ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหาน้ำยาเช็ดคราบน้ำติดแน่นที่กระจก จะหาซื้อได้ที่ไหนครับ  (อ่าน 39585 ครั้ง)

ออฟไลน์ imac

• Newbie
  • *
ผมหาน้ำยาตัวนี้อยู่ครับ Getf1 Watermark Remover  จะเอามาล้างคราบที่กระจกช้าง ใช้น้ำส้มสายชูขัดยังไงก็ไม่ยอมออกครับ
เสิทกระทู้ต่างเค้าแนะนำตัวนี้กัน  ไม่รู้ว่ามีใครเคยไปหาซื้อตามร้านคาร์แคร์ หรือตามห้างอะไรแบบนี้บ้างรึป่าวครับ  ผมเจอแต่ขายทางออนไลน์
ผมไม่ถนัดซื้ออะไรออนไลน์ด้วยดิ มันดูงงๆ

ใครเคยเจอขายในห้างบ้าง ช่วยบอกผมที พรุ่งนี้จะได้ไปหาซื้อครับ

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
ลองเข้าไปเเซิร์จ thai wash car club แล้วเข้าไปดูหน้าซื้อขายมีเยอะแยะหลายยี่ห้อถูกกว่าหางหลายตังครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
จำเป็นต้องเป็นน้ำยาในรูปเหรอครับ
ถ้าผมแนะนำแบบง่ายๆ จากที่เคยใช้
ลองไปหาตามห้าง Z compound ของ Soft99 100ml.
ราคาขึ้นห้างแพง(มาก)ไปหน่อย 500-600บาท แต่ขวดเดียวขัดได้4-5คันเลยมั้ง คราบหายเกลี้ยง
ถ้าลองหาในเน็ตไม่น่าเกิน 300บาท

ส่วนน้ำยาตัวในรูปลองหาในกูเกิ้ลดูสิครับ มีบางเว็บขายอยู่ 325บาท
ไม่ก็ไปลองถามใน TWCC +1  ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

• Newbie
  • *
จำเป็นต้องเป็นน้ำยาในรูปเหรอครับ
ถ้าผมแนะนำแบบง่ายๆ จากที่เคยใช้
ลองไปหาตามห้าง Z compound ของ Soft99 100ml.
ราคาขึ้นห้างแพง(มาก)ไปหน่อย 500-600บาท แต่ขวดเดียวขัดได้4-5คันเลยมั้ง คราบหายเกลี้ยง
ถ้าลองหาในเน็ตไม่น่าเกิน 300บาท

ส่วนน้ำยาตัวในรูปลองหาในกูเกิ้ลดูสิครับ มีบางเว็บขายอยู่ 325บาท

ไม่จำเป็นต้องตัวที่ผมหาก็ได้ครับ  ตัวไหนก็ได้ ขอแค่เช็ดคราบน้ำที่แห้ง ติดกระจกเป็นรอยออก ผมโอเคหมดเลยครับ 
แต่ที่เอามาเป็นตัวอย่างเพราะเห็นรูปตอนเข้าใช้เช็ดตั้งแต่มีรอย จนกระจกใสกิ๊กเลย  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL

ไม่จำเป็นต้องตัวที่ผมหาก็ได้ครับ  ตัวไหนก็ได้ ขอแค่เช็ดคราบน้ำที่แห้ง ติดกระจกเป็นรอยออก ผมโอเคหมดเลยครับ 
แต่ที่เอามาเป็นตัวอย่างเพราะเห็นรูปตอนเข้าใช้เช็ดตั้งแต่มีรอย จนกระจกใสกิ๊กเลย  ขอบคุณครับ
ตัวที่ผมว่าคือตัวเนี้ย

ขัดจนคราบหายเกลี้ยงและกระจกไม่ไล่น้ำเลย ถ้าใช้คงต้องหาตัวเคลือบไล่น้ำมาใช้ร่วมด้วยครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ FyGI

Max Value นวมินทร์มีขายครับ 350 บาท มี Shop อยู่

จริงๆ บ. ตัวแทนจำหน่ายอยู่เยื้องๆ บ้านผมเลย

แต่โทรเข้าไปแล้ว เค้าแนะนำให้ไปซื้อที่นั่นแทน

• Newbie
  • *
ผมว่าพรุ่งนี้ผมจะไปลุยวรจักร  สองร้อยบาทไม่น่าจะเกิน + เผื่อได้อะไรติดไม้ติดมือเพิ่มมาด้วยครับ

ออฟไลน์ Supernova

• Newbie
  • *
อาคารศรีวรจักร ขึ้นไปชั้นบนสุด จะมีร้านขายของยี้ห้อนี้เลยครับ ถ้าจำไม่ผิดร้อยกว่าบาท

ลงมาข้างล่างในคลองถมพลาซ่าก็มีครับ สองร้อยกว่าบาท แถมสำลีแปะหัว

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

ตัวนี้ใช้ดีครับ...แต่ห้ามใช้กับกระจกมองข้างเด็ดขาด
ไม่งั้นมันจะมัว...อาจต้องเปลี่ยนใหม่เลยทีเดียว ;D

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ถ้าเป็นคราบน้ำไม่ต้องเสียเงินแพง ๆ ครับ

แอลกอฮอล์เช็ดแผน ใช้ได้แน่นอน

ถ้าไม่ออกก็ลองเป็น น้ำยาล้างเล็บ ทินเนอร์ น้ำมันดีเซล น้ำมันเบนซิน น้ำมันพืช

คราบน้ำส่่วนใหญ่ใช้น้ำยาที่มี แอมโมเนียผสม ถ้าแอมโมเนียไม่ออกก็ต้องเปลี่ยนเป็นกรดที่เข้มข้นขึ้น

ผมใช้ น้ำยาล้างห้องน้ำ ล้างคราบตามกระจกใส พรมใส่กระจกตอนกระจกแห้ง  อย่าพรมหนา ทิ้งไว้ นาทีนึงเอาฟองน้ำถูวน แล้วเอาน้ำล้าง สะอาดครับ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ผมว่า พวกทินเนอร์ นี่ระวังนะครับ ถ้าพลาดไปหยดโดนที่อื่นที่ไม่ใช่กระจก งานจะเข้าเอาง่ายๆ....

อย่างแรงสุดเป็นพวกแอลกอฮอล์เช็ดแผลก็น่าจะพอนะ เคยใช้อยู่กับกระจกในห้องน้ำ(มันเลอะคราบน้ำบ่อยมาก)
ก็สะอาดกริ๊บเลยนะ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
ผมใช้ยาหม่องป้ายเอา แล้วก็เอากระดาษทิชชูเช็ดครับ เอาคราบออกได้ง่ายมาก

ออฟไลน์ TRcdi

รถผม กระจกเป็นคราบน้ำฝังแน่น ล้างเช็ดยังไงก็ไม่ออก  ตั้งแต่สงกรานต์มาละ

ตามกระทู้นี้ไปซื้อน้ำยาตัวนี้มาแล้วครับ  อาคารศรีวรจักรชั้นบน  ราคา  220  (สำลีแปะหัวรึเปล่าน้าา) 

แต่ยังไม่ได้ลองใช้ครับ   เดี๋ยวมารายงานผลอีกทีครับ

• Newbie
  • *
รถผม กระจกเป็นคราบน้ำฝังแน่น ล้างเช็ดยังไงก็ไม่ออก  ตั้งแต่สงกรานต์มาละ

ตามกระทู้นี้ไปซื้อน้ำยาตัวนี้มาแล้วครับ  อาคารศรีวรจักรชั้นบน  ราคา  220  (สำลีแปะหัวรึเปล่าน้าา) 

แต่ยังไม่ได้ลองใช้ครับ   เดี๋ยวมารายงานผลอีกทีครับ

ผมลองแล้ว ออกเกลี้ยงครับ   แต่ ย้ำเลยนะครับ อย่าใช้กับกระจกมองข้าง(หูช้าง)

ลองแล้วเจอกับตัว ถามย้ำแล้วนะกับคนขาย แม่งมั่วมันว่าเช็ดได้ๆ  เรียบร้อยเลยมันจะเป็นฝ้าขุ่นๆ สั่งกระจกใหม่ไปสองบาน(จริงก็ไม่มีไรจะเสีย ต่อให้ไม่เช็ดก็เป็นคราบน้ำ ลายๆ ต้องเปลี่ยนอยู่ดี)  ก็เอามาเตือนไว้ครับ จริงๆที่กล่องก็เขียนว่าห้ามใช้ แต่ไอเราชะล่าใจไปเอง 55

ออฟไลน์ TRcdi

่อ่อ  เห็นข้างกล่องมีรูปห้ามใช้กับกระจกมองข้าง....  น่ากลัวจริงๆ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ