ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเกี่ยวกับ mazda2 กับ fiesta ครับ มันใช้โครงสร้างกับอะไหล่เดียวกันหรอ  (อ่าน 3790 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
คือว่า วันนี้คุยกับพี่ที่ บ พอดีเค้าบอกว่า ฟอร์ด ฟิเอสต้า กับ มาสด้า 2 นี่ ใช้โครงสร้างเหมือนกันเลยหรอครับ พวก แชสซี ช่วงล่าง เบรค ....... อะไรพวกนี้อะครับ (ยกเว้นเครื่อง เกียร์ อะไรบางอย่างอะครับ)

พอดีเห็นสเปคตัวถังมันไม่เท่ากัน เลยไม่นึกว่าจะเหมือนกัน มีใครพอทราบบ้างครับ

ออฟไลน์ Tonaka

ใช่ครับ มันใช้โครงสร้างพื้นฐานเดียวกัน

หลักที่เหมือนกันน่าจะเป็นระบบช่วงล่างครับ  ส่วนมิติและขนาดก็อาจจะต่างบ้างนิดหน่อยก็แล้วแต่ดีไซน์ครับ
阿蘇山

ออฟไลน์ hong_G

• Sr. Member
  • I aM HoNG
พื้นฐานเดียวกัน คงต่างกันที่รายะละเอียดปลีกย่อย เครื่องยนต์ เห็นว่า Fiesta จะส่ง 1.6 dualcluth ซะด้วย

Chariot

• บุคคลทั่วไป
มาสด้ากับฟอร์ดนั้นเป็นญาติกันครับ มีพื้นฐานเหมือนๆกันหมดทุกรุ่นครับ

บอกไว้ เผื่อจะสงสัย 3 กับ โฟกัส ด้วยน่ะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

วอลโว่ยังใช้เครื่องฟอร์ดเลยครับ