ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมเดี๋ยวนี้คนขับรถกันตามใจฉันจังเลย !!!!!  (อ่าน 9362 ครั้ง)

ออฟไลน์ asun

• Jr. Member
  • **
อย่างวันนี้วิ่งเข้าไปในบางกรวย
รถแต่ละคัน ขับ กันไม่สนใจใคร
พุ่งออกเลย ถ้าต้องการจะไป ทางหลักทางโท ไม่สนทั้งนั้น
กระป๋อ จอดส่งคนพอเราจะแซง รีบพุ่งออกเลย
มอไซค์พิซซซ่า กลัวไม่ทัน 30 นาทีหรอ ตัดหน้าไม่พอเลยลูกระนาด ยกล้อโชว์อีก เยี่ยม!!
ถนนใหญ่ก็แทบไม่ต่างกัน

บ่นนิดนึงนะครับ แค่ชีวิตมันมีค่า ขับกันแบบนี้ จะตายกันง่ายๆเอา :)

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• Hero Member
  • BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
Re: ทำไมเดี๋ยวนี้คนขับรถกันตามใจฉันจังเลย !!!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 21:35:49 »
ลองมาขับเส้นคูเมือง ที่เชียงใหม่สิครับ
แล้วคุณจะคาดอะไรล่วงหน้าไม่ได้เลย
รถแดง ขับตามใจฉันมากกกกกกกกก
มอไซต์นี่แล้วใหญ่ เจ้าถนนดีๆนี่เอง

ออฟไลน์ Eddy5659

Re: ทำไมเดี๋ยวนี้คนขับรถกันตามใจฉันจังเลย !!!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 21:41:19 »
ลองมาขับเส้นคูเมือง ที่เชียงใหม่สิครับ
แล้วคุณจะคาดอะไรล่วงหน้าไม่ได้เลย
มอไซต์นี่แล้วใหญ่ เจ้าถนนดีๆนี่เอง

มอร์ไซด์เชียงใหม่น่ากลัวโคตร ไปเที่ยวมากีีมีก็ปวดตับ ขับกันยังกะอมิบาร์ จะไปไหนก็ไม่รู้
ขับช้าๆอยู่ซ้ายอยู่ๆขึ้นขวาตัดหน้าเราด้วยความเร็วคงที่ แถมเจอขับสองคันคุยกันกลางเลนด้วยความเร็วระดับที่คุยกันสะบายๆ
น่ากลัวมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Action

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 21:41:48 »

ขึ้นรถแดงมัน 20 ได้เสียวครับ ;D อยากจอดก็จอด ไม่มีตบไฟเลี้ยว อยากพุ่งแซงก็แซงปาดหน้ารถอื่น สัจธรรมเวลาไปเชียงใหม่
ลำปางก็ใช่เล่น สองแถวขับรถครองถนน ไม่สนใจรถหลัง ตูขับกลางเลน ไม่ซ้ายไม่ขวา ยึดทางสายกลาง :D
ข้าจะเลี้ยวสักอย่าง รถข้าไม่มีไฟเลี้ยว(แต่ตรวจสภาพผ่านได้ไงว่ะ) รถหลังเองต้องระวัง หากชนมาเมื่อไหร่ ข้าจนไม่มีเงินจ่าย :-[
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 21:46:02 »
ผมเองก็หวั่นใจพอควรขนาดผมขับรถแบบระมัดระวังและมีประสบการณ์มาหลายปีแล้วยังหวั่นๆเลย แล้วนี่เพิ่งสอนแฟนขับรถยังอดห่วงไม่ได้จริงๆ สมัยนี้ขับรถยากจริงๆ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 21:46:32 »
ไปเที่ยวมาเห็นสภาพมาแล้วเหมือนกัน ที่นี้ขับชิวไม่สนโลกกันเลยจริงๆ

ออฟไลน์ BELL7738

• Sr. Member
  • ZOOM - ZOOM !!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 22:01:38 »
การจราจร ต่างจังหวัด

คนกรุงเทพไปใช้ แล้ว จะเครียดครับ 555

ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 22:06:10 »
ู^
^
^

เสี่ยงดราม่านะครับ

ผมใช้รถ ทั้งในกรุงเทพ และ ตจว. บ่อยๆ

ผมว่ากรุงเทพ นี่ละ ตัวปัญหา เลย 

มอเตอร์ไซต์ นี่ตัวปัญหา เลย ผมจะชนหลายรอบ ฝ่าไฟแดงกันเป็น ปกติไปแล้วสำหรับกรุงเทพ

ต่างจังหวัด หามอเตอร์ไซต์ฝ่าไฟแดง ยากนะครับ 

แต่ต่างจังหวัดก็ขับกันแบบไม่รู้กฏหมายเยอะเหมือนกัน
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 22:12:03 »
ไม่ได้อะไรนะครับ ... ใครขับรถแม่นๆ นี่ ...

ลองมาที่นครสวรรค์เถอะครับ แล้วคุณจะรู้  :D
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 22:13:37 »
ู^
^
^

ผมใช้รถ ทั้งในกรุงเทพ และ ตจว. บ่อยๆ

ผมว่ากรุงเทพ นี่ละ ตัวปัญหา เลย 

มอเตอร์ไซต์ นี่ตัวปัญหา เลย ผมจะชนหลายรอบ ฝ่าไฟแดงกันเป็น ปกติไปแล้วสำหรับกรุงเทพ

ต่างจังหวัด หามอเตอร์ไซต์ฝ่าไฟแดง ยากนะครับ 

แต่ต่างจังหวัดก็ขับกันแบบไม่รู้กฏหมายเยอะเหมือนกัน

โทษทีครับ

ไม่ได้ตั้งใจก่ออ่ะครับ

ยังไงก็ถอนคำพูดครับ

นิสัยในการขับรถแล้วแต่คนครับ เจอคนขับรถมักง่ายก็อันตรายครับ  ไม่เกียวกับคนกรุงเทพ คนตจว.ครับ :)

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ armyfst

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 22:32:02 »
กลับไปขับรถที่เชียงใหม่เดี๋ยวนี้เครียด...รถจะเยอะไปไหนเนี่ย...เมื่อก่อนยังไม่ขนาดนี้เลย...รึว่าเคยชินกับนครสวรรค์นะ เชียงใหม่ใกล้จะมีสภาพเป็นกทม.ไปทุกขณะแล้ว...สงสัยต้องย้ายหนีแล้วหล่ะ...

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 22:34:16 »
ผมชินกับ กทม มากกว่านะกลับต่างจังหวัดน่ากลัวกว่า กทม เยอะ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 22:36:57 »
ใช่ครับ เชียงใหม่มอเตอร์ไซค์นี่ ดุ่ม มากๆ
ขับไม่กลัวเลย
คนกรุงขับเห็นแก่ตัว
คนต่างจังหวัดจะดุ่มๆ หน่อย  พอเดาออกนะครับ อิอิ

ออฟไลน์ nobeta04

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 23:09:46 »
พึ่งเจอมากับตัว วันนี้เอง มอเตอร์ไซค์ 2 คัน
คันนึงเอาเท้าไปเหยียบที่วางเท้าอีกคัน แล้วก็คุยแบบไม่สนใจรถคันหลังเลย
พอบีบแตร มีหันมามองหน้าอีก อะไรวะ? ก็คุณขับขวางนี่นา

อย่างเซ็ง!! คนสมัยนี้ ขับรถเป็นเยอะ แต่มารยาทในการขับขี่ไม่มีเอาซะเลย

ออฟไลน์ e21sbo

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 23:14:12 »
ถ้ามอไซด์ต้องระยองครับผมว่าสุดๆแล้ว ขับซ้าสุดทำท่าจะเลี้ยวซ้ายเข้าซอย แต่ยูเทรินเฉยละครับ

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 23:17:34 »
ึคนเราสมัยนี้

จิตสำนึก

หายไปครับ

ออฟไลน์ Nookkiez

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 00:54:55 »
เมื่อวานเพิ่งเจอมาสด้า2 ขับช้าาาาาาาาามากกกกแต่อยู่เลนขวาขวา พอแซงไปได้เจอแท็กซี่จอดรอผู้โดยสารที่หน้าป้ายรถเมลล์อยู่เลนกลางซึ่งข้างหน้าก็โล่งแต่ไม่ไป พอบีบแตรไล่ก็มาทำนักเลงใหญ่คับถนนมาขับปาดหน้าแล้วกระทืบเบรค ถ้าไม่ติดว่ามีธุระด่วนต้องรีบไปคงจะได้ออกกำลังกายกันซักหน่อย :P
Test ..

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 07:34:36 »

นึกว่าจะมีแค่ผมคนเดียวที่คิดแบบ จขกท. ซะอีก

แต่ก็จริง รอเลี้ยวอยู่ปากซอย ทางตรงมาเร็วหรือเปล่าไม่รู้
ตูออกก่อนละ แล้วมาลุ้นให้รถตรงชะลอเอา

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 09:14:43 »
ู^
^
^

โทษทีครับ

ไม่ได้ตั้งใจก่ออ่ะครับ

ยังไงก็ถอนคำพูดครับ

นิสัยในการขับรถแล้วแต่คนครับ เจอคนขับรถมักง่ายก็อันตรายครับ  ไม่เกียวกับคนกรุงเทพ คนตจว.ครับ :)

คือในเชียงใหม่เนี่ย ดราม่าเรื่องแบบนี้กันมากครับ
ระหว่างรถท้องถิ่นกับรถต่างถิ่น
ถึงขั้นตั้งกระทู้ "คนเชียงใหม่ไม่เอารถทะเบียนกรุงเทพ"
ประมาณว่า จังหวัดเค้าเรื่อยๆเื่ื่อื่อยๆ โลกสวย
แต่คนกรุง ขับรถกันจี้ตูดยิกๆ ขัดต่อวัฒนธรรมอันดีงามของจาวล้านนา

อิๆๆๆ แปลกแต่จริงนะครับ

ออฟไลน์ 7777777

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 09:38:03 »
ผมว่ากทม.กับตจว.หนักกันคนละแบบ

กทม.จะลักษณะรีบบบบบบบบบบ...ไปตายที่ไหน ไม่มีน้ำใจเลยยยยยย

ส่วนตจว. จะชิววววววว+ไม่สนใจคนอื่นไปถึงไหนนนนนน ขับแบบนี้ไปขับในทุ่งดีกว่าไหม

ทั้งหมดต้องโทษคนที่ออกใบขับขี่ ขับห่วยแค่ไหนก็ได้ใบขับขี่...

มีซักกี่คนที่สอบใบขับขี่ไม่ผ่าน ในประเทศไทย :-\

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 09:40:37 »
ขอลงความเห็นอีกเสียงว่าทะเบียนกรุงเทพนี่ล่ะครับตัวปัญหาเลย ทั้งขึ้นเหนือลงใต้เวลาเจอรถที่ขับเร็วแบบซิ่งแข่งกัน แซงไหล่ทางปาดเข้าหัวสะพาน ขับปาดหน้ารถคันอื่นๆแบบกระชั้นชิด ขับช้าชิดขวาเป็นขบวน กว่า80%จะเป็นทะเบียนกรุงเทพ สัดส่วนที่เหลือที่เป็นทะเบียนต่างจังหวัดจะเป้นพวกรถกระบะ รถบรรทุก รถทัวร์เสียมาก มีน้อยรายนักที่จะเป็นรถส่วนตัวทะเบียนต่างจังหวัด  :-\

ถ้าถามถึงสาเหตุว่าทำไมเป็นแบบนี้ผมว่ามันเป็นผลกระทบลูกโซ่ต่อๆกันมา เริ่มมาจากการที่ตำรวจจราจรไม่ใส่ใจที่จะจับปรับจริงจังกับกฏหมายจราจร ด้วยความที่ส่วนลึกของคนไทยแล้วไม่มีระเบียบ คนที่ไม่มีระเบียบเมื่อไม่มีกฏหมายมาควบคุมมันก็เละเทะไปกันใหญ่ กลายเป็นว่าใครทำอะไรก็ไม่ผิดตราบใดที่ยังไม่ชน หรือถ้าชนก็จะเอาบารมีต่างๆมาเบ่งให้ตัวเองพ้นผิด เป็นแบบนี้มานับสิบๆปีจนมันหยั่งรากลึกกลายเป็นสันดานกันไปแล้วที่คนไทยไม่มีระเบียบ แก้ยากมากเพราะคนไทยหัวดื้อและมักจะเลือกแต่ในหนทางที่ตัวเองสะดวกสบายมากที่สุด ต้องมีการปลูกฝังเรื่องระเบียบวินัยใหม่เลยตั้งแต่วัยเด็กๆไปเลย แต่เท่าที่เห็นยังไม่มีการทำหรือสนับสนุนอย่างจริงจัง ที่เราว่ายุงเหยิงทุกวันนี้แล้วในอนาคตจะเลวร้ายยิ่งกว่านี้อีก  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 09:51:40 »
ผมอยู่กรุงเทพฯ แต่เกิดนะครับคือ กรุงเทพฯ ขับรถไม่มีมารยาทจริงๆ แต่โชคดีที่รถติดมาก มันเลยทำให้อุบัติเหตุเล็กๆ น้อยๆ เป็นส่วนใหญ่ครับ

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 09:52:57 »
ลองขับรถมีมารยาทและมีน้ำใจ รักษากฏหมาย ผมก็ยังคงเห็นและเจอ คนขับรถดีดีมากมายนะครับ
คนขับรถแย่ๆส่วนน้อยนะครับ

ถ้าวันไหนผมขับรถเร็ว เห็นแก่ตัว รีบ ปาดซ้าย ปาดขวา ผมจะรู้สึกทันทีว่ามีแต่คนขับรถแย่ๆ ขับช้า นิดหน่อยก็ไม่ให้ เกะกะไปหมดครับ
ผมว่าอยู่ที่ตัวเราเองมากกว่าครับ

ผมเข้ากรุงเทพ ไปต่างจังหวัด คนขับรถผิดกฏหมายผมก็เห็นตำรวจจับครับไม่ว่าอยู่ที่ไหนครับ
ผมเห็นการขับมีมารยาทมีน้ำใจเสมอครับ ไม่ว่ารถนั้นจะทะเบียนอะไรครับ

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 10:00:35 »
ผมว่าก็มีกันทุกพื้นที่หละครับ เดี๋ยวเถียงกันไปเถียงกัมา ข้าว่ากุงเทพน้อยกว่า ข้าว่าต่างจังหวัดน้อยกว่า

ผมเจอมาทั้ง2ที่แหละครับ เพียงแต่ ใครอาศัยอยู่ที่ใด ก็จะปรับสภาพ เรียนรู้พฤติกรรมของคนในพื้นที่ได้ดีกว่า

ตัวอย่างเช่นผมอาศัยอยู่ในกรุงเทพ พอไปเจอลักษณะการขับขี่ของคนจังหวัดหนึ่งๆ เราก็จะรู้สึกว่าทำไมเขาขับรถกันแย่จัง

ในทางกลับกันก็เหมือนกันหละครับ มีแค่นั้นเอง ผมนี่เคยกลับจากโคราชเจอลุงแกปาดออกมา4เลน รถผมวิ่งเลนขวาบีบแตร

มายาวเพราะวิ่งมา120km/h  สุดท้ายก็ปาดออกมา เบรคจ้ากเลย ด้วยเหตุผลสั้นๆว่ากลัวต้องไปกลับรถไกล แล้วในรถผมมีผู้โดย

สารมา5คน  พอเห็นเป็นลุงแก่ๆ ผม

ถึงอโหสิให้ ยังมีอีกหลายเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นทั้งในกรุงเทพ ปริมณฑล ต่างจังหวัดทุกที่ เพียงแต่ของแบบนี้มันอยู่ที่จิตสำนึกของปัจเจก

ครับ คราวนี้ ตามเมืองท่องเที่ยวต่างๆนั้นเราต้องทำใจ ด้วยความที่ว่า ในเมืองนั้นๆมีคนมาจากทั่วทุกสารทิศ ร้อยพ่อพันแม่ ต่างชาติ

เพราะฉะนั้นเราต้อง"ทำใจ"ยอมรับครับ เอ....แต่แปลกนะเวลาที่เราไปต่างประเทศ เมืองท่องเที่ยวเหมือนกัน แต่ทำไมเขาดูมีระเบียบวินัยกว่า

ประเทศเราเยอะเลย ภายใต้สิ่งแวดล้อมเหมือนๆกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2012, 10:04:05 โดย popdemonic »

ออฟไลน์ 5ume7h

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 10:11:48 »
เห็นด้วยว่า เรื่องขับตามใจมีกันทุกที่
ขนาดที่จอดรถในห้างอย่าง โลตัส บิ๊กซี ยังขับย้อนศรกันเลย (รถยนต์นะ)

เวลาขับต่างจังหวัดผมไม่เครียดเท่าในกรุงเทพนะ เพราะไม่มีรถพวกมินิบัส
แต่ต่างจังหวัดจะน่ากลัวตอนกลางคืน โดยเฉพาะเส้นที่ไม่มีไฟข้างทาง
เพราะมอไซบางคัน ไฟท้ายไม่เปิดหรือเสียแต่ไม่ซ่อม

ออฟไลน์ takzakub

• Full Member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 10:15:17 »
จริงๆ ครับ ต่างจังหวัดกับกรุงเทพ มันปวดตับผิดกันครับ

เข้ากรุง ต้องแย่งชิง  ปาดซ้าย ปาดขวา มุด กันกระเจิง พอไปต่างจังหวัดไปทำแบบนี้  โดนด่าสิครับ   ได้ยินบ่อยว่า  ทะเบียน กทม. มันเห็นแก่ตัว จะรีบไปไหน
เพราะในต่างจังหวัด ไปไหนเค้าไม่ต้องเพื่อเวลามาก เลยขับเร็วไม่เ่ท่า กทม.

แต่ต่างจังหวัดก็เสียตรงที่  ไม่ใช่ไม่เคารพกฎ  แต่ทำแบบ ไม่รู้กฎอะไรเลย ฉันขับของฉันแบบนี้    มอไซ  ขับกลางถนน ไม่สนใจใคร ชิวๆ  

• **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 10:26:26 »
พ่อผมบอกมาว่า ถ้าเรามีน้ำใจกับเค้าหนึ่งคน เค้าก็จะทำกับเราเหมือนกัน

อย่ามัวแต่ไปคิดว่าไม่ให้ไปๆ ชนไปรอหนักกว่าเดิม ;D

ออฟไลน์ valent

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 10:35:34 »
ตอนนี้เงินหาง่าย เลยซื้อรถกันง่าย
แต่สมองดีๆ ที่มีจิตสำนึก เขาไม่ได้ขายพร้อมรถครับ
ใครมีก็มีเลย ส่วนที่ไม่มี จนตายก็ไม่มีครับ
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 12:10:43 »
เอาง่ายๆครับทั้งประเทศดีไหม?

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 12:28:51 »
ผมว่ากทม.กับตจว.หนักกันคนละแบบ

กทม.จะลักษณะรีบบบบบบบบบบ...ไปตายที่ไหน ไม่มีน้ำใจเลยยยยยย

ส่วนตจว. จะชิววววววว+ไม่สนใจคนอื่นไปถึงไหนนนนนน ขับแบบนี้ไปขับในทุ่งดีกว่าไหม

ทั้งหมดต้องโทษคนที่ออกใบขับขี่ ขับห่วยแค่ไหนก็ได้ใบขับขี่...

มีซักกี่คนที่สอบใบขับขี่ไม่ผ่าน ในประเทศไทย :-\

นั่นแหละครับ ต้นเหตุที่แท้จริง

- คุณภาพในการสอบใบขับขี่ ต่ำ
- กฏหมายลงโทษ ก็อ่อน
- ผู้พิทักษ์สันติราษฎร์ ก็ละเลย

รวมกันไปก็บรรลัยเลย ถนนเมืองไทย