ผู้เขียน หัวข้อ: คิดเห็นอย่างไรกับ chevrolet trailblazer กันครับ  (อ่าน 7670 ครั้ง)

ออฟไลน์ Real_Time

• Jr. Member
  • **
คิดเห็นอย่างไรกับ chevrolet trailblazer กันครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 13:52:00 »
Suvตัวนี้ ผมว่าสวยดีนะครับ ถ้าเทียบความสวยระหว่างรุ่นเดียวกันผมเห็นว่ามันสวยกว่าแน่นอน แต่ไม่ทราบว่า การเปรียบเทียบชั่งน้ำหนัก ในเรื่องของคุณภาพรถ ราคา ออฟชั่น ต่างๆจากผู้ใช้จริงเป็นอย่างไร หรือว่ามีความคิดเห็นอย่างไรบ้าง มาแชร์กันนะครับ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
Re: คิดเห็นอย่างไรกับ chevrolet trailblazer กันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 14:00:32 »
เรื่องความสวยผมว่าสวยครับ สมรรถนะดูดีกว่าตัวอื่นๆในกลุ่ม เรื่องคุณภาพวัสดุอันนี้เป็นข้อที่โดนติเยอะ
แต่โดยรวมถือว่าดีครับ

ออฟไลน์ joeyote

• Sr. Member
Re: คิดเห็นอย่างไรกับ chevrolet trailblazer กันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 14:50:56 »
ภายนอก สวยดูดีมากครับ

แต่ภายใน ไม่ไหวจิงๆอ่ะ
ทั้งๆที่ งานออกแบบเดียวกับ ดีแมคนะ

ผมกลับมองว่า ดีแมค พลาสติก ดูดีกว่าอ่ะ
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ออฟไลน์ mm300

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 15:12:39 »
รถห็สวยดี แต่ทำไมผมรู้สึกว่ามันไม่น่าซื่้อก็ไม่รู้สิ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 15:17:41 »

เป็นรถที่เห็นแล้วอยากหอนเพลงโอเปร่าแบบในโฆษณา

แต่ถ้าให้ซื้อไหม ชอบปาเจโร่กับฟอร์จูนเนอร์มากกว่า  ;D

ออฟไลน์ pongisra

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 15:36:01 »
รู้สึกมันขาดๆเกินๆ เกือบดี แต่ยังไม่ดี

ไม่รู้เป็นเพราะกั้กอะไรมากไปหรือเปล่า เหมือนตัว concept เดินมาถูกทางแล้ว แต่ลดความสวยงามลงมากไปหน่อย เข้าใจว่าจะให้เหมือนก้เป็นไปไม่ได้ แต่ขอใก้เคียงกว่านี้หน่อยละกัน

ถ้าใส่ชุดแต่งรอบคันแบบสวยๆ ให้เส้นสายคล้ายตัว concept มากขึ้นกว่านี้ เอา DTR และอื่นๆมา และปรับวัสดุภายในใหม่หมด น่าจะลงตัวที่สุดเมื่อเทียบกับคู่แข่ง

แต่ ณ นาทีนี้ Fortuner BMC TRD สวยลงตัวที่สุดในสายตาผม

ออฟไลน์ mewzabahl

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 16:23:49 »
รู้สึกว่ามันเป็นรถที่เข้าไปนั่งข้างในแล้วเพลียมาก >:(

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 17:01:15 »
ตัวรถโอเคระดับนึงแล้ว สร้างมาตาฐานใหม่ PPV ในบ้านเราขึ้นมาโดยเฉพาะระบบความปลอดภัย
 แต่ถ้าออกมาเป็น New Isuzu PPV จะน่าซื้อมากกว่านี้ครับ

ออฟไลน์ PAN

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 17:35:28 »
นั่งสบายมากครับ :D แต่วัสดุห่วยมากครับ - -" >:( ตอนแรกก็จองกะจะเอาแล้ว คิดไปคิดมาเปลี่ยนเป็น captiva แทนเลยครับ

ออฟไลน์ Real_Time

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 17:38:17 »
หรอครับ จากเท่าที่ฟังๆมา รวมทั้งคนใกล้ตัวผม มีแต่คนบอกว่า เล่น แคปติว่าไปเลยดีกว่า ....

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 17:46:18 »
ตัวโปรโตไทป์สวยกว่าเยอะ ตัวจริงออกมาเฉยๆ ภายในเพลีย ปา V6 น่าสนใจกว่า

ออฟไลน์ chaiz

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 18:15:45 »
ส่วนตัวคิดว่า Trailblazer มีดีที่การขับขี่ ช่วงล่าง และ ออปชั่นช่วยในการขับขี่ครับ

ภายในไม่ผ่านอย่างแรง หวังว่า MC แล้วจะดีกว่านี้นะ

ส่วนข้อมูลผู้ใช้จริง น่าจะอีกสักพัก ช่วงนี้คงเพิ่งได้ส่งมอบรถกันครับ

ออฟไลน์ vuthtichai

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 18:22:05 »
คงต้องเอาไปแต่งภายในเองอย่าง หนักครับ เพื่อแลก กับ สมรรถนะที่ดี

ออฟไลน์ FeelGood

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 18:33:38 »
ผมว่าข้างในก็ไม่ได้แย่นะ  แต่อาจดูดีไม่เท่า Captiva

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 18:49:28 »
ใช้ได้ ดูดีครับสำหรับภายนอก ตอนแรกว่าตูดดูแหม่งๆ แต่พอเป็นสีดำผมว่าก็สวยดี
ภายในก็พอใช้ได้ คอนโซลหน้าก็สวยดี แต่วัสดุมันเคาะไปแล้วดังก็อกๆ เบาะหลังแถว 2 นั่งได้แต่สำหรับคนสูง 180 แบบผมนั่งไม่สบายเท่าไหร่

รุ่นที่ผมไปซนนี้เป็นเบาะผ้านะครับ

ออปชั่นความปลอดภัยผมให้ผ่าน มันโอเคเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2012, 18:52:08 โดย Codename - H »
H.

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 19:12:21 »
กั๊กออฟชั่น สำหรับขับ2 ครับ
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ khunpan33

• ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 20:51:26 »
ตอนเห็นวิดีโอโปรโมทใน YouTube ครั้งแรก ว้าว !!  :o

พอไปดูคันจริงในงาน Motor Expo โว๊ะ !!   :P

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 20:53:39 »
ยังไม่เคยเห้นตัวจริง
แต่อ่านสเป๊กแล้วมันกั๊กมาก และคันใหญ่เกินไป
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ tobb12

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 22:23:29 »
ผมไปลองมาแล้วครับ กำลังหารถ PPV/SUV อยู่เหมือนกันครับ ได้ลองตัว LTZ ครับ
ขับง่ายครับ แต่ผมไปลองในวันเดียวกันนะครับ PJS ผมว่า PJS ตอบสนองและขับสนุกกว่าครับ Trailbalzer ดูอืดๆ ครับ ทั้งๆที่ตัวลองนี่
2.8 ครับ อาจเพราะขนาดตัวใหญ่ครับ ความนิ่มดีครับแต่คูยวบยาบยังไงไม่รู้ครับ ภายในไม่ได้เรื่องจริงครับ
ประกอบจุดวางแก้วข้างประตูยังมีรูแนบไม่สนิด ที่นั่งแถวสามพับแล้วเอียงครับ แถมไม่เป็นระนาบกับที่เก็บของ
ท้ายรถครับทำให้วางของยากเมื่อพับแถมดูไม่ดีครับ ดูเหมือนรีบๆ ทำออกมายังไงไม่รู้ครับ ภายในดูไม่ดีเทียบ PJS หรือ Fortuner ไม่ได้ครับ วันนั้นผมเลยไปจบที่
ใบจอง Fortuner TRD 5 Speed A/T ครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 22:27:48 »
เพลีย ครับ

เบาะแถว 3 นั่งสู้ Fortuner และ PJS ไม่ได้
รถราคาล้านสอง ให้แอร์บิด กระจกพับมือ เบาะผ้า Y---Y
ช่องแอร์เหมือนจะดีนะ แต่กะไม่รู้แม่นหรือเปล่า
สรุป PJS/Fortuner ต่อดีกว่า
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Prapan

• **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 22:50:54 »
เห็นเหมือนกันครับ ภายนอกพอไหว แต่พอเห็นภายในปุ๊บ ถอยหลังไปตั้งหลักก่อนเลย พักโครงการไว้ก่อน รอ Isuzu ออก New Mu7 ดีกว่า

ออฟไลน์ kan.kom

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 00:03:15 »
ผมไม่ชอบตรงปุ่มควบคุมตรงกลางที่เป็นวงกลม
รู้สึกมันโล่งๆ เหมือนออกแบบยังไม่เสร็จ

ออฟไลน์ WTF

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 08:52:44 »
ตอนเห็นรูป สวยมากกกก ตัวจริง บอกตรงๆ เห่ยมากกกก ทั้งภายนอกภายใน

ออฟไลน์ AyeBAng

• **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 23:57:49 »
เพิ่งไปดูตัวจริงที่โชว์รูมมา ก็โอเคนะ รถใหญ่ใช้ได้เลย สวยดี เหล็กก็ดูแขํงแกร่งบึกบึนดี ภายในก็ไม่ได้เลวร้ายอย่างที่พูดกันนะ ยืนยัน