ผู้เขียน หัวข้อ: คนรุ่นใหม่ ใช้ชีวิตในเมือง มีไลฟ์สไตล์ ชอบเข้าสังคม รักสนุก => ต้องลองคันนี้ O_O  (อ่าน 14191 ครั้ง)

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member
รองประธานฝ่ายขายเชฟฯบอกว่า
 "กลุ่มลูกค้าของโซนิค คือคนหนุ่มสาวรุ่นใหม่ ใช้ชีวิตในเมือง มีไลฟ์สไตล์ชอบเข้าสังคม ติดตามแฟชั่น ชอบอยู่ในความสนใจ และรักความสนุก"

=========================================================================================

แลดูข่าวเงียบๆ  ::)

กำหนดวันเปิดตัวที่แน่นอนหรือยังครับ ? ได้ยินมาว่าว่าไตรมาส3

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2012, 20:24:36 โดย สมาชิกคนที่2455 »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2012, 20:24:54 โดย สมาชิกคนที่2455 »

ออฟไลน์ wanarat7777

• Full Member
โฆษณาเริ่มทำแล้วหนิครับ อีกไม่นานคงได้ยล

ออฟไลน์ Fly to dream

แอบเห็นตัวพลาง  เริ่มมองว่ามันไม่สวยแล้ว เริ่มดูน่าเบื่อท้ายเกะกะไงก็ไม่รู้ จากแรกๆใช่มันสวยแต่น่าเบื่อง่ายมาก
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ผมชอบนะภายในสวยโดนใจเลยอ่ะ

ออฟไลน์ Fly to dream

ใช่เลยภายในมันเจ๋งจริง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ใช่เลยภายในมันเจ๋งจริง

เครดิตสมาชิกล็อคอิน nit / thaispy

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
เชฟนี่รู้สึกจะมีปัญหาเรื่องการวางตำแหน่งไฟฉุกเฉินแฮะ

รูปนี้ผมว่ามันลักหลั่นย้อนแย้งนะ

คันเกียร์ดูให้ตายยังไงก็เกียร์ธรรมดา แต่จอแสดงผลที่หน้าปัดมีตัวอักษร P   ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2012, 13:17:46 โดย BestHuafoo »

ออฟไลน์ swan

• Sr. Member
ภายในสวยดีครับ แล้วทำไมของ Cap มันดูไม่ค่อยลงตัวเท่าไหร่โดยเฉพาะพวงมาลัยเชยมากๆ

ออฟไลน์ patzahut

เชฟนี่รู้สึกจะมีปัญหาเรื่องการวางตำแหน่งไฟฉุกเฉินแฮะ

รูปนี้ผมว่ามันลักหลั่นย้อนแย้งนะ

คันเกียร์ดูให้ตายยังไงก็เกียร์ธรรมดา แต่จอแสดงผลที่หน้าปัดมีตัวอักษร P   ;D

555 เห็นแล้วงงเหมือนกันครับ

555 เห็นแล้วงงเหมือนกันครับ

55 P ย่อมาจาก Pook <- ปุก กระปุก เกียร์

ออฟไลน์ chaiz

ไฟท้าย 4 dr เหมือน optra 1.6 มากๆ

ถ้าแม็กติดรถเป็นแบบคันสีดำก็ดีสิ  :D

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
6 MT ถ้าผมอยากให้คนขายในตัวไทยผมคงต้องฝันเอาใช่ไหม  ;D

ออฟไลน์ mongolias

ภายในสวยดีแฮะ
แต่จากคอนเซปต์ที่ว่ามานี่ "กลุ่มลูกค้าของโซนิค คือคนหนุ่มสาวรุ่นใหม่ ใช้ชีวิตในเมือง มีไลฟ์สไตล์ชอบเข้าสังคม ติดตามแฟชั่น ชอบอยู่ในความสนใจ และรักความสนุก"

ผมแทบจะอยู่นอกกลุ่มเป้าหมายเค้าเลยนะเนี่ย ของผมนี่
"คนต่างจังหวัด ไม่ชอบเข้าสังคม ไม่ตามแฟชั่น ชอบอะไรเรียบง่าย"
ไม่ใช่กลุ่มเป้าหมายนี่หว่า งั้นมองตัวเลือกอื่นดีกว่า 5555

ออฟไลน์ 7777777

แหงะ ไม่มีที่วางแขนตรงกลางเหรอ

ออฟไลน์ [J]e[w]

ข้างหน้าโอเค แต่ข้างหลังแบบว่า...

B seg ผมว่าซิตี้กับเฟียสต้าสวยสุดละ
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ผมแทบจะอยู่นอกกลุ่มเป้าหมายเค้าเลยนะเนี่ย ของผมนี่
"คนต่างจังหวัด ไม่ชอบเข้าสังคม ไม่ตามแฟชั่น ชอบอะไรเรียบง่าย"
ไม่ใช่กลุ่มเป้าหมายนี่หว่า งั้นมองตัวเลือกอื่นดีกว่า 5555

ห้าห้าห้า out of target  เหมือนผมเลย

ออฟไลน์ H.

แหงะ ไม่มีที่วางแขนตรงกลางเหรอ
มีแต่ที่วางแขนแบบ Jazz อะครับ

ว้า ผมก็ไม่เข้ากลุ่มเป้าหมายกับเขาเหมือนกัน เชยสิ้นดี สังคมโดดเรียนทุกคาบ อยู่แถวๆชานเมืองนนทบุรี ชอบทำตัวเหมือนโดนโลกทิ้ง แอบอิงรักสบาย
งิสเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2012, 16:56:00 โดย Codename - H »
H.

ออฟไลน์ archian

จ๊าบมาก.......ไป

วัยทำงาน บะบ๊ายบะบ๊าย....

NgoH

• บุคคลทั่วไป
จากคำพูด
 "กลุ่มลูกค้าของโซนิค คือคนหนุ่มสาวรุ่นใหม่ ใช้ชีวิตในเมือง มีไลฟ์สไตล์ชอบเข้าสังคม ติดตามแฟชั่น ชอบอยู่ในความสนใจ และรักความสนุก"

ไม่เข็ดหรือไง ก่อนหน้านั้น อาวีโอ้ ก็พูดอย่างนี้ ไม่พ้นแป๊กแน่

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ผมไม่ชอบชื่อนี้!!
มันทำให้ผมนึกถึง Honda Nova Sonic
ที่แซ้บยุคแรกๆของเมืองไทยเข้าแว้นกัน ราว10ปีที่แล้วได้
(มี Nova Tena อีกรุ่น  :-\)

ส่วนภายในใช้ได้นะแนวครูสเลย แต่ด้านนอกไม่โดนอ่ะ
ตาม คหสต ของผม Vios กลมๆยังดูลงตัวกว่า
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Wayfarer-R

คนรุ่นใหม่ ใช้ชีวิตในเมือง มีไลฟ์สไตล์ ชอบเข้าสังคม รักสนุก <<<<<<<< ตรงข้ามกับผมทุกข้อเลยครับ จะเสียใจดีมั้ย ที่ไม่ได้อยู่ในกลุ่มเป้าหมาย ?  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Sparkling☆Point

• Newbie
  • *

ถ้ารถดี ก็อยากเป็นลูกค้าครับ แต่สงสัยท่านรองประธาณจะประเกินกลุ่มลูกค้าส่วนนึงผิดไปนะคับ เพราะผมก็ไม่ได้อยู่กลุ่มนั้น  :P

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
มันทำให้ผมนึกถึง Honda Nova Sonic
ที่แซ้บยุคแรกๆของเมืองไทยเข้าแว้นกัน ราว10ปีที่แล้วได้
นึกว่ามีผมคนเดียวที่คิดซะอีก
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

promt

ขอให้ราคามันถูกกว่า Hon และถูกกว่า To

ขายดีแน่นอน

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ขอให้ราคามันถูกกว่า Hon และถูกกว่า To

ขายดีแน่นอน

AVIO ก็ถูกว่าน่ะครับ แต่ PaK อ่ะ ;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
นึกว่ามีผมคนเดียวที่คิดซะอีก
โซนิค มันติดหูอ่ะครับ
พวกแก๊งค์ซิ่งเมื่อก่อนใช้เยอะมาก
ได้ยินทีไร ใจมันนึกถึงพวกนั้นก่อนเลย
แต่ยังดีที่ โนวาเทน่า ไม่ได้ทำให้ผมนึกถึงเทียน่า ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Sammy_

จริงๆ ผมว่านะใช้ชื่อเดิมๆ Aveo น่าจะดีกว่านะครับ จากความคิดผม ชื่อ Accord - Camry คุ้นหูคนไทยมามากกว่า 20 ปี ได้ยิน Accord - Camry อ้อ....รถหรู รถแพง นู้นี้นั้น... แต่พอ Teana หืมมม รุ่นไรอะ ดีมั้ย .... พอบอกก็มาจาก Cefiro ไงถึงได้อ๋อกัน

ผมว่าการใช้ชื่อเดิมก็มีความหมายเหมือนกันนะครับ

NgoH

จริงๆ ผมว่านะใช้ชื่อเดิมๆ Aveo น่าจะดีกว่านะครับ จากความคิดผม ชื่อ Accord - Camry คุ้นหูคนไทยมามากกว่า 20 ปี ได้ยิน Accord - Camry อ้อ....รถหรู รถแพง นู้นี้นั้น... แต่พอ Teana หืมมม รุ่นไรอะ ดีมั้ย .... พอบอกก็มาจาก Cefiro ไงถึงได้อ๋อกัน

ผมว่าการใช้ชื่อเดิมก็มีความหมายเหมือนกันนะครับ

AVEO ไม่ประสบความสำเร็จ เขาต้องการลบชื่อตัวนี้ออกไปมั้งครับ
จรึงสร้างชื่อขึ้นมาใหม่

ออฟไลน์ balliblue

ผมรู้สึกว่า ตรงเรือนไมล์ มันแปลกไปนะ มันเหมือนมอเตอร์ไซด์มากไป ชื่อก็มอไซด์ เรือนไมล์ยังมอไซด์อีก ถ้าถามว่าภายนอกสวยมั้ย ผมว่ามันสวยกว่า vios แน่ๆ แต่ยังไม่เท่า city กับ 2 นะ ไฟท้ายมันดูเชยๆไปหน่อยแต่ถือว่าโอเคครับ ดูดีกว่า aveo เดิม จมเลย  คาดว่า จะขายดีกว่านี้ถ้าเปิดตัวตอนต้นปี เสียดาย เพราะเค้าซื้อกันไปหมดแล้วอะครับ มันหมดสิทธิ์ 100000 แล้ว