ผู้เขียน หัวข้อ: พอดีพ่ออยากได้ suv ใหม่งบ5ล้าน ระหว่าง rx270 vs ml 250 cdi เลือกคันไหนดี  (อ่าน 6763 ครั้ง)

ออฟไลน์ tatanoi

• Newbie
  • *
คงออกเกรย์ทั้งคุ่ แต่พ่อไปลองนั่ง rx ดูเเล้วชอบวัสดุภายใน rx มาก เเต่ ml 250 ยังไม่เคยลองว่าจะไปดูกันอาทิตย์นี้นะคับ
กะใช้ยาว5ปีขึ้น ใช้งานน้อยคับเฉลี่ยอาทิตย์ไม่เกิน300โลคับ ส่วนตัวอยากขับmlมากกว่าคับ
ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ Tonaka

• Hero Member
ออกเกรย์>>>RX270
ออกศูนย์>>>ML250CDi
阿蘇山

ออฟไลน์ 5ume7h

• Sr. Member
"ว่าจะลองไปดู"

ก็ลองไปดูก่อนแล้วค่อยตัดสินใจสิครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ลองอ่านหัวข้อพี่จิมมี่ข้างล่าง
ทำให้หมดอารมณ์ซื้อรถMBจากเกรย์ไปเลย
ถ้าอยากได้รถเกรย์จริง Lexus เหอะครับ
(แต่คู่นี้ผมชอบ ML มากกว่าแหะ 8))
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ M Performance

• Sr. Member
โจทย์เหมือนผมเป๊ะะะ!!!

แต่ผมไป RX ศูนย์ครับ  ;D

ราคาไม่ต่างกันมาก สบายใจกว่า (แล้วแต่คนนะ)
My Current Collection  8)

'13 Honda CR-V 2.4 EL 4WD
'14 Mercedes-Benz E200 Coupe AMG Dynamic
'16 Mercedes-Benz GLC 250 d 4MATIC OFF-ROAD
'19 BMW 320d GT M Sport
'22 Nissan Kicks e-Power VL Autech

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport

ถ้า5ปี ml250cdi AMG ครับ เพราะRX270 อีก5ปีคงเปลี่ยนโฉมไปแล้วครับ จะได้ใช้ยาวๆไม่ตกรุ่น

ML ผมว่าถ้าเลือกล้อลายดีๆ แต่งAMG อีก5ปียังดูดีไม่มีหมองครับ ตอนนี้มีรถให้เลือกเยอะมาก ไม่ต้องรีบครับ

ออฟไลน์ prai

เมอร์เซเดส เกรย์ ก็ไม่น่าห่วงอะไร เพราะถ้าเอารถที่เกรย์สั่งมาก็ผลิตก่อนกันยายน 55 อยู่แล้ว
ส่วน เลกซัส ก็สามารถเข้าศูนย์ โตโยต้า บ้างศูนย์ได้ ในกรณีของรถเกรย์
ส่วนเมอร์เกรย์ ผมคิดว่าไม่น่าห่วง เพราะอู่นอกซ่อมเมอร์ดีๆ มีเยอะแยะ และ เกรย์เองบางที่ก็รับซ่อม(ไม่จำเป็นต้องซ่อมกับเกรย์เจ้าที่ซื้อ)
ส่วนดีลเลอร์เมอร์ในอนาคตไม่ทราบเหมือนกันว่าจะสนอง นโยบาย เดมเลอร์ ประเทศไทย แค่ไหน

ส่วนรถ ML อัตราเร่งดีกว่า เพราะใช้เทอร์โบคู่ ใน ขณะที่ RX เป็นเบนซิลเพียวๆ
ML ขับล้อหลังหรือ 4 ล้อ ส่วน RX ขับหน้าครับ
ด้านการออกแบบไม่พูดถึงนะครับ เพราะ เป็นความชอบส่วนบุคคล
ด้านราคา ML ราคาสูงกว่า RX พอสมควรครับ
ถ้าใจไปทาง ML แล้วก็ไม่ต้องชั่งใจแล้วครับ  :D

ออฟไลน์ beerrl

ML เหนือกว่าทุกด้าน เลือก ML ครับ

ปล. ถ้าเทียบต้องเทียบ ML กับ Rx450h ครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ sigmund

• Jr. Member
  • **
ไม่สน Range rover evoque หรอครับ

ออฟไลน์ Padungpong

• Jr. Member
  • **
เอา X3   มาขับเป็นเพื่อนกันมั๊ย
เหลืออีกล้านเอาไว้เติมน้ำมันกับแต่งรถ

ออฟไลน์ i-ice

• Full Member
 อีกเสียง ;D evoque เท่ ดี แนวดีครับ ผมชอบ แต่ ต้องหาที่ซ่อมนอกดี เผื่อๆๆไว้ครับ :o

ออฟไลน์ tatanoi

• Newbie
  • *
evoque ไปดูมาเเล้วคับ เล็กไปคับพ่อไม่ชอบเเละกลัวเรื่องservice ด้วยคับ

ออฟไลน์ Appenzell Swiss

• Full Member
อย่าซื้อ Lexus ถ้าไม่อยากเจอคอนโซลเหนียว  :-X
สภษ.(Proverb)14:15 คนเขลาเชื่อถือวาจาทุกอย่าง แต่คนหยั่งรู้มองดูว่าเขากำลังไปทางไหน