ผู้เขียน หัวข้อ: คิดยังไงครับกับคำว่า b segment กระป๋องว่ะ!!!! (เอามาเล่าให้ฟังขำๆครับ)  (อ่าน 14840 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tonaka

• Hero Member
B-segment กระป๋อง  งั้น Kei-car ก็คงถ้วยน้ำจิ้มแล้วหละครับ  

ปล. ที่ญี่ปุ่น Kei-car  บางตัวมันแพงกว่า B-segment  อีกนะครับ
阿蘇山

ออฟไลน์ 2k

คนดีๆเค้าไม่ดูถูกสมบัติของคนอื่นดันครับ  8)

และผู้หญิงดีๆเค้าไม่ได้สนผู้ชายเพียงเพราะรถยนต์คันเดียว พวกที่ยอมผู้ชายเพราะเพราะรถยนต์นั้นมีแต่พวก "คุณตัว" เท่านั้น  ;)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เพื่อนแบบนี้ผมไม่คบแล้วครับ
แถมเอาไปเทียบกับ C segment ด้วยว่าหิ้ว ญ ง่ายกว่า555
 เกรียนสุดๆ
สุดท้ายพวกนี้ตั้งใจแขวะแหละ มีรถขับกันรึเปล่าครับ i พวกนี้อ่ะ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

หมดไปหลายตังต์นะเพื่อน ดูดิตรูดื่มไปกี่กระป๋อง

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
เพื่อนอย่างนี้ผมขอฟาดปากซักทีแล้วเลิกคบ เพื่อนอย่างนี้อย่าไปคบเลยครับ
ถ้าจะจีบหญิง(ดีๆ)ซักคน "เรื่องอย่างนี้มันอยู่ที่คนไม่ใช่ที่ของ"

ออฟไลน์ Nookkiez

• Sr. Member
"แล้วทำไมมึงไม่ไปซื้อขับเองวะ? 4แสนถูก 6แสนถูก เลิกแบมือขอพ่อขอแม่แล้วหาเงินซื้อเองให้ได้ก่อนค่อยมาคุย" >:( >:(
Test ..

keanetona

• บุคคลทั่วไป
เคยได้ยินเพลงสมัยก่อนไหมครับ เขาร้องว่า

"คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง....."

ทองห่อผ้าขี้ริ้ว หรือ ผ้าขี้ริ้วห่อทอง จะเลือกแบบไหนดี

ออฟไลน์ chaiz

เป็นผมเจอแบบนี้ ตอบไปแค่ว่า โทษทีว่ะ พอดีไม่ค่อยมีเงิน

เพราะที่เค้าพูดมา เช่น เอารถไว้หิ้วสาว ขับ B-segment สาวไม่มอง มันก็บอกความคิด ค่านิยมของเค้าแล้ว

ซึ่งผมคิดว่ามันน่าสมเพชครับ อย่างที่คห. ก่อนบอกไว้ ไม่มีดีอย่างอื่นแล้วเหรอ ถึงต้องซื้อรถมาไว้จีบสาว เหอๆ

ออฟไลน์ O_o"

เลิกคบได้แล้วครับเพื่อนแบบนี้ มองค่าของบุคคลที่รถ ดูถูกเพศแม่อีกต่างหาก ถ้าเพื่อนเที่ยวไปพูดจาแบบนี้ไปทั้วระวังอายุจะไม่ยืน

ออฟไลน์ redsun

กรูลดโลกร้อน สาดดด!!

ออฟไลน์ H.

มีเพื่อนแบบนี้อย่าไปเที่ยวด้วยนะครับ ระวังจะโดนคนข้างๆโต็ะยิงเอา  :(
H.

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

จับเพื่อนคุณไปนั่งฟอร์ดเฟียสต้า 650 ม้า DC shoe เลยครับ

syamana

ไม่เห็นจำเป็นเลยกับคำว่ากระป๋องเพราะมันพาเราไปสู่จุดหมายได้
มีรถแบบไหนใช้ขับธรรมดาก็ขับเหมือนกัน(TRUE STORY)

ออฟไลน์ gorilla

ผมก็แซวเพื่อนแบบนี้บ่อยๆนะ (เพื่อนสนิท)  ขำขำ  ;D ;D ;D

ไม่สนิทก็ไม่เคยแซวอะไรครับ   ;) ;) ;)

คิดกับอะไรไร้สาระมากเกินไปมันจะหนักหัวตัวเองเปล่าๆครับ  คนมีตังขับรถเก่าๆเยอะแยะไปครับ

ออฟไลน์ mini_freak

• Full Member
  • ไอ้บ้ารถ mini / AWD หัวรุนแรง / Save the MT

จับเพื่อนคุณไปนั่งฟอร์ดเฟียสต้า 650 ม้า DC shoe เลยครับ

อันนั้นต้องควักเงิน 4 แสนปอนด์แล้วไปออร์เดอร์บริษัท M Sport ก่อนนะถึงจะได้รถสเปคนั้น (M Sport เป็นบริษัทรับโมรถแข่งแรลลี ตอนนี้มีดีลกับทางฟอร์ดอยู่)
แนะนำให้นั่งรถมินิรุ่นเก่าที่ยัดเครื่อง B16 แทนเครื่อง A Series ดูรับรองมีร้องเจี๊ยก

หรือจะให้แหล่ม ให้นั่ง Skoda Fabia vRS ดูสิ แรงหลังติดเบาะ!
เสพติด AWD แถมโดน BC5 ของใครบางคนแถวนี้ยั่วกิเลส.... ยั่วซะต้องสอยมาสักคัน
Twitter @z2bbgr

ออฟไลน์ Ongszaa

รถ b segment ก็รถเหมือนกันแหละคับ
แค่ไปถึงที่ไม่เจ้งกลางทางผมว่าก็โอเคแล้วแหละ
ขับแล้วมั่นใจ บางครั้งยังดีกว่าขับรถใหญ่แล้วเกะกะถนน
ขับรถเล็กตัวเมืองคล่องตัวกว่า
ผมเป็นคนนึงที่เคยขับรถเล็กแล้วมาขับรถใหญ่
tiida>teana ทำให้รู้สึกถึงความแตกต่างระหว่างไซส์รถพอสมควร
แต่ที่เหมือนกันคือ ไปถึงที่เหมือนกัน
มันไม่ได้กระป๋องอย่างที่คุณคิดกันหรอก
ถ้ารถเล็กขับคล่อง ขับเก่ง ดีกว่ารถใหญ่ขับขวางทาง หรือรถเล็กขับขวางทางชาวบ้านเค้า

ผมเฉยๆนะกับไซส์รถ เพราะมันก็รถเหมือนกัน ท้าแข่งแม่งเลยรถ b-sec บางคันยังกิน c-sec บางคันได้
หรืออยู่ที่ฝีมือการขับของคุณนั่นแหละว่าเจ๋งแค่ไหน

ถ้าเพื่อนนิสัยงี้ ผมจะพูดว่า แล้วมึงมีปัญญาขับมาทุกวันมั้ยล่ะ ถ้าไม่มีปัญญาก็เงียบไป
มีรถใช่ว่าจะมีปัญญาขับทุกวัน ค่าน้ำมันมีเติมรึเปล่า ค่าจอดมีปัญญาปะ

บอกมันว่าถึงรถกุจากาป๋องแต่กุก็พาเพื่อนไปไหนมาไหนได้ ถ้าไม่อยากนั่งก็เชิญเดินไปละกัน
อีกอย่าง mazda2 ไม่ได้ไม่ดีนะคับ เพื่อนผมที่บ้านมีรถแพงๆเพียบแต่ขับแค่ mazda2 เพราะมันคล่องตัว

คุณดูฐานะคนจากรถที่ขับไม่ได้หรอก   คนซื้อ bmw เงินผ่อน กับ teana เงินสด คุณคิดว่าใครรวยกว่ากันล่ะ ???
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

popdemonic

แสดงว่าเพื่อนคุณอ่อนมากเลยครับ ยังคิดว่าจีบหญิงให้ติดต้องใช้รถแพงๆ

แสดงว่าเพื่อนคุณเพิ่งเห่อพงหญ้าดำที่เพิ่งขึ้นอยู่ตรงโคนขาแหงมแหงม

จริงๆถ้าเอาจริงๆผมสงสารคนประเภทนี้มากๆเลยเพราะ

แสดงว่าเขายอมรับว่าตัวเขาเองนั้นไม่มีอะไรดีเลย เลยต้องใช้สิ่งของนอกกายมาเสริมความมั่นใจ

ออฟไลน์ MystogaN

บอกมัน "กูหิ้วหญิงไม่ได้ แต่กูหิ้วเมิงได้ทุกวันละกัน" แล้วพามันกลับบ้านจับทำเมียเลยคับ ;D

ออฟไลน์ Eddy5659

อย่าไปคิดมากครับ อคร์อะไรรถเราเงินเรา สะบายใจก็ซื้อไป
ถ้าเป็นผมไม่ได้ สวนแหลกแน่ ไม่ถามมันไปว่ามึงเสือกไรด้วย

ผมหละเกลียดจริงๆ ไอ้พวกไม่สนิท แล้วมาคุยเหมืินสนิทแต่ก็แอบเบ่ง
ที่ทำงานผมก็มีหลายคน ตอนผมทำงานใหม่ๆ ขับวีออสวิ่งทางไกลบ่อยมันพูดๅทุกคั้งที่เจอหน้า
ผมก็สวนมันไปเลย รถคันนี้กูซื้อด้วยน้ำพักน้ำแรงของกู กูภูมิใจ แล้วมึงหละขับรถใหญ่มึงจ่ายเองกี่บาท ตอนนี้มึงเลิกขอค่าขนมแม่มึงหรึอยัง
และกูจะขับรถเล็กมันหนักอวัยวะส่วนไหนของมึง ถนนที่ขับกูก็จ่ายภาษี เรื่องของกูอย่าเสือก

ผมพูดไปต่อหน้าเพื่อนร่วมงานในที่ทำงานเพราะทนไม่ไหว แต่สุดท้ายมันก็ต้องมาขอโทษในความปากหมาของมันและคนอื่นๆ
ก็เหมือนจะว่ามันต่อ เพราะเคยโดนมันพูดจาแบบนี้ใส่เหมือนกัน ใช้ไม่ได้
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ drugprofile

:) คิดในแง่ดี ถือว่าเป็นโอกาสที่เราจะได้รู้ว่าใครเป็นเพื่อนแท้

หรือถ้าไปจีบหญิง เราก็ได้รู้ว่า ใครรักเราเพราะวัตถุ

ออฟไลน์ Headman

ทำไมเพื่อนผมบอกว่า มีรถ แล้วแบ่งๆ กันใช้ไปอ่ะครับ มันอยากไปไหน
ก็ แชร์ๆ ค่า น้ำมันมาแล้วก็ไปกัน มีทั้ง ญ ช
ผู้ชายหล่อโคตรๆ เป็นลูกชายนักการเมืองชื่อดังในชลบุรีก็มี ผู้หญิงสวยโคตรๆ ก็เยอะแยะไป
เวลาไปเที่ยวไหนกัน ก็เอาหลังคาผ้ามาใส่กลังรถ ขันน๊อต 4 ตัว เอามุ้งคลุมรอบ แล้วก็ไปกันทั้งนั้นแหละครับ
พาราก้อน ยังไปมาแล้วเลย อีแก่เก่าๆ นี่แหละ ผมเองก็เคยถามนะครับ ผมถามว่า เห้ย บ้านพวกนายก็มี X6 หรูๆ มี Grand starex หล่อๆ ทำไมไม่เอากันออกมาใช้ว่ะ แม่ไม่ให้เอามาหรอ เปล่าเลยครับ มันตอบว่า พวกกูชอบไปกับมึง
ค่าน้ำมันก็แชร์ ค่าซ่อมบางครั้งเพื่อนยังจ่ายให้เลย ขับแล้วเมื้อยก็เปลี่ยนกันขับ มีความสุขมากกว่า ที่จะขับรถหรูๆ เพื่อนผมมันบอกว่า ที่อายุอย่างเรา เอาของอย่างงั้นไปให้ มันเหมือนพวก เด็กไม่มีเพื่อนคบแล้วอยากอวดรวยน่ะครับ
ผมก็เคยถามถึงเรื่องผู้หญิงเหมือนกัน ถามว่า เห้ย พวกนายมากับเรา แล้ว ญ ที่ไหนจะมาติดว่ะ
เพื่อนมันตอบมาแบบผมนี้ซึ้งไปเลยเหมือนกันครับ ตอบผมประมาณว่า เราไปเที่ยวกับเพื่อน ไปกันหลายๆ คน ไม่มีใครเคยสนใจเรื่อง ญ เลย ถ้า ญ จะมา ถ้า จะมีแฟน แล้วมีแฟน แล้วแฟนคนนั้นมาชอบเราเพราะรถ ไม่ใช่เรา แบบนี้ มันก็ยังไงยังไงอยู่อ่ะนะ  ;D ;D
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ pee1818

คนถาม : ซื้อมาทำไมวะ รถ B-Segment กระป๋องว่ะ

เราตอบไปเลยครับ : ซื้อมาให้หมามันถามว่ะ  แต่ตอนนี้เริ่มรำคาญหมามันละ

โดน อันนี้โดนครับ ผมคิดว่าความรู้เรื่องรถของคนถามคงมีน้อยครับ ราคารถสี่ประตูกับรถห้าประตูคะนไหนแพงกว่ายังไม่รู้ครับยังไม่รู้เลย

ออฟไลน์ armyfst

หมดไปหลายตังต์นะเพื่อน ดูดิตรูดื่มไปกี่กระป๋อง

รถกระป๋อง O_0''

ออฟไลน์ baeyongcai

ไม่เห็นต้องคิดมากเลยครับ บ้านผม ก้มี B-seg 2 คัน จิงอยู่ ว่า B-Segment มันอาจจะดูLow อาจจจะดูพื้นๆ ไม่น่าสนใจ..
แต่ในช่วงที่มันบูมๆ 2-3 ปีที่ผ่านมา ถ้าคุณเคยเข้าไปในหมู่บ้านใหญ่ๆ คุณก็จะเจอ รถ B-Segment ตัวTopๆ ทะเบียนสวยๆ ได้เยอะพอสมควร บางคันดูดีกว่า C-segment ตัวต่ำๆด้วย
B-segment อีกมุมมองหนีงคือของเล่นคนมีตัง ไม่งั้นคงไม่มี ร้านแต่งให้เป็น  JDM ของพวกนี้ทำไปทำมาราคารวมอาจเบียด C Seg ได้เลยนะ พวก Vitz RS , Fit RS บางคันมี Sky roof 

ออฟไลน์ nick007

• ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
ถึงจะได้  ญมาด้วยรถ แต่ความจริงใจของ ญ ก็ใช่ว่าจะมีเสมอไปนะครับ

คนเราคบกันมันต้องใช้ที่ใจคับ ไม่ใช่ใช้วัตถุ

ออฟไลน์ 5ume7h

เพื่อนเขาแค่ไม่ค่อยรู้อะไรเท่านั้นแหละครับ

ถ้าคนที่ติดตามเรื่องรถอยู่เสมอ จะเจอกระทู้ประมาณว่า "ทำไม 5 ประตูถึงแพงกว่า 4 ประตู"

ออฟไลน์ IncarRus

ผมเอง,,, ก็เรียกรถกระป๋องนะ และผมเอง ก็ขับรถกระป๋องอยู่

เรื่องแบบนี้,,, ผมว่า มันไม่ได้อยู่ที่ตัวคำหรอกครับ
มันอยู่ที่,,, ลักษณะ ที่แต่ละคน จะเอาไปใช้ยังไงมากกว่า

ผมว่า,,, ในขั้นแรก อย่าไปมีอารมณ์กับคำให้มากมายเลยคับ
ลองดู,,, ความหมายที่เค้าต้องการจะสื่อจริงๆ ดีกว่า