ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้รถทรง 5 ประตูแล้วหละครับ hatchback wagon เล่นตัวไหน ดูเข้ากับผม  (อ่าน 6563 ครั้ง)

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
หลัวจากไปชมงานไฮบริทที่ ลาดพร้าวมา ตกลง รถตู้ alphard ใหญ่เกิน
ปกตินั่งกัน สองคน ไปต่างจังหวัด ก็ไม่ได้ ไปกันเยอะแยะ ตัวเลือกเลยเล็กลงกลายเป็น รถ5 ประตูแล้วแหละ

ที่เข้ารอบ และเคยสัมผัส
V60 2.249 แคบไปนิด แต่ เทอโบ กับเทคโนโลยี น่าสน คาดว่า ใช้ 4 - 5 ปี ขายทิ้งคงเหลือ 8 แสน
legacy wagon ไอ่นี่ยาวหน่อย แต่อืดไปนิด เทคโนโลยีน้อยไปหน่อย กำลังจะตกรุ่น แต่ราคาซื้อถูกสุด ขายต่อ อีก 4 - 5 ปี ราคาน่าจะดีกว่านิดนึง ( คิดเอาเองนะ )
odyssey เจ้านี่ยาว แต่เบาะผ้า ราคาแรงสุด 2.5ล้าน แต่ไม่เคยลองนี่สิ ใครทราบช่วยเทียบหน่อยครับ
หรือจะลงไปเล่น
prius ขายต่อได้ราคา จบ

ช่วยคิดหน่อยครับว่าจะไปแนวไหนดี เพราะ 4 ตัวนี้ ผมรับ หน้าตากับราคาได้หมด อยากวัดส่วนของ สมรรถนะ/ภาพลักษณ์/พื้นที่ใช้สอย

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
V60 ไปเลยครับอย่าได้แคร์ถ้าคุณใช้นานเกิน 5 ปี

แต่ถ้าต่ำกว่านั้นและเสียดายเงินก็ Prius ครับ

ออฟไลน์ HYDE--

ภาพลักษณ์ ไม่ V60 ก็ Odyssey

พื้นที่ใช้สอย ขอเดาว่า Odyssey เพราะเป็นรถ 7 ที่นั่งเพียงคันเดียว
ถ้าไม่ได้กางเบาะแถว 3 ก็น่าจะกว้างสุดนะครับ

ผม ลืมแจ้ง อีกคัน  ct200h

ออฟไลน์ beerrl

V60 น่าจะเหมาะกว่าครับ
แต่ ห่วงราคาขายต่อคงต้องไปที่ Prius อย่างที่ว่าละครับบบ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ mick

อย่าเอา volvo เลยถ้าไม่ได้ชอบมาก ราคาตกมากๆๆ
ตอนขาย จะรู้

ออฟไลน์ Sayplay

• Newbie
  • *
เชียร์ V60 ครับ แต่ยอมรับเรื่องราคาขายต่อที่ตกจนเกินไป ผมเคยจะเทิร์น S80 2.9 ปี 2000 กับทางศูนย์ เมื่อ 5 ปีที่แล้ว
ราคาจาก 2.9 ล้าน เหลือ 3 แสน :o สุดท้ายเลยไม่ได้เทิร์น แต่ตอนนี้กำลังรอสมาชิกใหม่จากยี่ห้อนี้เป็นคันที่ 3 อยู่ครับ ;D

ออฟไลน์ prai

V60 ครับ แล้วขายตอน 4 ปี 6 เดือน ราคาไม่น่าตกมาก สัก 50-60% ของราคาปัจจุบัน ถือว่าซื้อความปลอดภัยที่ตัวอื่นให้ไม่ได้แล้วกันครับ

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!
ผม ลืมแจ้ง อีกคัน  ct200h

ชอบ ตัวนี้ที่สุดเลยครับ
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ MystogaN

ถ้างบถึง RX270 ชัวสุด ;)

มีมาอีกตัว ขอเลือก CT200h ด้วยคน

ออฟไลน์ asun

• Jr. Member
  • **
ผมชอบ ct 200h ครับ
แต่เอา v60  ;) ดูคุ้มกว่าอะครับ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
จากตัวเลือกเป็นผมเอา V60 แต่อีกใจก็เสียดาย CT200H  :-\

ออฟไลน์ tae_polestar

• Full Member
ถ้า ในแง่ Investment วอลโว่สู้ไม่ได้ครับ

แต่ในแง่อื่นผมเชียร์วอลโว่

มีบางอย่างที่คุณจะรู้สึกคิดถึงความเป็นวอลโว่ ตัวอื่นผมว่า มี Honda Spada stepwagon  โอดีซี่ แอบแพงไปหน่อยจ้า
The love of automobile will be never cease

ออฟไลน์ mewzabahl

เชียร์ V60  เทคโนโลยีเยอะจิง  สวยด้วยรุ่นนี้

syamana

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ hong_G

• I aM HoNG
V60 ครับ ผมว่าประโยชน์ใช้สอย สมกับเป็นรถ Wagon หน่อย เทคโนโลยีการขับขี่และความปลอดภัย เมื่อเที่ยบกับราคาแล้วคุ้มครับ ถ้าใช้ยาว 8-10 ปีก็เชียร์รุ่นี้ครับ

ผมใช้รถปกติต้องมี  6- 8 แต่ถ้ารถเข้าอู่ทุก 2 -3 เดือนผมคงรำคาญ

ขอบคุณคำแนะนำผมจะไปลอง ct200 h  กับ v60 ดูครับ ;)

ออฟไลน์ Action

CLS SHOOTING BRAKE!!!

ธัมโม !!!

เพิ่มให้อีกหนึ่งครับ น่าสนใจเหมือนกัน bmw series 3 touring

แต่ถ้าในตัวเลือก ผมเลือก V60 ครับ

แต่ขอแอบทำใจในราคาขายต่อ T^T
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ mongolias

V60 ครับ
ว่าแต่ 5 ประตูนี่ รวมเจ้า Golf GTI ด้วยได้ไหมล่ะ ถ้าได้เชียร์เจ้านี่แหละ อิอิ

ออฟไลน์ peak14405

V60 ครับ มาเป็นเพื่อนกันครับ ฮ่ะๆ

GTI คันมันเล็กลงไปอีกหนะสิครับ ถ้ามันยาวกว่านี้อีกซักนิด ผมคงจัดไปแล้วครับ T T

ออฟไลน์ NinaDaddy

• Jr. Member
  • **
โจทย์และตัวเลือกคล้ายกันเลยครับ คืออยากได้ family car ที่ขับไปทำงานในเมืองได้สบายๆ มั่นใจได้ในความปลอดภัยเวลาขับทางไกล และมีที่ใส่ของท้ายรถกว้างๆสำหรับครอบครัว(ลูกเล็ก2หน่อ)
ผมไปลองขับมาหลายคัน ทั้ง  Odyssey, V60, XC60, S80, 520i, 528i, X3
สุดท้ายมาลงตัวที่ ....  Skoda Superb Combi !

ออฟไลน์ new kid

GTI คันมันเล็กลงไปอีกหนะสิครับ ถ้ามันยาวกว่านี้อีกซักนิด ผมคงจัดไปแล้วครับ T T
^
^
^
ไม่เล็กนะ  มันก็พอๆ กับ CT 200h แหละ   ท้ายสั้นกว่า V60  ถ้าไม่ได้บรรทุกของมากมาย ก็น่าสนนะ

ออฟไลน์ mathician

DS5 ไปเลย ไม่ซ้ำใคร