ผู้เขียน หัวข้อ: !!รถหรู 3 ยี่ห้อนี้ ถ้าให้เพื่อนๆ เลือกโดยไม่สนราคา ท่านจะเลือกยี่ห้ออะไรครับ ?  (อ่าน 16154 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
เป็นรถขนาดกลาง ระดับหรู ในขนาดเครื่องยนต์ 2,500 -3,500 CC อะครับ
เทียบ 3 ยี่ห้อ นี้  โดยไม่คำนึงถึงราคา    (เพราะเล็กซัส ราคาแรงมากๆ หากเทียบกับ เบนซ์ และ Bmw ในราคารุ่นเทียบรุ่น)

แต่คำนึงถึงความชื่นชอบของท่าน

สมรรถนะ  
ความสวย  
ความลงตัว  
ภายใน ภายนอก
อื่่นๆ....

เพื่อนชาว headlightmag ถ้าให้เลือก จะเลือกคันไหนครับ ?

ปล.ไม่รู้ผมเทียบรุ่นถูกไหม ใน 3 ยี่ห้อนี้   ยังไงก็บอกันได้ครับ

1. Lexus Gs 350

---------------------------

2.Mercedes Benz E300

---------------------------

3.BMW 525D

------------------------

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2012, 19:20:32 โดย thepowermancity »

ออฟไลน์ espnstar

• Newbie
  • *
GS 350 ครับ

ว่าแต่F10 ทำไมเอา520อ่ะ ไม่เป็น525D  ยังใกล้กับตัวอื่นหน่อย หรือ528i sport น่าจะดีกว่า

ออฟไลน์ นายหมีขาว

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ MystogaN

ในชอยซ์นี้เลือกไม่ยากเลยครับยังไงก็ Lexus GS350 แน่นอนอยู่แล้วครับ  :P

แต่ถ้าเทียบให้ตรงรุ่นคือ 535i ยังไงผมก็เลือก ขุมพลัง 3.0 ทวินเทอโบ ของ BMW อยู่ดี !!

ส่วน E300 ..... ขอไม่กล่าวถึง ถ้ามาเป็น E63 AMG อันนี้ไม่แน่ อิอิ

ออฟไลน์ iamgodno2

• Full Member
Lexus Gs 350  ครับหล่อระเบิดเลย  :o :o :o
จงกล้าฝันเเละจงกล้าทำ     ถึงจะเป็นสิ่งที่ไร้ค่าสำหรับคนอื่น    เเต่มีค่าสำหรับเรา

ออฟไลน์ JJ

Lexus Gs 350 โลดครับไม่โหลดี  ;D

ออฟไลน์ oOPATOo

• Jr. Member
  • **
GS เลยคับ สีแดงโลดดดด ><

ออฟไลน์ tae_polestar

E300 แบบไม่ต้องคิด ราคาที่ 4.789

220 HP 0-100 แบบสบายในความหรู
ถ้า BM ขอ 330ia ไม่ก็ 335 Only :D
The love of automobile will be never cease

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ต่อให้ไม่มีปัจจัยเรื่องเงินมาเกี่ยว
ผมก็ยังคงเลือก 520D ครับ
ไม่รู้เป็นไร รู้สึกถูกชะตากับดีไซน์ทั้งภายนอกและภายในของมันมากๆ

ออฟไลน์ Jae_156JR

ปกติอ่านอย่างเดียว ไม่ค่อยชอบตอบ เห็นคำถามนี้แล้ว อยากตอบสุดๆ

GS350 แบบไม่ต้องคิดมากครับ
สีแดง ล้อโครมขอบ 20 อู้ยยย VIP ซวดๆ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
ที่ราคานี้ ขอเลือก 525D

ยังไงก็ขอเรื่องการขับขี่ไว้ก่อน พ้น BSI 5 ปี ขายทิ้งเลย

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ

ออฟไลน์ book350

Way to Itasha!
Honda Accord CM6 (Inspire) V6 3.0L 240HP - K&N - MUGEN - LENSO
VW GTI mk6 2.0L 330HP - APR K04 - VWR - Neuspeed - Defi - Forge - Sendai

ออฟไลน์ Gottinho

E300 Only

ฝังใจกับดาวสามแฉก อะครับ

ออฟไลน์ mewzabahl

e300   สีไวน์แดงเลยครับ  งามพริ้ง

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
E300 ครับ หล่อดี ลงตัวแล้วสำหรับผม สีน้ำตาลของ E500 ที่เอามาให้ดูสวยมากกกก
ไม่ต้องแรงมาก แค่นี้พอแล้ว
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ vantipz

ออฟไลน์ nickname026

• **
BMW แบบไม่คิดเลยครับ เพราะมันคือรถในฝันของผม 555+ ;D

ออฟไลน์ Buffy

E300 ครับ สีนี้สวยมากกกกกก

ออฟไลน์ Diavolo

• **
GS350 ครับ
หล่อ หรู แรง ไม่ซ้ำใคร  :D

ออฟไลน์ iamgodno2

ปกติอ่านอย่างเดียว ไม่ค่อยชอบตอบ เห็นคำถามนี้แล้ว อยากตอบสุดๆ

GS350 แบบไม่ต้องคิดมากครับ
สีแดง ล้อโครมขอบ 20 อู้ยยย VIP ซวดๆ

พี่เค้าเเต่งมาให้พร้อมเเล้ว ต้องจัด ฮ่าๆๆๆๆๆๆ
จงกล้าฝันเเละจงกล้าทำ     ถึงจะเป็นสิ่งที่ไร้ค่าสำหรับคนอื่น    เเต่มีค่าสำหรับเรา

ออฟไลน์ nobeta04

• **
ถ้าต้องการแบบไม่ซ้ำใครแนะนำ GS ครับ
แต่หากเน้นอัตราการสิ้นเปลืองน้ำมัน ก็ 520d ครับ
ถ้าเป็นผมเลือก 520d ครับ แบบว่าชอบมากกกกก

ออฟไลน์ mm300

• **
ผมเลือก BMW ครับ ความชอบส่วนตัว

(board เราน่าจะทำ poll ได้เนอะ จะได้ดูง่ายๆ ไวๆ ดี)

ออฟไลน์ Fly to dream

ทำไมไม่เอารุ่นที่ราคามันใกล้กันล่ะครับ  525d ครับ ราคานั้น  ถ้าตั้งคำถามแบบนี้มันก็จงใจให้ตอบโตโยต้าอัฟเกรด อยู่แล้วถ้าให้เลือกในช๊อยด์นี้เป๊ะผมก็เลือก GS
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2012, 17:30:43 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!
เลือก GS ครับ

E200 กับ F10 ดูหรูก็จริง

แต่ GS ดู playboy เลยครับ มันมีเสน่ห์กว่าเยอะ
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

PKS8

• บุคคลทั่วไป

keanetona

• บุคคลทั่วไป
GS ครับ เพราะ

- MB ถึงแม้ว่าจะสวย แต่ก็เยอะจัด
- 525i ถึงแม้ว่าแบงเกิลจะไปแล้ว แต่กลิ่นแบงเกิลยังแรง

ออฟไลน์ Hammerfire

• Newbie
  • *
เลือก Lexus Gs 350 โดนใจ แต่ไม่โดนกระเป๋าตังค์ ฮือๆ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
GS ครับ
เพิ่งเห็นบนถนนครั้งเดียวเหลียวจนคอแทบเคล็ด สะดุดตาสุดๆเลย
E กับ 5 เห็นจนเฉยๆละ

ถ้าเอาราคาเข้ามาเกี่ยว
เลือก 5 Series ครับ
แต่ขอเป็น 525D นะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2012, 17:27:42 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ youngbear

;D ;D ;D.............GS 350 ครับ  เพราะคาดว่า trouble free ที่สุด เมื่อเทียบกับรถรักศูนย์อีก 2 แบรนด์ครับ 8)