ผู้เขียน หัวข้อ: เบรคหลังปาเจโร่ สปอด 2012 ดังอิ๊ดๆๆ เข้า0มา2ครั้งไม่หาย  (อ่าน 4390 ครั้ง)

ออฟไลน์ basboths

• Sr. Member
มันดังเวลาเบรคในความเร็วต่ำครับ ดังอิ๊ดๆ ไปเข้าตอนเช็คหมื่นโลมาทีเมื่อวันพุทธที่แล้ว และเมื่อ 3โมงเย็นนี้เอง ก็ไม่หาย ช่างบอกเป็นที่น้ำเข้าครับ  และบอกว่ามันไม่หายจะเป็นตลอดเวลาน้ำเข้า ตอนนี้เป็นอีกรอบเห้อ :'(      

ออฟไลน์ pongsakorn11

ผ้าเบรค เช็คหรือป่าวคับ

เห็นเค้าบอกว่ารุ่นนี้ ใช้เเล้วเปลืองเบรค

ช่างบอกว่าผ้าเบรค มันเปียกน้ำพอแห้งแล้วมันจะมีเสียงดัง อิ๊ดๆเป็นปกติ  แต่คันอื่นไม่เห็นเป็น ยังไงๆ อยู่อ่าครับ

ออฟไลน์ toonze

• Hero Member
แล้วโดนน้ำมาหรือป่าว ถ้าโดนก็ตามนั้น 

โดนไม่มากหรอกครับวิ่งเส้น ลอยฟ้า กับกาญจนา  ถนนไม่ค่อยมีน้ำขังมาก

ออฟไลน์ inew

• Full Member
สงสัยต้องเสียตังค์เปลี่ยนผ้าเบรคยี่ห้ออื่นแล้วล่ะ  :o :o

ออฟไลน์ beebird

• Hero Member
แสดงว่า จาระบีลูกสูบเบรค ไม่ค่อยได้คุณภาพนะแบบเนี้ย ลอง Comment ไปที่ศูนย์ดูครับ หรือไม่ก็เปลี่ยนศูนย์ครับ .... ผ้าเบรคของศูนย์เดิมหรือเปล่าครับ