ผู้เขียน หัวข้อ: ออกรถเดือนกันยาปีนี้น่าจะได้ป้ายใหม่ หมวด 1 กก 1 หรือเปล่า ?  (อ่าน 7303 ครั้ง)

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member
ข้อมูลจากเวปขนส่งจองทะเบียน http://apps.dlt.go.th/vrtsdi/number.htm ล่าสุดในวันศุกร์ที่ 20 ก.ค. 55 จะรันไปถึงหมวด " ฆย 101-998 "
ถ้าคำนวณคร่าวๆในหนึ่งตัวอักษรพยัญชนะจะรันหมดตัวละ 1 สัปดาห์ ดังนั้นหมวด 1 กก 1 น่าจะเริ่มรันประมาณเดือนตุลานี้ใช่มั๊ยครับ

ฆย  WK30 ก.ค.
ฆร  WK31 ก.ค.
ฆล WK32 ส.ค.
ฆว WK33 ส.ค
ฆศ WK34 ส.ค
ฆษ WK35 ส.ค
ฆส WK36 ก.ย.
ฆห WK37 ก.ย.
ฆฬ WK38 ก.ย.
ฆอ WK39 ก.ย.
ฆฮ WK40 ต.ค

1 กก xxxx WK41 ต.ค

ปล. อันนี้เป็นเวปอ้างอิงที่ขนส่งเคบบอกเมื่อกลางปีที่แล้วว่าหมดหมวด ฆฮ 9999 จะขึ้นหมวด 1 กก 1
http://thainews.prd.go.th/view.php?m_newsid=255406230317&tb=N255406&return=ok
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2012, 15:33:25 โดย สมาชิกคนที่2455 »

ออฟไลน์ ^Yimm@^

ผมก็รอหมวดใหม่อยู่เหมือนกันครับ ที่บ้านไม่ชอบตัวฆอ่ะ

ออฟไลน์ prai

แล้วแบบนี้ ป้ายปัจจุบัน จะต้องรันใหม่ให้เป็น 1 XX YYYY หมดเลยหรือเปล่าครับ หรือไม่ต้องเปลี่ยน สงสัยมากนานแล้วครับ

ออฟไลน์ Buffy

น่าจะไม่น่ะ ตอนนี้จดถึงแค่ ฆพ เอง

น่าจะเริ่มปีหน้ามั๊ง

แล้วแบบนี้ ป้ายปัจจุบัน จะต้องรันใหม่ให้เป็น 1 XX YYYY หมดเลยหรือเปล่าครับ หรือไม่ต้องเปลี่ยน สงสัยมากนานแล้วครับ

ไม่ครับ ของเก่าจดแล้วจดไป .. โดยเฉพาะรุ่นแตกลายงาหมวด ฏx เก็บไว้ให้ดีนะครับ อย่าเอาไปคืนขนส่งเชียว อีกหน่อยจะแพงหาค่ามิได้  :D

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
Re: ออกรถเดือนกันยาปีนี้น่าจะได้ป้ายใหม่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 15:52:29 »
หมวดใหม่ไม่เท่าไร่ แต่ฟ้อนใหม่น่าเกลียดมาก :S

ออฟไลน์ Scarecrowman

• Full Member

ไม่ครับ ของเก่าจดแล้วจดไป .. โดยเฉพาะรุ่นแตกลายงาหมวด ฏx เก็บไว้ให้ดีนะครับ อย่าเอาไปคืนขนส่งเชียว อีกหน่อยจะแพงหาค่ามิได้  :D

ของ เชียงใหม่ หมวด ขx แตกลายกันหมด ว่าแต่ถ้าจะทำใหม่ต้อง เสียเงินไหม ครับ

ออฟไลน์ applebees

• Sr. Member
ตอนแรกเขาประเมินกันว่าอีก 2 ปี

แต่หลังน้ำท่วมมา รถอั้นออกใหม่กันเยอะมาก

ผมเพิ่งเห็น 'ฆต' แล้ว

และกระทู้ที่คุณโพสมา เจ๋งมากๆเลยครับ ผมเพิ่งทราบว่า ขนส่งมีแจ้งแบบนี้ด้วย  :o

ผมก็ไม่เอาเหมือนกัน หมวด 'ฆx' เนี่ย

อยากได้ '1-กก-xxxx' แล้ววว  ;D

ไม่ครับ ของเก่าจดแล้วจดไป .. โดยเฉพาะรุ่นแตกลายงาหมวด ฏx เก็บไว้ให้ดีนะครับ อย่าเอาไปคืนขนส่งเชียว อีกหน่อยจะแพงหาค่ามิได้  :D

ของ เชียงใหม่ หมวด ขx แตกลายกันหมด ว่าแต่ถ้าจะทำใหม่ต้อง เสียเงินไหม ครับ

ถ้าต้องเสียเงินทำอย่าไปทำครับ เสียเวลาเสียเงินเสียเหงื่อเพื่อไปทำป้ายที่ไม่เกิดจากปัญหาของเรา
ถ้าจะมาให้เราเสียค่าปรับอีก ก็ขับมันทั้งแตกๆอย่างนั้นหล่ะ
ผู้เสียหายน่าจะรวมตัวกันฟ้องด้วยซ้ำ เป็นเมืองนอกป่านนี้เขาไล่เบี้ยไปถึงผู้รับเหมาที่ทำป้ายแล้ว ต้องหาสาเหตุและปรับให้เข็ด

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
รุ่นแตกลายงา เอาไปเปลี่ยนได้ครับ ไม่มีค่าใช้จ่าย

แต่จะได้รุ่น "เว้น(ช่อง) หาพี่เธอหรือ" มาแทน

ผม หมวด |     ฆธ.     xxxx | ยังเศร้าเลย

รุ่นแตกลายงา เอาไปเปลี่ยนได้ครับ ไม่มีค่าใช้จ่าย

แต่จะได้รุ่น "เว้น(ช่อง) หาพี่เธอหรือ" มาแทน

ผม หมวด |     ฆธ.     xxxx | ยังเศร้าเลย

กร๊ากกกกกก ป้ายรุ่น "เว้น(ช่อง) หาพี่เธอหรือ"

ผมรู้แล้วเหตุผลที่เว้นช่องไว้ ไม่ใช่หาพี่เธอหรอก
เขาเตรียมไว้สำหรับเบิ้ลตัวหนังสือไง 1 กก 1 <- ก ตัวเบิ้ลกับตัวเลขนำหน้าทำให้ช่องว่างเติมเต็มพอดี
ขนส่งช่างวิสัยทัศน์การไกลดีมาก
 :P

ออฟไลน์ anikuz

• Jr. Member
  • **
หมวด "1กก" มาเมื่อไหร่ วันนั้น ขนส่งได้แตกแน่ ขนาดผมไปจองรอบพิเศษหมวด "ฆฆ" มาคราวที่แล้ว ไป 6 โมงเย็น กว่าจะได้ป้ายเกือบ 5 ทุ่มเลยนั่น การจัดแถววุ่นวายสับสนมาก ใครไปต่อผิดแถวไม่ถามล่ะก็ยาวแน่กว่าจะถึงคิว แถมบางทีถึงคิวแล้วเอกสารไม่ครบอีก....

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!

ผม หมวด |     ฆธ.     xxxx | ยังเศร้าเลย

กร๊ากกกกกก ป้ายรุ่น "เว้น(ช่อง) หาพี่เธอหรือ"

ผมรู้แล้วเหตุผลที่เว้นช่องไว้ ไม่ใช่หาพี่เธอหรอก
เขาเตรียมไว้สำหรับเบิ้ลตัวหนังสือไง 1 กก 1 <- ก ตัวเบิ้ลกับตัวเลขนำหน้าทำให้ช่องว่างเติมเต็มพอดี
ขนส่งช่างวิสัยทัศน์การไกลดีมาก
 :P

ประเด็นคือ แล้วมันเกี่ยวอารัยกับรถโผม แท่นพิมพ์เก่าโละออกไปแล้วหรือ

หมวด ฆ หลัง ฉ เป็นต้นมา ต้องมารับเคราะห์กรรมนี้ ตัวก็เล็ก เว้นช่องไฟไม่สวยงาม

มองแล้วเหมืิอนป้ายปลอมชัดๆ ฮือ

ว่าแล้วไปตีป้ายปลอมให้มันเต็มๆ ดีก่า ชิย์!

ปล.รุ่นเว้นช่อง เหมาะกับเลข สามหลัก มากๆ สวยงาม ลงตัว

ออฟไลน์ BELL7738

• Sr. Member
  • ZOOM - ZOOM !!
Re: ออกรถเดือนกันยาปีนี้น่าจะได้ป้ายใหม่
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 17:13:03 »
หมวดใหม่ไม่เท่าไร่ แต่ฟ้อนใหม่น่าเกลียดมาก :S

จริง :-[
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ Tan Int

ดูจากนี้แล้วกะเอาครับ
http://apps.dlt.go.th/vrtsdi/number.htm
แต่คิดว่า เกือบๆ ปีหน้าคงจะได้ครับ

(กรุงเทพจะเปลี่ยนหมวดอักษร+ป้ายแล้ว พะเยายังไปได้แค่ กง 49xx อยู่เลย)

เอ่อ ขอถามด้วยนะครับ
ต่างจังหวัดที่รันไปได้แค่ 4 อักษรอย่างผมจะเปลี่ยนมั้ยครับ(ถ้าเปลี่ยนก็ดี จะได้เป็น Lot ท้ายๆของป้ายเดิมๆ)
ไม่ใช่อะไร เพราะผมเริ่มเห็นป้ายทะเบียนจังหวัดผม มันมีหมวดที่รันแล้วอย่าง กข 9XXX เป็นป้ายแบบเว้น(ช่อง) หา.......เลยสงสัยครับ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ shando

ผม หมวด |     ฆธ.     xxxx | ยังเศร้าเลย

นึกภาพไม่ออกอะครับ มีตัวอย่างให้ดูมั้ย

ออฟไลน์ LimitedEdition

ลองสังเกตุรถใหม่บนท้องถนน ทะเบียนหมวด ฆx ดูครับ
ฟอนท์จะเหลี่ยมขึ้น เล็กลง แล้วเหมือนจัดหน้ากระดาษชิดขวา

สวย งาม มาก
(ประชด)

ออฟไลน์ suquees SEDAN'

• Full Member
เท่าที่สังเกตดู ป้ายรุ่นใหม่ที่ใช้ขนาด Font เล็กลง
จะเริ่มตั้งแต่หมวด xxxx เป็นต้นไปครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ

ดูจากนี้แล้วกะเอาครับ
http://apps.dlt.go.th/vrtsdi/number.htm
แต่คิดว่า เกือบๆ ปีหน้าคงจะได้ครับ

(กรุงเทพจะเปลี่ยนหมวดอักษร+ป้ายแล้ว พะเยายังไปได้แค่ กง 49xx อยู่เลย)

เอ่อ ขอถามด้วยนะครับ
ต่างจังหวัดที่รันไปได้แค่ 4 อักษรอย่างผมจะเปลี่ยนมั้ยครับ(ถ้าเปลี่ยนก็ดี จะได้เป็น Lot ท้ายๆของป้ายเดิมๆ)
ไม่ใช่อะไร เพราะผมเริ่มเห็นป้ายทะเบียนจังหวัดผม มันมีหมวดที่รันแล้วอย่าง กข 9XXX เป็นป้ายแบบเว้น(ช่อง) หา.......เลยสงสัยครับ

ที่เป็นป้ายแบบเว้นช่อง เป็นเพราะว่าเขาไปขอป้ายใหม่มาครับ เลยได้แบบนั้น

ออฟไลน์ Fly to dream

เกลียดฟร๊อนใหม่เหมือนกัน ทุเรสมาก
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

นึกภาพไม่ออกอะครับ มีตัวอย่างให้ดูมั้ย

เท่าที่สังเกตดู ป้ายรุ่นใหม่ที่ใช้ขนาด Font เล็กลง
จะเริ่มตั้งแต่หมวด xxxx เป็นต้นไปครับ