ผู้เขียน หัวข้อ: Spoilerรถคนละยี่ห้อกับรุ่น ติดแทนกันได้มั๊ยครับ  (อ่าน 3805 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zx-III

• Sr. Member
พอดีสนใจรถอยู่รุ่นหนึ่ง แต่ของแต่งหายากมากๆในไทย  เลยอยากรู้ว่าspoilerของพวก accord civic altis trdสามารถใช้ติดแทนกันกับcelica gen7หรือเปล่านะครับ เเล้วเวลาดูต้องดูยังไงมันติดได้ไม่ได้นะครับ. มันต้องเจาะรูยึดหรือว่าแค่ติดกาวนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
Re: Spoilerรถคนละยี่ห้อกับรุ่น ติดแทนกันได้มั๊ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 12:52:42 »
จะซื้อ celica gen7 เหรอครับผมงงตรงว่าทำไมต้องไปเอา spoiler ของพวก accord civic altis trd มาใส่ด้วยล่ะครับเพราะ  spoiler สำหรับ  celica gen7 มันก็มีไม่ใช่เหรอครับ

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

Re: Spoilerรถคนละยี่ห้อกับรุ่น ติดแทนกันได้มั๊ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 13:36:28 »
วัดความกว้างของฝาหลังแล้วเอาไปเทียบดูก้อได้ว่าเจาะได้รึเปล่า
แต่ควรเอามาลองทาบดูเลยจะได้รู้ว่าดูดีหรือไม่ ติดส่วนใดส่วนหนึ่งรึเปล่า

แต่ผมว่าค่อยๆหาของตรงรุ่นมาใส่ดีกว่า
Celica Gen7 ไม่น่าหายากจนเกินไปนักนะครับ

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 13:40:08 »
ไปจอดทาบ ลองวัดดูเลยครับ Civic Altis accord รถจอดตามห้างเยอะไปครับ
ผมว่ายังไงก็เจาะขันน็อตครับ ติดกาวผมว่ามันไม่ค่อยแข็งแรงครับ ไม่น่าจะเอาอยู่ครับ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 14:43:20 »
ติดได้แต่การใช้งานจริงต้องดูให้ดีนะครับ เส้นสายที่นำทางอากาศรถแต่ละคันมันไม่เหมือนกัน อากาศพลศาสตร์จะแย่ลงเอาอาจเป็นอันตรายได้
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ numtik2005

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 15:41:43 »
vios altis ใส่สปอยเลอร์ mugen เยอะแยะครับ แต่ก็สวยไปอีกแบบ

NgoH

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 16:00:02 »
แล้วรูปแบบของสปอยเลอ์ครับ บางอันเข้ารูปเฉพาะรุ่น

ออฟไลน์ Zx-III

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 17:54:26 »
ของแต่งมันหายากครับ ยากถึงยากมากๆ ส่วนมากต้องสั่งจากนอกนะครับ ชุดแต่งหายากมากเเล้วตอนนี้นะครับ ถ้าใครรู้แหล่งปล่อยช่วยบอกที ของแต่งcelica gen7ในไทยนะครับ พวกbody partเทียบ เทียมนะครับ ของแท้ trdคงไม่ไหวนะครับ เคยไปโทรไปถามtoyota แถวศรีนคริน ล่อไป 1xx,xxx+ 

ออฟไลน์ ^Yimm@^

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 17:56:24 »
แนะนำไปร้านพวกไฟเบอร์หน่ะครับ ลองให้เขาทำดูผมว่าน่าจะสวยเนียนกว่าซื้อของคนละรุ่นนะครับ

ออฟไลน์ Action

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 22:36:23 »
ต้องดูขนาดครับว่าลงเอยกันได้ป่าว ผมเคยเห็นใส่หางปลาวาฬด้วยซ้ำ แต่มันจะออกมาแบบแปลก ๆ ไม่ค่อยสมส่วน :D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12