ผู้เขียน หัวข้อ: คิดยังไงครับกับคำว่า b segment กระป๋องว่ะ!!!! (เอามาเล่าให้ฟังขำๆครับ)  (อ่าน 14922 ครั้ง)

ออฟไลน์ basboths

• Sr. Member
เนื่องจากเพิ่งถอย  b segment มา ทำให้โดนเพื่อนๆ(ที่ไม่สนิท)ถากถางอย่างมากมาย  :-\
ผมตอบไปว่า " ก็ยอมรับความจริงนะครับว่ารถมันเล็ก เวลาเกิดอุบัติเหตุมันเจ็บหนักกว่ารถใหญ่ แต่ผมซืั้อมาไว้ขับในเมือง เน้นประหยัด จอดง่าย แถมได้เงินคืนภาษี ถ้าออกต่างจังหวัดก็ใช้รถของที่บ้าน "
แม่งก็ถามอีกว่า " รถกระป๋องงี้สาวไม่สนหรอก มึงไม่ซื้อ  c segment ว่ะ หิ้วญง่าย"
ผมนึกในใจ ถ้า ญ แม่งเจี้ยอย่างงั้นกรูคงไม่เสียเวลาจีบหรอกสาด(เพราะกรูคงจีบไม่ติด 5555) แต่ก็ตอบไปว่า ปกติกรูจีบ ญ ไม่เคยโม้ว่ามีรถ ก็จีบตามปกติก็พอติดอยู่บ้าง กรูพอใจอย่างที่เป็นอยู่  
แม่งก็ถามอีกว่า รถมึง4แสนใช่มะ ถูกดีว่ะ
ผมชักเดือด แต่ก็ตอบไปว่า 6แสนห้าว่ะ
แม่งก็ถามอีกว่า มึงไม่ซื้อ 4 ประตูวะ มันแพงกว่าใช่ป่าว
ผมเซงสุดๆ เลยตอบไปว่า กรูชอบ5ประตู แล้วมันก็แพงกว่า4ประตู สาด จบไหมกรูชอบสาด
แต่ที่เซงสุดๆของสุดๆคือพวกแม่งก็มาขอติดรถไปด้วยอยู่ดี  :-X :-X :-X :-X
ที่เจอมาก็ประมาณนี้อ่ะครับ  ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2012, 01:38:31 โดย basboths »

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!
เพื่อนแบบนี้ ไม่น่าคบครับ

ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ RUKTOOKKHON

มันก็แค่วาจาจากคนที่อ่อนด้อยทางความคิดความอ่านน่ะครับ
อย่าไปใส่ใจเลยครับ แฟนผมเขาก็ขับ MAZDA2 นะ มันก็ไม่ได้ดูโลว์คลาสอะไร
คนที่ดูดี ขับ fino ยังแจ่มเลย  ;D

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
ขำตอนเถียงกันอ่ะ 5555555+

"ผมนึกในใจ ถ้า ญ แม่งเจี้ยอย่างงั้นกรูคงไม่เสียเวลาจีบหรอกสาด(เพราะกรูคงจีบไม่ติด 5555) แต่ก็ตอบไปว่า ปกติกรูจีบ ญ ไม่เคยโม้ว่ามีรถ ก็จีบตามปกติก็พอติดอยู่บ้าง กรูพอใจอย่างที่เป็นอยู่"

อ่านมาถึงตรงนี้ ถึงงกับฮากร๊ากๆๆๆๆ

ขอบคุณที่เอามาแชร์กันนะครับ  ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

อ้าวอ่านอีกทียังขอติดรถหรอครับ  น่าจะสวนซักคำว่าแล้วจะขึ้นมาทำไมรถกระป๋อง ไปนั่งรถ Taxi เถอะ  ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2012, 01:17:04 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ HYDE--

ไม่น่าอายเลยแม้แต่นิดเดียวครับ ไม่ต้องสะทกสะท้่านเลย

เพราะพวกแม่ง ยังไม่มีรถกันเลย ไม่ไช่หรอค้าบ -0-
ถ้าพวกนั้น ขับ D-segment ป้ายแดงที่ซื้อด้วยเงินตัวเอง โอเค เราอาจจะดูตัวเล็กกว่า

บางคนก็ขับ c segment ครับ แต่มันไม่ค่อยเอามากัน เพราะไม่ค่อยมีตังจ่ายค่าที่จอดกับค่าน้ำมัน(มันชอบไปเที่ยวผับกันทีหลายตังน่ะครับ ส่วนผมไม่ค่อยไปตังเลยเหลือ :D :D) มันจะเอามาขับส่วนใหญ่เวลาไปรับ ญ (โชว์ ญ) ครับ
ผมก็ขำๆน่ะครับ ไม่คิดไรมาก เพราะก่อนซื้อผมคิดดีแล้วครับ แล้วก็ทำใจไว้แล้วว่าต้องเจอแบบนี้บ้าง แต่พอมาเจอจริงๆ ก็มีเซ็งๆน่ะครับ  ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2012, 01:28:45 โดย basboths »

ออฟไลน์ SitdownstrikE

คนถาม : ซื้อมาทำไมวะ รถ B-Segment กระป๋องว่ะ

เราตอบไปเลยครับ : ซื้อมาให้หมามันถามว่ะ  แต่ตอนนี้เริ่มรำคาญหมามันละ

ออฟไลน์ jAk`CS

เจอแบบนี้ผมจะคิดว่าเป็นเรื่องโจ๊กแก้เครียดในวันนั้นครับ  อย่าไปใส่ใจ ฮ่าๆ
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

หมามันแรงไปน่ะสิครับ  ;D

ออฟไลน์ Monstruo

เพื่อนจขกท. ไม่มีดีอย่างอื่นแล้วหรือไง
ถึงต้องมีรถ c-segment ถึงจะจีบผู้หญิงติด??

ถ้าคุณมีดีพอ รถเก๋ง Toyota เก่าๆ ก็จีบดาวคณะ, ลูกครึ่ง, pretty ได้ครับ  8)

ออฟไลน์ ceberos

รถมันวัดไม่ได้หรอกฮะ ถ้าเขารักคุณที่สมบัติ วันที่คุณไม่มีสมบัติเขายังจะรักคุณอยู่มั้ย  คนที่พูดจาถากถาง 1. มีปมด้อยอยากเด่นอยากมีบ้างแต่ไม่มี 2. เก็บกดอิจฉา เหมือนข้อ 1 อีก :D

ออฟไลน์ MystogaN

ผมไปเที่ยวตัวเปล่า มีผู้หญิงมาจีบตลอดอะคับ เด๋วนี้ไม่ต้องไปจีบเองแล้วคับ ;D

แต่มักจะแนะนำเพื่อนให้ผู้หญิงที่มาจีบแทนเสียมากกว่า ฮ่าๆๆๆๆ เพราะ .... ;)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
คำถามเดียวจากผม....

เพื่อนแบบนี้ ยังคบอยู่อีกหรือครับ?

แหะๆ

ออฟไลน์ ^Yimm@^

ให้ขึ้นรถไปทำไมครับ บอกไปเลยรถกรูถูกอย่าเอาตรูดมรึงมาเลอะเลย ไปนั่งรถคนอื่นเถอะ ถ้าเป็นผมกล้าพูดนะยิ่งไม่สนิทด้วย

ออฟไลน์ udis

คนดูถูกคนอย่าไปคบครับ อย่าไปใส่ใจเลยครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
สงสัยเพื่อนขับแต่ Benz BMW แหงๆ

แนะนำว่าลองสวนกลับไปว่า
"เราชอบรุ่นนี้ซะอย่าง ใครจะทำไม
ดีกว่าซื้อรถไปรับสาวแล้วไม่มีปัญญาผ่อน"
ดีกว่าครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ poramasuan

• Jr. Member
  • **
  • โตขึ้น หนูจะเป็น E-Coupe ^^
ถ้าปากเพื่อนจะหมาขนาดนี้ ...   :-\ :-\ :-\

ก็อย่าไปสนิทด้วยเลยครับ

ออฟไลน์ DEAR[^,^]

ผมเลิกคบตั้งแต่คำถามแรกแล้วหล่ะครับ เหมือนพวกอวดรวยไปวันๆ ไม่มีอะไรมาก ถากชาวบ้านไปเรื่อย ปัญญาอ่อนอะครับ ผมก็เคยเจอในลักษณะนี้นะ วีนซะ จ๋อยไปเลย

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
แต่ที่เซงสุดๆของสุดๆคือพวกแม่งก็มาขอติดรถไปด้วยอยู่ดี

ยังให้ขึ้นรถอยู่อีกเหรอครับ เป็นผมไม่ใช่เพื่อนสนิทนี่เหน็บให้เจ็บถึงทรวงแล้วก็ไม่ให้ขึ้นรถอีกนะ ประมาณว่ารถกรูกระจอกหว่ะเมิงอย่าขึ้นเลยไว้เมิงมีปัญญาซื้อ C-Segment ให้ได้ก่อนแล้วกันจะได้ไม่กระจอก
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ mewzabahl

เราอาจมีแค่ นี้ แต่ก็ไม่ได้ใช้เงินมันซื้อสักหน่อย เราหาเงินมาด้วยความบริสุทธิ์  แค่นี้ก็ภูมิใจและ จะไปสนใจหมาๆแบบนี้ทำไม

ออฟไลน์ mongolias

แสดงว่าเพื่อน จขกท วัตถุนิยมขั้นรุนแรงเลยนะเนี่ย
สำหรับผม คนใช้ b-segment ด้วย ผมไม่สนใจคนอื่นหรอกครับ เคยมีคนถามว่าทำไมใช้ Jazz ก็ตอบว่าไม่อยากเอาเงินไปจมกับรถมาก ขับไปไหนมาไหนก็ได้เหมือนกัน
หัวหน้าผม(ฝรั่ง)เงินเดือน 10,000 ยูโร แปลงเป็นเงินไทยเองนะครับ ใช้รถ City ZX ไม่เห็นเค้าจะเดือดร้อนอะไร แกบอกว่าตอนอยู่บ้านแก(ยุโรป)ก็ใช้รถเล็กๆนี่แหละ

ปล. ถ้าเป็นผม ไม่เลิกคบเพื่อนครับ แต่คงบอกว่าถ้ามรึงว่ารถกรูไม่ดี ก็ไม่ต้องมานั่งรถกรู

ออฟไลน์ inew

• Full Member
b segment กระป๋องว่ะ!!!!.....เออ กรูมันยากจน ไม่มีเงินเลยว่ะ ยืมสักห้าพันดิ
เพื่อนมันก็จะเงียบทันที..... ;D ;D ;D
ปล.บางทีอยู่กับเพื่อนมันก็มีแซวเล่นบ้าง อะไรบ้าง บางคนรู้เรื่องรถบางคนไม่รู้ บางคนยังถามผมเลยว่า เทียน่าสวยดีมันราคากี่แสนอ่ะ..งึมๆ  ::) :o :o
เรามียังไงขับยังงั้นครับอย่าซีเรียส ถึงเหมือนกันครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
เฉย เฉย ครับ อาจจะไม่พูด นิ่ง ไป เงียบ หรือเสริมทับไป ก็คิดแบบนั้นแหละ พอดีเราเงินน้อยใจจริงก็อยากได้รถใหญ่น่ะ

แล้วเดี่ยวเค้าก็เงียบไปเอง

ออฟไลน์ PoK

• Jr. Member
  • **
ถ้าเป็นผมนะ ตอนขอติดรถผมจะถามว่ารถไม่ดียังกล้านั่งอีกเหรอ

ออฟไลน์ XL_SiZe

ไม่รู้ลักษณะ การพูด น้ำเสียงเป็นแบบไหนครับ แซว ๆ กันในหมู่เพื่อน ขำ ๆ
เพราะเพื่อนผมก็เยอะ แต่มันไม่ได้จริงจังเท่าไหร่ พูดแบบเอาฮา

แต่ถ้าท่านเครียด ก็คงไม่ดีแน่

ออฟไลน์ FyGI

นี่แหละครับ สังคมไทย

คนไทยบางส่วนไม่คิดก่อนที่จะพูด

ห่างๆ ไว้เถอะเพื่อนจำพวกพวกนี้

NgoH

• บุคคลทั่วไป
เพื่อนแบบนี้คืดเพื่อน กินครับ ไม่ใช่เพื่อนแท้ อย่าสนใจ หาคำเจ็บๆให้สักดอก สะอึกไปอีกนาน

ออฟไลน์ applebees

ถ้าเพื่อนกัน แซวขำๆก็ไม่อะไรนะครับ แต่นี่เห็นบอกว่าไม่สนิทด้วย แล้วยังติดรถไปอีก

แหม่... คบทำไมครับ  :D

*ไม่กระป๋องหรอกครับ รถยิ่งเก่า ยิ่งแกร่งนะครับ เพราะเป็นเหล็ก ชนแล้วไม่รู้สึกครับ แต่อาจดับสนิท ถ้าชนแรง   :-X

ออฟไลน์ Nioka

เคยโดนเหมือนกันแต่ไม่รู้หนักกว่าหรือป่าว ผมก็ใช้ B seg

แล้วมีคนใกล้ๆ เหน็บว่า

วันหลังซื้อรถให้มันเป็นรถหน่อย !!!!

สะอึกไป3 วิ ที่กรูขับมันไม่ใช่รถหรอวะ - -"