ผู้เขียน หัวข้อ: ขอปรึกษาแนวทางการแก้ไขปัญหาหน่อยครับ รถป้ายแดง  (อ่าน 3093 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nioka

• Hero Member
ขอปรึกษาหน่อยครับ ผมรับรถ V-cross ป้ายแดงมา  วิ่งไป 10,000 กม ใกล้คบ 2 เดือนแล้ว

รถคันนี้ผมใช้คนเดียวครับ วันนี้ล้างรถแล้วเอาไปตากแดด

พึ่งจะสังเกตุเห็นว่า กันชนหน้า สีไม่เหมือนกับตัวรถ ลักษณะเหมือนไปทำสีมาไม่เนียน

2เดือนที่ผ่านมาไม่เห็นเลย เพราะ รถผมจอดในร่มตลอด ตากแดดเฉพาะตอนออกวิ่งส่งของเท่านั้น

ถ้าอยู่ในร่มจะมองไม่ออกเลยว่าสีมันเพี้ยน ที่นี้ ผมจะไปถามศูนย์แล้วครับว่าทำไม สีมันเป็นเยี่ยงนี้

ถ้าเป็นเพื่อนๆ จะไปคุยกับศูนย์ยังไงครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
กันชนหน้ามันไม่ใช่เหล็กเหมือนตัวรถครับ พ่นสีก็คนละรอบไม่ได้ทำพร้อมกัน
ผลย่อมต่างบ้างเป็นธรรมดา
อย่าง Navara สีกันชนจะด้านๆนิดนึงครับ
กระจกข้าง Mirage ก็เหมือนกันจะด้านๆไม่เงาเท่าตัวถัง
มองหลบแสงบางทีจะเหมือนเพี้ยน(ประหยัดแลคเกอร์เกิน)
D max จขกท.ลองไปดูคันอื่นก่อนครับ อาจเป็นปกติของรุ่นนี้
แต่ถ้าเขาไม่เป็น เราเป็น ค่อยแจ้งเคลมกับดีลเลอร์ก่อน
ลองคุยดูดีๆ ถ้าไม่เวิร์คค่อยไปกับอีซูสุครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
น่าจะเป็นปกตินะครับ Vigo,Vios 2003,Fiesta พวกนี้เป็นแบบที่ จขกท. พูดเลยครับ

เพราะผมล้างเองบ่อยๆ เวลาล้างเสร็จก็จะเห็นทันทีว่ามันเพี้ยนกันอยู่

ออฟไลน์ Eddy5659

ของจขกทสีอะไรครับ ของพี่ชายแฝนผมถอยสีขาวมาก็ไม่เหมือนยิ่งเวลาดูกลางแจ้ง
และผมอยากจะบอกว่า Camry ผมก็เป็นนะสีกันชนหน้าที่เป็นพลาสติกมันจะไม่เหมือนฝากระโปรงหน้าที่เป็นเหล็กเวลาดูกลางแดด
ส่วนตัวมองว่ามันไม่ผิดปกตินะ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ H.

เรื่องปกติครับ  :-X
H.

ออฟไลน์ oOPATOo

• Jr. Member
  • **
ของที่บ้านผมเป็นสีบรอนเงินครับ ถ้ามองผ่านๆอะไรแบบนี้มองไม่รู้ครับ  แต่พอเห็นกระทู้นี้รีบโทรบอกแม่ให้ไปดูเลย(ผมกลับหอแล้ว = =)

มันต่างที่ความเนียนของสีนะครับ  รถบ้านผมก็ราวๆสองเดือนเหมือนกันครับ เพิ่งได้ป้ายขาวมาสองอาทิตย์ครับ 

ออฟไลน์ mewzabahl

ฟรอจูนผม สีบร์อนทอง ก็เป็นครับ ต้องสังเกตุดีๆจะเห็นครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ดูเหมือนจะพ่นกันคนละที่นะ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Jew

• Jr. Member
  • **
จขทก ครับ เปลี่ยนจาก Jazz มาเป็น V cross เเล้วรึ  รถน้องผมออกมาสองเดือนกว่าเเต่เป็น Z DVD ไม่ได้สังเกตุ

ต้องกลับไปดูบ้างละ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Nioka

ขอบคุณครับ ปกติจริงๆผมไปดูคันอื่นมาแว้ว

เหตุที่คิดว่าไปทำสีมาเพราะสีตัวถังมันเป็นสีมุข ระยิบนะยับมาก

แต่กันชนหน้ามีมุขกระปิดกระปอย มันเลยดูต่างกันเยอะ

เลยทำให้เห็นถึงความต่างอย่างชัดเมื่อออกแดด