ผู้เขียน หัวข้อ: คนรุ่นใหม่ ใช้ชีวิตในเมือง มีไลฟ์สไตล์ ชอบเข้าสังคม รักสนุก => ต้องลองคันนี้ O_O  (อ่าน 14190 ครั้ง)

ออฟไลน์ mewzabahl

• Hero Member
ไฟท้ายทรมารใจ   หน้าปัทม์ ยืมcbr มาแน่ๆ

ออฟไลน์ Brownie_Guy

• Jr. Member
  • **
ผมรู้สึกว่า ตรงเรือนไมล์ มันแปลกไปนะ มันเหมือนมอเตอร์ไซด์มากไป ชื่อก็มอไซด์ เรือนไมล์ยังมอไซด์อีก ถ้าถามว่าภายนอกสวยมั้ย ผมว่ามันสวยกว่า vios แน่ๆ แต่ยังไม่เท่า city กับ 2 นะ ไฟท้ายมันดูเชยๆไปหน่อยแต่ถือว่าโอเคครับ ดูดีกว่า aveo เดิม จมเลย  คาดว่า จะขายดีกว่านี้ถ้าเปิดตัวตอนต้นปี เสียดาย เพราะเค้าซื้อกันไปหมดแล้วอะครับ มันหมดสิทธิ์ 100000 แล้ว

ผมเคยเห็นในคลิปของฝรั่ง เค้ารีวิวรถคันนี้ บอกว่าด้านในออกแบบมาให้เป็นรถมอไซนะครับ
เรือนไมล์จึงเป็นอย่างที่เห็น
เค้าตั้งใจทำมาแบบนี้แล้ว

ออฟไลน์ banch

เนื่องจากตลาดนี้แข่งขันกันสูงมากคู่แข่งแข็งแกร่งทุกค่าย

แถมยังมีอีโค่คาร์ ที่เป็นคู่แข่งทางอ้อมอีก

ถ้าไม่มีอะไรแบบว่าเด็ดดวงจริงๆ ประมาณว่า

เครื่องแรงจัด GDI Turbo 180 แรงม้า ประหยัดสุดลิ่มทิ่มประตู 25 กม./ลิตร 

ออพชั่นเทพๆพียบ สารพัดออโต้ ตัวช่วยการขับขี่แบบว่าหลับในตกไหล่ทางยังเอารถกลับขึ้นมาได้เอง

ห้องโดยสารเอนกประสงค์กว่าแจ๊ซพับเบาะแบนแป๊ด ถอดเบาะออกได้ด้วยมือเปล่า เอาไว้ขนปูน ขนอิฐมาแต่งบ้านได้

ช่วงล่างหนึบหนับเป็นตุ๊กแก

ผมว่ามีความเป็นไปได้สูงมากที่จะตกชะตาเดียวกันกับรุ่นพี่อาวิโอ้

ออฟไลน์ MystogaN

เห้ย มันแปลกดีนะ ตอนแรกผมตั้งใจจะพิมว่าไม่ชอบรุ่นนี้เลย ข้างนอกมันดีไซน์ตลก

แต่พอมาดูภายใน เออ .... มันน่าใช้ขึ้นมาในบัดดลเลยทีเดียว เป็นรถเล็กที่ดีไซน์ภายในได้ดีจริงๆ

ถ้าคนที่ชอบการออกแบบภายในสวยๆ เรียกว่าเป็นรถที่งามจากภายในจริงๆ ฮ่าๆๆๆ

แต่ถ้าเป็นคนที่ชอบมองแต่ภายนอกนั้นคงเป็นรถที่ถูกมองข้ามไปหละครับ ;D

ออฟไลน์ balliblue

ผมรู้สึกว่า ตรงเรือนไมล์ มันแปลกไปนะ มันเหมือนมอเตอร์ไซด์มากไป ชื่อก็มอไซด์ เรือนไมล์ยังมอไซด์อีก ถ้าถามว่าภายนอกสวยมั้ย ผมว่ามันสวยกว่า vios แน่ๆ แต่ยังไม่เท่า city กับ 2 นะ ไฟท้ายมันดูเชยๆไปหน่อยแต่ถือว่าโอเคครับ ดูดีกว่า aveo เดิม จมเลย  คาดว่า จะขายดีกว่านี้ถ้าเปิดตัวตอนต้นปี เสียดาย เพราะเค้าซื้อกันไปหมดแล้วอะครับ มันหมดสิทธิ์ 100000 แล้ว

ผมเคยเห็นในคลิปของฝรั่ง เค้ารีวิวรถคันนี้ บอกว่าด้านในออกแบบมาให้เป็นรถมอไซนะครับ
เรือนไมล์จึงเป็นอย่างที่เห็น
เค้าตั้งใจทำมาแบบนี้แล้ว
ครับ ผมก็เคยได้ยินมาบ้างครับว่าเค้าเอาคอนเซ็บมอไซด์มาใช้ แต่พอเอามาใส่ตรงเรือนไมล์ไม่รู้สิ มันดูเล็กๆ แบบอะครับ รุปทรงมันกุญแจตะแคง แต่พวงมาลัยมีรูเป็นครึ่งวงกลม ดูไม่ค่อยเข้ากันเท่าไหร่ รอดูตัวจริงครับ ส่วนอื่นผมว่าสวยหมดนะเยี่ยมเลย ขัดใจตรงเรือนไมล์กับไฟท้ายนี่แหละ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
หน้าสวยดี

ภายในสวยมาก ให้อารมณ์แบบคล้ายๆ Cruze เลย

แต่ท้ายไม่ผ่าน ไป facelift มาซะ!!!!!
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ LimitedEdition

แค่ไม่เข้าว่า ทำไมถึงคิดว่าคนที่อยากได้รถยนต์
จะต้องการความรู้สึกเหมือนได้ควบมอเตอร์ไซค์เมื่อมองไปที่เรือนไมล์

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
แค่ไม่เข้าว่า ทำไมถึงคิดว่าคนที่อยากได้รถยนต์
จะต้องการความรู้สึกเหมือนได้ควบมอเตอร์ไซค์เมื่อมองไปที่เรือนไมล์

อาจจะเปิดตลาดเด็กแว้นที่ upgrade ขึ้นมาหา 4 ล้อมั้งครับ (ล้อเล่น)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Wayfarer-R

คนรุ่นใหม่ ใช้ชีวิตในเมือง มีไลฟ์สไตล์ ชอบเข้าสังคม รักสนุก ||>>>>>>> นี่มัน ลักษณะของแว้นไทยนิ
 :D :D :D

ออฟไลน์ Action

สาบานได้ว่านั่นไม่ใช่หน้าปัดมอไซต์ ;D

ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ maggie

• Sr. Member
เคยนั่งตอนอยู่ อเมริกา ข้างหลังแคบมากๆๆๆๆๆๆๆ แต่ข้างหน้าทำให้ลืมด้านหลังไปเลย

ออฟไลน์ MystogaN

ทำมาให้เด็กแว้นไทยคุ้นชินกับการขับรถยนต์มากขึ้นนั่นเอง !!

แจ่มจะแด่มแจ่มว๊าววว ณ บัดนาวนั้นโดนนนใจ !! ;D

ออฟไลน์ Sparkling☆Point

• Newbie
  • *
รถระดับนี้ แต่ภายในสวยติดอันดับกะเค้าด้วยคับ  ;)

รายชื่อรถยนต์ที่ได้รับคัดเลือกให้รับรางวัลรถยนต์ที่มีห้องโดยสารยอดเยี่ยมประจำปีนี้

อันดับ   ยี่ห้อ/รุ่น
1 Audi A7
2 Chevrolet Sonic
3 Chrysler 300 Luxury
4 Dodge Dart
5 Hyundai Accent
6 Hyundai Azera
7 Infiniti JX35
8 Mazda CX-5
9 Range Rover Evoque
10 Volkswagen Beetle

ข้อมูลจาก
http://wardsauto.com/vehicles-amp-technology/editors-name-2012-ward-s-10-best-interiors
ส่วนภาพประกอบดูจาก
http://manager.co.th/Motoring/ViewNews.aspx?NewsID=9550000050469

ออฟไลน์ superden

ผมว่าด้านในสวยกว่าด้านนอกนะ แต่ผมว่ายอดขายรุ่นนีี้คงไม่แรงเท่าไหร่ น่าจะอยู่อันดับท้ายๆในกลุ่มb-segment และผมคิดว่าด้านหน้ามันคล้าย lancer EX ใส่ไฟกลม ส่วนด้านหลังก็ยังคงคอนเซ๊ปเดิมๆ ดูไม่พัฒนานัก

ออฟไลน์ H.

มันเป็นดีไซต์เรือนไมล์พวก 4 สูบหนะสิครับ
H.