ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ารถวิ่ง แสนสอง ขาย 4แสนห้า รถวิ่ง 3หมื่น จะขายเท่าไหร่  (อ่าน 4483 ครั้ง)

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
สอบถามการตั้งราคาครับ  เปนออสโบเดิมๆ

เห็นในตลาดขายกัน 45-48 แต่วิ่งกันเกินแสน รวมไปถึง บางคันแต่งโบ บางคันลงเครื่องมาใหม่แล้ว

รถผมเดิมๆ เปลี่ยนแต่แมก วิ่งสามหมื่น จะตั้งราคาเท่าไหร่ดีคับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
5แสน-5นิดๆครับ
แต่ตอนเขียนคำโฆษณาต้องเน้นชูจุดขายตรงที่วิ่งน้อยด้วยครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
อยู่ที่ปี รถ ด้วยครับ ดู จากที่ว่า รถ น่าจะเกินห้าปี + ก็ได้อีกไม่เท่าไหร่ แต่เป็นการเร่งการตัดสินใจ ของผู้ซื้อ แค่นั้นครับ

conan_murder

• บุคคลทั่วไป
มันต้องดูสภาพจริงๆด้วยครับ ไมล์จะมีผลต่อราคาน้อยกว่าโดยเฉพาะกับรถเฉพาะกลุ่ม ส่วนมากคนซื้อจะดูเป็นว่ารถอันที่จริงสภาพดีแค่ไหน ถ้าวิ่งมาสามหมื่นแล้วซัดมาตลอดสามหมื่นนั้น ราคาก็ไม่ดีนะครับ

ออฟไลน์ VTEU

• Full Member
ไม่เก็บไว้ล่ะครับ หึๆ  ::)
'request start up and push back, please'

ออฟไลน์ Eddy5659

มันก็พูดยากนะครับ เราอาจจะรู้สึกว่ารถเราวิ่งน้อย
แต่รถมันตกรุ่นไปหลายปีแล้ว รถใหม่ๆ อ๊อปชั่นดีๆ ออกมากันสลอน โอกาสที่จะมีคนหาซื้อได้มันน้อย
ถ้าคุณตั้งราคาขายเอง ใจเย็นๆไม่รีบก็น่าจะได้ห้ากว่าๆ แต่ไตีที่เต้นท์ไม่มีทางเกินสี่แสนแน่ๆ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ khunpan33

• ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
เจ้า Jazz SV ปี 08 ผมก็ใช้มา 4 ปี วิง่ไป 45xxx โลครับ สวยใสไม่มีชน นี่จะไปจอง Prius แล้ว กำลังหาที่ปล่อยอยู่ เต้นท์กดไว้ที่ 49 เอง อยากได้ 5 ขึ้นสงสัยต้องวิ่งหาเอง  :D

ออฟไลน์ MaiSki

ส่วนมากเค้าดูที่ปีครับ ไมล์น้อยมีผลไม่มาก ยิ่งน้อยผิดปกติอย่างนี้เค้าจะสงสัยว่าถอยไมล์มารึเปล่า เชคกันยาว

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

5แสน-5นิดๆครับ
แต่ตอนเขียนคำโฆษณาต้องเน้นชูจุดขายตรงที่วิ่งน้อยด้วยครับ

ผมว่าไม่เกิน53 นะครับ    ต้องบอกด้วยนะครับ  ว่าวิ่งน้อย สภาพเหมือนเดิม

(ว่าแต่ทำไมไม่เก็บไว้ครับ  ตัวนี้หายากออก)
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ดูราคากลางมาอยู่ที่ 45-47 ตามปี ถ้าขายที่เต้นท์คงประมาณ 40 แต่ดูแล้วไม่น่ารีบก็หาขายเองดีกว่าครับ ลงตามเว็ปที่ซื้อขายรถกันแนะนำ Taladrod.com แล้วก็โพทส์ตามคลับเลยครับ คนที่เล่นคลัปจริงๆเค้าจะรู้ว่าของดีอย่างนี้นานๆทีมาน่าจะขายได้ไม่ยากครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ superden

สอบถามการตั้งราคาครับ  เปนออสโบเดิมๆ

เห็นในตลาดขายกัน 45-48 แต่วิ่งกันเกินแสน รวมไปถึง บางคันแต่งโบ บางคันลงเครื่องมาใหม่แล้ว

รถผมเดิมๆ เปลี่ยนแต่แมก วิ่งสามหมื่น จะตั้งราคาเท่าไหร่ดีคับ

ขอโทษนะรับ รถยี่ห้ออะไร รุ่นอะไร ปีอะไรครับ

ออฟไลน์ kukonba

• เที่ยวไปให้ทั่วเมืองไทยเถอะครับ
ตามสภาพรถเป็นเกณฑ์เรื่องอื่นๆเป็นส่วนประกอบ ต้องลองไปเต๊นท์ให้เขาตีดูก่อน
ถ้าขายนอกเต๊นท์ก็อัพขึ้น2-3 หมื่นจากเต็นท์ตี

ออฟไลน์ madboy

เรื่องไมล์มีผลน้อยจริงๆครับ

รถตู้คอมมิวเตอร์ที่ทำงานผม 5 ปี วิ่งยังไม่ถึง 2 หมื่นโล ยังโดนกดราคายับ หาว่ากรอไมล?มาอีก  ;D

ออฟไลน์ mongolias

น่าเสียดายแฮะ ถ้าจะปล่อยไป ราคาคง + เพิ่มจากราคาตลาดได้สักหมื่นสองหมื่นแหละครับ เพราะถ้า+มากไป คงจะปล่อยได้ยาก

ถามเพิ่มหน่อยครับ เคยอ่านจากไหนไม่รู้ เค้าบอกว่าออสโบเติมได้แต่เบนซิน 95 นี่จริงหรือเปล่าครับ