ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นคันนี้ใกล้ๆแล้วยอมรับว่ามันสุดยอดจริงๆครับ...  (อ่าน 8791 ครั้ง)

ออฟไลน์ burutrad

• Hero Member
JAGUAR XJ220... ;) ;) ;)

supercar คันอื่นๆนี่ดูธรรมดาไปเลยครับถ้าเทียบกับคันนี้... ;) ;)

ออฟไลน์ Buffy

สงสัยมานานแล้ว

คันนี้เปิดไฟหน้ายังไงครับ

หมุนก้อนรูปไข่ทั้งอัน 360  องศา ปะครับ

ตัวนี้มีสองรุ่นใช่ไหมครับ รุ่นนี้แบบไฟหน้าทึบ กับรุ่นที่มีไฟหน้า เห็นดวงโคม

ออฟไลน์ AIMU

• Full Member

หมุนก้อนรูปไข่ทั้งอัน 360  องศา ปะครับ

ตัวนี้มีสองรุ่นใช่ไหมครับ รุ่นนี้แบบไฟหน้าทึบ กับรุ่นที่มีไฟหน้า เห็นดวงโคม

แผ่นปิดปลายด้านป้าน(ฝั่งด้านใน)กดลงไปแล้วจะมีไฟดวงกลม 2 ดวง

ออฟไลน์ Shyn Von Einzbern

แม่เจ้า!!! hyper car  :o

ออฟไลน์ chaivat

น่าจะหมุนแค่ 180 องศา หมุน 360 องศากลับมาที่เดิม

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
ถ้าจำไม่ผิดใช่วางกลาง v6 เหรือป่าวครับ

ออฟไลน์ Headman

คันนี้ใช่ไหมครับ ที่ top gear เอามา ปะทะ zondaR แล้ว คันนี้กินขาดเลย
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ choomodify

คันนี้ใช่ไหมครับ ที่ top gear เอามา ปะทะ zondaR แล้ว คันนี้กินขาดเลย

ออฟไลน์ McGiggS

• Newbie
  • *
เพิ่งไปมาเหมือนกันครับ เห็นคันเดียวกันเลย พอดีไปช๊อปโมรถกระบะด้านหลังของเจ้าเสือคันงามนี่จอดอยู่ คันจริงสวยมาก

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
รถในตำนานสุดยอดจริงๆ

ออฟไลน์ Diavolo

• Jr. Member
  • **
Zonda S ตัวแรกเลยครับ ราวปี 2000 มะช่าย Zonda R

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
All time great  ครับ XJ220 เนี่ย
เสียดายที่ Jag ไม่ผลิตรถประเภทนี้แล้ว
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ jumpon77

ในเกมGT2เคยใช้คันนีคับ.........
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ Fly to dream

ตำนานจากัวร์  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Headman

Zonda S ตัวแรกเลยครับ ราวปี 2000 มะช่าย Zonda R

ตอนนั้นดูทีวีน่ะครับ มันผ่านแว๊บเดียวเลย จำไม่ค่อยได้น่ะครับ ซอนด้าทรงมันเหมือนๆ กันน่ะครับพี่ อิอิ ขอโทษด้วยครับ  ;D
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ Tan Int

มีจริงๆด้วยเหรอครับเนี่ย??
เจ๋งจริงๆแหละนะ......
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ burutrad

ถ้าจำไม่ผิดใช่วางกลาง v6 เหรือป่าวครับ

ใช่ครับทำให้หลายๆคนในยุคนั้นผิดหวังกันมากเพราะน่าจะเป็น v12 มากกว่าถอนจองกันไปเยอะครับ ;)

ออฟไลน์ mathician

• Sr. Member
ในเกมGT2เคยใช้คันนีคับ.........

ของผมเคยใช้ใน NFS

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
รถในตำนานเลยครับ ดูบ้านๆมาก ไม่น่าแรงเลยสักนิด

:D

ออฟไลน์ AIMU

คันจริงไม่บ้านนะ ยาว 5 เมตรนะ ไม่ใช่สั้นๆ แบบรถ sport ปัจจุบัน
อันนี้ตัวปรกติ ตัวแต่งไฟหน้าไม่ pop-up เป็นพลาสติกใสปิดเพื่ออากาศพลศาสตร์
ผมชอบที่สุดแล้วคันนี้ คัวรถหนักไปหน่อย

ออฟไลน์ BELL7738

• Sr. Member
  • ZOOM - ZOOM !!
1 ใน ใจคุณเลยคันนี้

พ่อผมซื้อโมเดลรถ ให้เป็นของขวัญ ก็ XJ220 นี่แหละ คันแรก รักแรกเลย

16 ปีแห่งความหลัง
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ tae_polestar

รู้สึกว่า  V6 3.5 Supercharged หรือไม่ก็ Turbo นี่เและ รู้แต่ว่าแรงมากสมัยนั้น นึกถึง เจ้าBugatti EB110 ด้วยเลย
The love of automobile will be never cease