ผู้เขียน หัวข้อ: 10 อันดับทดสอบการชนยอดแย่ (ถ้าเคยดูแล้วขออภัยด้วย)  (อ่าน 8317 ครั้ง)

ออฟไลน์ inew

• Full Member

ออฟไลน์ inew

อันดับ 1 ไปครึ่งคัน  :o :o

ออฟไลน์ HME

• Sr. Member
555555

ถุงลมไม่ช่วยอะไร

ออฟไลน์ [J]e[w]

• Hero Member
อยู่กระโปรงหลังถึงจะรอดสินะ  ;D
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ H.

สยองตั้งแต่อันดับ 4 แล้วละ  :o
H.

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ไหน ๆ ก็มีการยกเรื่อง Crash test มาโพสท์ ผมไม่แน่ใจว่าคนที่ดูนี่เข้าใจConcept ของ Crash test ดีแค่ไหนนะครับ

ถ้าเข้าใจถูกก็โอเคครับ

แต่ผมเห็นหลาย ๆ คนชอบมาบอกว่ารถเล็กแข็งแรงกว่ารถใหญ่

มันไม่ใช่บทสรุป หรือ คำตอบของ Crash test นะครับ

รถใหญ่ ชนรถเล็กยังงัย ๆ รถเล็กก็เสียเปรียบ

Concept ของ การทดสอบคือ ถ้าเอารถไปชนของแข็ง ๆ ที่ีไม่ยุบ ที่ความเร็วค่าหนึ่ง จะให้ความปลอดภัยกับผู้โดยสารแค่ไหน ไม่ได้บอกว่ารถคันนั้นแข็งแรงแค่ไหนครับ

ออฟไลน์ O_o"

แบบนี้ละแรงพอมั้ย ไม่รู้วิ่งมาชนด้วยความเร็วเท่าไร

ออฟไลน์ mathician

รถ 10 ปี + แทบทั้งนั้น
ต่างจากสมัยนี้พอสมควร

เคยเห็นเอา Bentley, Lambo มาทดสอบ 555+
แค่นี้ขนหน้าแข้งไม่ร่วงหรอกมั้ง

ออฟไลน์ armyfst

หูย...รู้จักแต่รถเต่าคุณปู่

ออฟไลน์ rathkarin

• Newbie
  • *
อยากทราบเขาทดสอบการชนที่ความเร็วเท่าไหร่หรอครับ

ออฟไลน์ Cleaner

• Jr. Member
  • **
น่าจับเข้าเครื่องนี้ดูนะ  ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

VW 3 คัน มันไม่แฟร์นะ อายุอานามเท่าไหร่กันแล้ว

อยากทราบเขาทดสอบการชนที่ความเร็วเท่าไหร่หรอครับ
60 กิโลเมตรต่อชั่วโมงครับ ซึ่งยังไม่เร็วเท่าไหร่ก็เละกันขนาดนี้แล้ว

ออนไลน์ shando

มันไม่เกี่ยวกับแฟร์หรือไม่แฟร์ครับ ไม่ว่ารถจะเก่าแค่ไหนตราบใดที่ยังมีคนใช้มันอยู่ คนๆนั้นก็เสี่ยงที่จะเป็นแบบในคลิปได้

ออฟไลน์ chaiz

เอ่อ อันดับ 1 นี่คือต้นแบบ "รถพับได้" รึเปล่าเนี่ย เหอๆ

ออฟไลน์ 6162002

ไหน ๆ ก็มีการยกเรื่อง Crash test มาโพสท์ ผมไม่แน่ใจว่าคนที่ดูนี่เข้าใจConcept ของ Crash test ดีแค่ไหนนะครับ

ถ้าเข้าใจถูกก็โอเคครับ

แต่ผมเห็นหลาย ๆ คนชอบมาบอกว่ารถเล็กแข็งแรงกว่ารถใหญ่

มันไม่ใช่บทสรุป หรือ คำตอบของ Crash test นะครับ

รถใหญ่ ชนรถเล็กยังงัย ๆ รถเล็กก็เสียเปรียบ

Concept ของ การทดสอบคือ ถ้าเอารถไปชนของแข็ง ๆ ที่ีไม่ยุบ ที่ความเร็วค่าหนึ่ง จะให้ความปลอดภัยกับผู้โดยสารแค่ไหน ไม่ได้บอกว่ารถคันนั้นแข็งแรงแค่ไหนครับ

เพราะคนชอบเอาเรื่อง "ความเร็วสัมพัทธ์" มาปนกับเรื่องแรงครับ ชอบคิดกันไปว่า รถ 60 ชน 60 = 120  ซะงั้น แถมยังไม่ได้คำนึงถึงมวลรถด้วย - -

ออฟไลน์ balliblue

เออ จริงๆก็ตั้งแต่อันดับ 9 แล้วมั้งที่ชนแล้วตายแน่นอน ส่วน อันดับ 2-5 นั้นตายแบบไม่เหลือซากเลย ส่วนอันดับหนึ่ง ไม่ต้องหาซากเลยทีเดียว ทำไมโครงมันห่วยขนาดนั้น