ผู้เขียน หัวข้อ: มีร้านไหนรับแก้หรือว่าดูดรอยลักยิ้มบ้างมั๊ยครับ  (อ่าน 5590 ครั้ง)

ออฟไลน์ neng42

• Jr. Member
  • **
วันนี้ล้างรถเจอรอยลักยิ้ม 1 จุด เจอแล้วเซ็งเลยเพราะว่ารถยังป้ายแดงอยู่เลยครับ รอยมันบุ๋มเล็กๆ อยู่บนตัวถังเหนือรอยต่อระหว่างตัวถังกับกันชนประมาณ สอง สาม ซม. ฝั่งคนขับ จริงๆ รอยมันก็เล็กๆ ต้องมองเอียงๆ ถึงจะเห็น แต่พอเรารู้จุดที่เป็นแล้วมองทีไรรู้สึกหงุดหงิดทุกทีครับ เลยอยากทราบว่าพี่ๆ เพื่อนๆ ที่นี่เคยไม่ใครเอารถไปดูดรอยลักยิ้มบ้างครับ แล้วร้านไหนทำฝีมือดีๆ บ้างครับ และราคาแพงมั๊ยครับ ขอบคุณมากๆ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2012, 23:18:02 โดย neng42 »

ออฟไลน์ Lertvarit

• Hero Member
Moly care พหลโยธิน อยู่ในปั๊มปิโตรนาส ข้างตึกช้างครับ

รอยละ 600 บาท
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ drugprofile

• Full Member
 :) ลอง DIY วิธีบ้านๆ ดูครับ ตามลิงค์นี้ (หากผิดกฎ ขออภัยนะครับ ลบออกได้เลย)

ใช้แค่ "น้ำแข็งแห้ง" น่ะครับ (ขอตามรถไอติม ง่ายเลย) เห็นใน google ว่า ถ้าจะให้ได้ผล เอา "ไดร์เป่าผม" เป่าจุดนั้นให้ร้อนๆ ก่อน แล้วค่อยเอาน้ำแข็งแห้งเข้าโป๊ะตรงจุดลักยิ้มไว้สักพัก จนอาการลักยิ้มดีขึ้นครับ

Secret Paintless Dent Removal Technique - Easy And Cheap! - Video

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

:) ลอง DIY วิธีบ้านๆ ดูครับ ตามลิงค์นี้ (หากผิดกฎ ขออภัยนะครับ ลบออกได้เลย)

ใช้แค่ "น้ำแข็งแห้ง" น่ะครับ (ขอตามรถไอติม ง่ายเลย) เห็นใน google ว่า ถ้าจะให้ได้ผล เอา "ไดร์เป่าผม" เป่าจุดนั้นให้ร้อนๆ ก่อน แล้วค่อยเอาน้ำแข็งแห้งเข้าโป๊ะตรงจุดลักยิ้มไว้สักพัก จนอาการลักยิ้มดีขึ้นครับ

Secret Paintless Dent Removal Technique - Easy And Cheap! - Video

ว้าว!!! วิธีนี้น่าสนใจมากเลยครับ ขอบคุณมากๆครับสำหรับวีดิโอแนะนำ  เดี๋ยวจะลองไปทำดูบ้างครับ  ^^

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

• Sr. Member
ช่างสิทธิชัย ประจำโลตัสเลียบทางด่วนรามอินทรา
แผลล่ะ 300-500 บาท แล้วแต่ความยากของงาน
ผมไปทำมาล่ะเนียนดีครับ
http://www.thaimazda2.com/webboard/viewtopic.php?f=2&t=23739
ไม่ได้เชียร์นะครับ

ออฟไลน์ 2k

เคยใช้บริการช่างสิทธิชัยมาหลายทีละ ผลงานแกออกมาดีครับ ราคาถูกเกือบๆครึ่งหนึ่งของที่อื่นด้วย  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com