ผู้เขียน หัวข้อ: GM เล่นผมซะแล้ว ....!! กับ Trailblazer !!  (อ่าน 57773 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
Re: GM เล่นผมซะแล้ว ....!! กับ Trailblazer !!
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 22:42:13 »
บลาๆๆๆ ไปแล้วทำอย่างนี้ได้ไงครับเนี้ยรถคันล่ะล้านสี่นะครับไม่ใช่บาทสองบาท ผมว่า GM ไทยถ้ารถยังไม่พร้อมไม่ดีก็อย่าพึ่งปล่อยออกมาเลยครับ
แทนที่จะสร้างชื่อกลับพาดับเอานะครับ เจออย่างนี้ปวดหัวปวดตับเลย แค่ตอนนี้โดนติเรื่องวัสดุภายในกับศูนย์ยังไม่พอยังจะเอาเรื่องนี้ไปบวกเพื่มอีก
แล้วอย่างนี้รถจากอเมริกันของท่านจะขายสู้รถยุ่นได้ไงครับ

ออฟไลน์ Tui_PSG

• Sr. Member
Re: GM เล่นผมซะแล้ว ....!! กับ Trailblazer !!
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 22:43:24 »
งั้นผมก็ตัดสินใจถูกแล้วที่ขายใบจองแคพติว่าไปตั้งแต่ต้นปี ทำธุรกิจแบบนี้ไม่ไหวครับ

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 22:46:26 »
เป็นผมผมคงถามกลับไปแบบนี้...

ปล. หรือว่า Chevrolet เอาตัวสเป็คญี่ปุ่นมาขายให้พี่หรือเปล่าครับ ;D ;D ;D
ปล.2 ถ้าสมมุติว่าพอตัว Navigator มาที่หลัง แล้วเราไม่ไว้ใจให้ศูนย์ใส่ เราสามารถเอาไปให้ร้านข้างนอกติด แล้วมาเบิกค่าติดตั้งกับ GM ได้หรือเปล่าครับ ???
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ porasit33

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 23:08:02 »
ใจถึงก็ไปถึง

คนขายกะใจถึงเนอะ เอามาขายได้ 5555+

ออฟไลน์ toonze

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 23:13:32 »
d-max ตอนขาด จอdvd ก็ไม่ส่งรถนะครับ ส่งแต่รุ่นธรรมดา  GM ทำไปได้

ออฟไลน์ jg333

• Full Member
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 23:14:02 »
รถยนต์ราคาเป็นล้านนะครับ ไม่ใช่จักรยานเด็น

คิดอะไรอยู่หลอครับ GM TL :-\

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 23:19:48 »
เป็นอุปกรณ์ที่ไม่น่าปล่อยผ่านออกมานะ ถ้าคิดจะส่งรถ

ผมว่าคุยกับลูกค้าแล้วเสนอติดของนอกให้ไปเลยดีกว่า ถ้าลูกค้ารับได้

ออฟไลน์ Naow27

• อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 23:29:06 »
รถส่งมอบมาอย่างนี้................
แล้วรถเทสที่เซลล์บอกผมว่าจะเป็นรุ่นท็อป มันจะเป็นแบบนี้ไหมเนี้ยยยยย!!!!!
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ baddream11

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 23:36:43 »
มาแนวแปลก แต่แปลกในทางไม่ดี  :-\
แต่เจ้าของกระทู้สนิทกับพนักงาน เลยไม่แน่ใจว่าคนอื่นจะถูกเรียกให้มาดูรถ
หรือเค้าจะติดตั้งให้เรียบร้อยก่อน แล้วถึงเรียกมารับ ผมว่ารอดูความกระจ่าง
ก่อนจะดีกว่า ให้ลูกค้ารับรถก่อนแล้วค่อยมาติดตั้งทีหลังไม่เคยเห็นและคิดว่า
ไม่น่ามี แต่ถ้ามีจริงค่อยมาจัดเต็มก็ยังไม่สาย

ออฟไลน์ Joe NG

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 23:37:42 »
พี่เค้าอาจจะคิดว่าแค่จอ  ไม่ใช่สาระสำคัญที่ต้องแจ้งให้ืทราบล่วงหน้า

ปล. คิดไปได้

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 23:45:49 »
จากโฆษณาที่บอกว่า "ตอนที่ผมขายธุรกิจฟาร์มโชคชัย และเริ่มธุรกิจท่องเที่ยวฟาร์มโชคชัย ใครๆก็หาว่าผมบ้า...  แต่ผมเชื่อ..."
เชฟคงคิดว่า "ตอนที่ผมส่ง Trailblazer และเริ่มเตรียมการส่ง Navigator ไปติดทีหลังโดยไม่บอกลูกค้าล่วงหน้า  ใครๆก็หาว่าผมบ้า.... แต่ผมเชื่อ.... ว่ามันขายได้(เพราะสัญญาไฟแนนซ์มันบังคับมุงนิ่)"

ถ้าลำโพงมาครบแล้ว ติดเพิ่มแค่ Navi ผมว่ายังพอหยวนๆนะครับ ถ้าติดทั้งระบบ ใครจะกล้าละนี่ >_<

ออฟไลน์ Action

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 23:52:25 »
จากโฆษณาที่บอกว่า "ตอนที่ผมขายธุรกิจฟาร์มโชคชัย และเริ่มธุรกิจท่องเที่ยวฟาร์มโชคชัย ใครๆก็หาว่าผมบ้า...  แต่ผมเชื่อ..."
เชฟคงคิดว่า "ตอนที่ผมส่ง Trailblazer และเริ่มเตรียมการส่ง Navigator ไปติดทีหลังโดยไม่บอกลูกค้าล่วงหน้า  ใครๆก็หาว่าผมบ้า.... แต่ผมเชื่อ.... ว่ามันขายได้(เพราะสัญญาไฟแนนซ์มันบังคับมุงนิ่)"

ถ้าลำโพงมาครบแล้ว ติดเพิ่มแค่ Navi ผมว่ายังพอหยวนๆนะครับ ถ้าติดทั้งระบบ ใครจะกล้าละนี่ >_<

ผมเกรงว่าจะต้องมานั่งวางทั้งระบบละสิครับ ไหนจะต่อพวกมัลติฟังก์ชั่น ไหนจะเนวิฯ

เผลอๆเจอแจ๊คฟอร์ต งานนี้ต้องรอคำแถลงการณ์และฝากคุณจิมมี่ติดตามข่าวสารให้แก่พี่น้องชาว HLM ด้วยนะครับ
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 23:56:44 »

กระทืบ LIKE แรงๆให้เลยครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Prapan

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 00:04:06 »
นี่แหละนะ ที่ผมยังไม่จอง รอไปเรื่อย ๆ จนเริ่มมั่นใจว่า trailblazer มันไม่เป็น failblazer หรือสุดท้ายหันไปหาเจ้าอื่นเลย ภายในแบบนี้ บริการแบบนี้ อย่าหวังว่าจะขายดีเลยครับ นี่ยังดีนะที่ไม่บอกว่าคอมแอร์ยังไม่มา มีแต่ลม พี่รับลมธรรมชาติไปก่อนนะ

ออฟไลน์ baeyongcai

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 00:06:06 »
DMAX ก็ ไปติด Navi ที่ Tri-Petch เหมือนกัน มันน่าจะมี Plug มารอหลังเครื่องอยู่แล้ว ดังนั้น ไม่น่่ากลัวอย่างที่ไปติดตามร้านเครื่องเสียง

ออฟไลน์ Tern vtec

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 00:07:22 »
ไม่ไหวจะเคลียร์ๆๆ  เป็นงี้ชาตินี้คงไม่คิดซื้อเชฟโรเลต

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 00:37:53 »
ทำไมถึงทำกับฉันด้ายยยยยยย

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 01:22:11 »
รอคำชี้แจงจาก GM อีกทีดีกว่านะ GM คงไม่ปล่อยเรื่องแบบนี้ไว้นานหรอก ดีไม่ดีภาพที่ออกมางานจะตัวเซลล์เองได้นะครับ

นี้ขนาดเครื่องเสียง ถ้าเป็นเครื่องยนต์หรือระบบความปลอดภัยก็ว่ากันอีกที

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 01:58:32 »
ชีวิตไม่ต้องพึ่งโชค  แต่เจ้าของคันนี้ดวงไม่ดี  ;D ;D ;D ;D

555555555555555

ขอโทษนะครับ คุณ Apinui

แต่ผมขำจริงๆ

ขำในเรื่องที่ GM เขาทำอะไรแบบนี้ออกมา

เอาละ ผมต้องการคำตอบจาก GM ว่า เกิดเหตุอะไรขึ้น มันถึงเป็นอย่างนี้???

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 02:00:27 »

กระทืบ LIKE แรงๆให้เลยครับ

อันนี้ก็อีกอัน ฮาจริงๆครับ คิดได้ไงเนี่ยคุณ 6162002

ออฟไลน์ choomodify

« ตอบกลับ #80 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 05:02:51 »
GM เค้ารู้มั้ยว่าการรึแผงคอนโซลออกมาเพื่อใส่ วิทยุลงไปนั้น ถ้าทำไม่ถูกวิธีหรือไม่ชำนาน มันจะทำให้เกิดเสียง รบกวน มาภายหลังได้ ลูกค้าชาวไทยยิ่งหูไว ต่อ เสียง อ๊อดๆ แอ๊ดๆ ในรถมากๆอยู่ด้วย สร้างงานจริงๆๆๆ 5 5 5

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 05:08:57 »
บอกแล้ว ว่ามันไม่ใช่เรื่องของโชค  ;D

ว่าแต่ทำแบบนี้เท่ากับหาเรื่องให้รถถูกรื้อชิ้นส่วนทั้งๆที่ยังป้ายแดงชัดๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2012, 05:11:21 โดย BestHuafoo »

ออฟไลน์ johnlee

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 06:36:11 »
โอเค  งั้นผมขอ ใจไม่ถึง กับ แบรนด์นี้ละกัน

ลาก่อน
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ scorpions

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 07:45:18 »
นี่อุตส่าจะไปขององซะหน่อย ยังงี้น้องปาน้องจูน สบายเลย โชคไม่ต้องพึ่งมันแล้ว. เน่าชัวร์ :)

ออฟไลน์ seto16

• Newbie
  • *
  • ????????????????...
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 08:10:31 »
"ถ้าใจถึง ก็ไปถึง" :o :o

ใจถึงมากครับGM
I love Soil Science coz Soil Science is my life.

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 08:12:25 »

ฮามาก ไม่น่าเชื่อจริงๆว่าเค้าจะกล้าทำอย่างนี้เมื่อกี้ผมลองเมล์ไปถามเพื่อนที่อยู่ GM ล่ะ ไม่รู้จะตอบมารึเปล่า บางทีเค้าคิดว่าแค่นี้ไม่เป็นไรเดี๋ยวติดเพิ่มทีหลังแต่สำหรับลูกค้าหลายๆคนมันไม่ใช่ ใครจะอยากให้รถตัวเองอยู่ดีๆถูกรื้อหล่ะ ในส่วนที่มองเห็นชัดยังเป็นอย่างนี้แล้วส่วนที่มองไม่เห็นหล่ะ ไอ้ระบบที่ว่าช่วยนั่นนี่ติดมาครบรึเปล่า
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ neuro

« ตอบกลับ #86 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 08:19:12 »
ตอนแรกผมเล็งไว้เหมือนกันครับจะซื้อให้ครอบครัว มาเห็นตัวจริงแล้วไม่ชอบเลยพับโครงการเก็บ

ออฟไลน์ jumpon77

« ตอบกลับ #87 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 08:27:42 »
ทางทีดีไปติดเองดีกว่าคับผม ;D
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #88 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 08:32:30 »
55555

ผมกลับมาอ่าน ผมก็ฮานะ .... เค้าใจถึงจริงๆ แต่ผมใจไม่ถึงจะเอามาก่อนอะสิ ....

เรื่องจอ navi ที่ผมถามกับเพื่อน และ เพื่อนผมเนี่ยโทรไปถามทาง GM ให้เลย (พอดีเพื่อนผมไม่ใช่เซลครับ แต่มีตำแหน่งสูงกว่านั้นเยอะพอสมควร) ได้คำตอบว่า

"จอ Navi จะตามมาภายหลัง และระยะเวลาการส่งมอบจอ Navi ทาง GM จะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง"

สรุป ไม่มีกำหนด ... นั่นเอง

และการติดตั้งล่ะ .....

ทาง GM ตอบมาว่า

"การติดตั้งขอให้ทางดีลเลอร์ เป็นผู้ติดตั้ง และทาง GM จะดำเนินการในส่วนของการอบรมการติดตั้งให้ในภายหลัง"

ว่ากันเข้าไปนั่น ......

สรุปผมต้องพึ่ง"โชค" ไหมว่า จอ Navi จะมาเมื่อไร .....

ผมต้องพึ่ง"โชค"ไหมว่า ฝีมือการติดตั้งจะไว้ใจได้ .....

และผมต้อง"ใจถึง" ..... พอตัว ที่จะรอมัน ...... หรือเปล่าอะ .......

"ถ้าใจถึง จะรอ เดียวจอ มันก็มาถึงเอง"  ........

ใช่ปะ ...???

ออฟไลน์ keangac

« ตอบกลับ #89 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 08:37:09 »
 คนใจถึง  GMเลยใจถึงด้วย