแดง เพราะถ้าเบิกศูนย์ราคาคงเอาเรื่อง

ส่วนลายนี้เค้าคงผลิตแต่17"แหละครับ เพราะถ้าผลิต15" 16" แล้วจะไปขายใคร?

เหมือนตอนนี้ล้อ 16 17" ของ camry2012 มีวางเกลื่อนตามร้านล้อแม็กเลย
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
รออีกซักหน่อยครับ และลองไปดูในคลับต้องมีคนถอดล้อมาขายแน่นอน

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!
แม็ก ford focus  เป็นแบบ 5 รู PCD 108  เหมือน Volvo ครับ.

จะหาแม็กสวยๆ มาใส่ก็สเป็กนี้ครับ
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

แม็ก ford focus  เป็นแบบ 5 รู PCD 108  เหมือน Volvo ครับ.

จะหาแม็กสวยๆ มาใส่ก็สเป็กนี้ครับ

ทุกรุ่นเลยใช่ไหมครับ Sedan & Hatchback ?

ออฟไลน์ dewz

• Full Member

ทุกรุ่นเลยใช่ไหมครับ Sedan & Hatchback ?

ใช่ครับ หากอยากได้ลาย y-design แบบ hatchback แต่เป็นขอบ 16" ต้องดูล้อของโฉมปัจจุบันครับ ตัวก่อน all new ครับ ต้องหาคนถอดขายครับ

ภายในเลือกไม่ได้มั้งครับ เค้าคงไม่รับสั่ง ถ้าได้ก็คงเพิ่มเงิน+รอนานมาก เพราะต้องรอประกอบใหม่ครับ

ปล.ผมก็จอง Titanium+ ไว้ครับ เตรียมล้อไว้แล้วครับ Y-Design 18" ของโฟกัส ST ครับ  น่าจะออกมาแบบนี้ครับ รถผม

ออฟไลน์ apiwattu67

มีขายนะครับ แม็กลายเดียวกับ Sport+ แต่เป็น 16 นิ้ว ของ Focus 5 ประตู ตัวเก่า ลายเดียวกันเลยครับ แต่ถ้าอยากได้ 17 นิ้วของ All new focus ต้องรอครับ

ออฟไลน์ xroma83

• Jr. Member
  • **
ตัว sport กับ sport+ แมคเดียวกันใช่ป่ะครับ เป็น Y เหมือนกัน

ออฟไลน์ NineGap

• ตามใจ !!! ดีกว่าตามใคร

ใช่ครับ หากอยากได้ลาย y-design แบบ hatchback แต่เป็นขอบ 16" ต้องดูล้อของโฉมปัจจุบันครับ ตัวก่อน all new ครับ ต้องหาคนถอดขายครับ

ภายในเลือกไม่ได้มั้งครับ เค้าคงไม่รับสั่ง ถ้าได้ก็คงเพิ่มเงิน+รอนานมาก เพราะต้องรอประกอบใหม่ครับ

ปล.ผมก็จอง Titanium+ ไว้ครับ เตรียมล้อไว้แล้วครับ Y-Design 18" ของโฟกัส ST ครับ  น่าจะออกมาแบบนี้ครับ รถผม

กรี๊ดสลบเลยครับ !!! หล่อมาก  :o :o :o

แม็ก Y ขอบ 18" ลายนี้ผมว่ามันเกิดมาคู่กับ Focus จริงๆทั้งตัว Sedan หรือ Sport

พอใส่เข้าไปแล้วออกมาดูดีสุดๆ สมบูรณ์แบบในตัวของมันเองแล้วครับ  8)
ไอ้เขี้ยวเงิน <== 2013 All New Ford Ranger 2.2 MT DBL XLT Hi-Rider

ออฟไลน์ LimitedEdition

• Hero Member
เรื่องแรก ราคายาง 16 กับ 17 นิ้วแทบไม่ต่างกันเลย
ถ้าไม่ห่วงเรื่องกระด้าง เสียเงินทั้งทีไป 17 เลยดีกว่า
หล่อกว้าง สวยกว่า ขับแล้วคมกว่า จ่ายเท่าเท่ากัน

เรื่องที่สอง เป็นไปไม่ได้ครับ ไม่รับทำแน่นอน

ปล.ผมก็จอง Titanium+ ไว้ครับ เตรียมล้อไว้แล้วครับ Y-Design 18" ของโฟกัส ST ครับ  น่าจะออกมาแบบนี้ครับ รถผม

กรี๊ดสลบเลยครับ !!! หล่อมาก  :o :o :o

แม็ก Y ขอบ 18" ลายนี้ผมว่ามันเกิดมาคู่กับ Focus จริงๆทั้งตัว Sedan หรือ Sport

พอใส่เข้าไปแล้วออกมาดูดีสุดๆ สมบูรณ์แบบในตัวของมันเองแล้วครับ  8)

แหะๆ อันนี้นี่เก็บแม๊คคันเก่าไว้ครับ อิอิ โชคดีที่กัสใหม่เป็น 5-108 เหมือนเดิม เลยได้หล่อต่อ 555

ปล.ลืมบอกว่ารูปนี้ make เอาครับ อิอิ photo shopppp
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2012, 07:23:53 โดย dewz »

ออฟไลน์ NineGap

• ตามใจ !!! ดีกว่าตามใคร
แหะๆ อันนี้นี่เก็บแม๊คคันเก่าไว้ครับ อิอิ โชคดีที่กัสใหม่เป็น 5-108 เหมือนเดิม เลยได้หล่อต่อ 555

ปล.ลืมบอกว่ารูปนี้ make เอาครับ อิอิ photo shopppp

แม็กลาย Y เป็นเหมือนลายอัตลักษณ์ของ Ford เลยนะครับ เพราะรถฟอร์ดหลายๆรุ่นก็ใช้แม็กลายนี้

มีตั้งแต่ขอบ 15" ไปยัน 19" เลยถึงจะเป็น Y เหมือนกันแต่ก็มีหลายแบบ

โดยส่วนตัวผมชอบลาย Y แบบของน้านี่แหละครับ มันดูลงตัวที่สุดแล้ว

จะว่าไปถ้าเอาไปทำสีใหม่แบบพวกสี Hyper น่าจะออกมาเท่ห์ดีเหมือนกันครับ ลองดูนะ  ;D ;D ;D
ไอ้เขี้ยวเงิน <== 2013 All New Ford Ranger 2.2 MT DBL XLT Hi-Rider

คุณ DEWZ ครับ

เล่น 18" เลยเหรอครับ มันจะไม่กระแทกเกินไปใช่ไหมครับ... คืออยากได้แบบพอดีๆตามที่รถมันออกแบบมา และตัวนี้ก็มีทั้ง 16" กับ 17" แต่เห็นคุณบอกว่า ST ใช้ 18" แล้วในรูปคุณ ทำออกมาแล้ว บอกคำเดียวครับ ล้อแบบในรูปนี้แหละกับรถ Sedan ที่ผมต้องการเลย มีรายละเอียดร้านที่คุณซื้อ หรือพอแนะนำร้านได้ไหมครับ

ไม่ทราบล้อ 18" นี่ต้องใส่ยางแบบไหนครับ ถ้าเป็นคนขับรถเร็ว และชอบความนุ่มนวล 555+

ออฟไลน์ jAk`CS

225/45 r18 ครับถ้าเน้นนุ่มนวล แต่รถจะสูงขึ้นแน่นอน ต้องโหลดเพิ่ม
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

เล่น 18" เลยเหรอครับ มันจะไม่กระแทกเกินไปใช่ไหมครับ... คืออยากได้แบบพอดีๆตามที่รถมันออกแบบมา และตัวนี้ก็มีทั้ง 16" กับ 17" แต่เห็นคุณบอกว่า ST ใช้ 18" แล้วในรูปคุณ ทำออกมาแล้ว บอกคำเดียวครับ ล้อแบบในรูปนี้แหละกับรถ Sedan ที่ผมต้องการเลย มีรายละเอียดร้านที่คุณซื้อ หรือพอแนะนำร้านได้ไหมครับ

ไม่ทราบล้อ 18" นี่ต้องใส่ยางแบบไหนครับ ถ้าเป็นคนขับรถเร็ว และชอบความนุ่มนวล 555+

ตอนนี้ผมใช้โฟกัสตัวเดิมอยู่ก็ใส่ 18" และโหลดด้วยสปริง Eibach ครับ (โช๊คเดิม) ขับปกติ ไม่มีกระแทกหรือติดซุ้มใดๆ แต่ก็ต้องระมัดระวังนิดนึงครับ
แต่ข้อดีอีกอย่างคือ มันหนึบขึ้นครับ เนื่องจากยางหน้ากว้างขึ้นครับ มันก็พอดีเท่าเดิมครับ เพราะเราใส่ล้อใหญ่ขึ้นแต่ลดแก้มยางลง เส้นรอบวงเท่าล้อเดิมครับ ยางที่เหมาะกับโฟกัสคือ 225/40/18 ครับ ไม่ติดไม่ครูดครับ ถ้าเน้นนุ่มหน่อย ก็ดูยางดอกละเอียด ไม่ดังครับ ตอนนี้ผมก็ใช้เป็นของ hankook xq optimo ครับ ใช้ได้เลยครับ เกาะหนึบนุ่มครับ 170-180 ก็นิ่งๆสบายๆครับ. โฟกัสช่วงล่างมันดีครับ 555

แม็คนี้ผมเบิกจาก 0 ฟอร์ดครับเป็นล้อนำเข้าจาก uk ครับ วงละ 6900.- ครับ (ไม่รวม vat) แต่ร้านข้างนอกก็มีขายแต่ไม่เหมือนของผมครับ คล้ายๆและก้านใหญ่กว่าครับ เพราะเป็นของ MK2 รุ่นแรก แต่ของผมเป็นของรุ่น MK2 Face Lift ครับ

ร้าน sportmag100 มีครับ เคยเห็น แต่ไม่รู้งานเป็นไงนะครับ

ก็นั่นล่ะครับ ถ้าจะเอาลายนี้ 16" ก็ดูของโฉมเก่า ถ้า 17" ก็ของตัวใหม่ห้าประตูครับ 18" ก็ตามที่ชี้เป้าครับ^^

ตอนนี้ผมใช้โฟกัสตัวเดิมอยู่ก็ใส่ 18" และโหลดด้วยสปริง Eibach ครับ (โช๊คเดิม) ขับปกติ ไม่มีกระแทกหรือติดซุ้มใดๆ แต่ก็ต้องระมัดระวังนิดนึงครับ
แต่ข้อดีอีกอย่างคือ มันหนึบขึ้นครับ เนื่องจากยางหน้ากว้างขึ้นครับ มันก็พอดีเท่าเดิมครับ เพราะเราใส่ล้อใหญ่ขึ้นแต่ลดแก้มยางลง เส้นรอบวงเท่าล้อเดิมครับ ยางที่เหมาะกับโฟกัสคือ 225/40/18 ครับ ไม่ติดไม่ครูดครับ ถ้าเน้นนุ่มหน่อย ก็ดูยางดอกละเอียด ไม่ดังครับ ตอนนี้ผมก็ใช้เป็นของ hankook xq optimo ครับ ใช้ได้เลยครับ เกาะหนึบนุ่มครับ 170-180 ก็นิ่งๆสบายๆครับ. โฟกัสช่วงล่างมันดีครับ 555

แม็คนี้ผมเบิกจาก 0 ฟอร์ดครับเป็นล้อนำเข้าจาก uk ครับ วงละ 6900.- ครับ (ไม่รวม vat) แต่ร้านข้างนอกก็มีขายแต่ไม่เหมือนของผมครับ คล้ายๆและก้านใหญ่กว่าครับ เพราะเป็นของ MK2 รุ่นแรก แต่ของผมเป็นของรุ่น MK2 Face Lift ครับ

ร้าน sportmag100 มีครับ เคยเห็น แต่ไม่รู้งานเป็นไงนะครับ

ก็นั่นล่ะครับ ถ้าจะเอาลายนี้ 16" ก็ดูของโฉมเก่า ถ้า 17" ก็ของตัวใหม่ห้าประตูครับ 18" ก็ตามที่ชี้เป้าครับ^^

คุณ dewz ครับ

เช็คกับ Ford แล้ว เขามีล้อแต่ง ลาย Y 17" เหมือนของรุ่น Hatchback ครับ แต่เป็น รมดำ เลยไม่รู้จะสวยมากมั้ย

สั่งได้เลย วงละ 4900 ไม่รวม vat ครับ

ผมว่าจะสั่งพร้อมเปลี่ยนเลย