ผู้เขียน หัวข้อ: ฝาก Review Honda Jazz เกียร์ธรรมดา ไว้ด้วยครับ  (อ่าน 9452 ครั้ง)

ออฟไลน์ BestHuafoo

• Hero Member
  • เอี๊ยดแอ๊ด
ฝาก Review Honda Jazz เกียร์ธรรมดา ไว้ด้วยครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 15:04:39 »

Review มาแล้วครับ
ไหนๆ ทางเว็บไซค์ ก็มีรีวิวตัวท็อปของปี 51-53 แล้ว
ตัวประกอบญี่ปุ่นก็มีคนทำไปแล้ว

เอาตัวเกียร์ธรรมดา ไปอีกซัก 1 คันละกันครับ หวังว่าคงไม่เบื่อกัน  ;D
ล่าสุด ไฮบริดจะเปิดตัวอีก ใครซื้อมาใช้ก็อย่าลืมมาแชร์ประสบการณ์ด้วยนะครับ

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,23097.0.html

ขออภัยหลายๆท่านหากรู้สึกว่าแพทเทิร์นในการเขียน เหมือน Full Review by J!MMY มากเกินไป
เนื่องจากผมยึดตามแนวทางที่พี่เขาเคยแนะให้ผู้อ่านเขียน User’s voice  ตามบทความ
ที่เคยมีแขวนไว้ในสมัยหน้าเว็บแบบดั้งเดิม แล้วผมเอามาจัดเรียง ปรับแต่งนิดหน่อย

รีวิวนี้เขียนเพลินมากจริงๆ จนปาไปร่วมหมื่นกว่าตัวอักษร แม้พยายามตัดส่วนที่มันไร้สาระทิ้งไปแล้ว
ถ้าเป็น Thesis ส่งอาจารย์คงได้ไม่มีทางเขียนได้ขนาดนี้แน่ๆ  :P

สุดท้ายก็ขอบคุณที่สละเวลาเข้ามาอ่านครับ  :)

ออฟไลน์ MYJ!M

• Jr. Member
  • **
Re: ฝาก Review Honda Jazz เกียร์ธรรมดา ไว้ด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 15:57:42 »

Review มาแล้วครับ
ไหนๆ ทางเว็บไซค์ ก็มีรีวิวตัวท็อปของปี 51-53 แล้ว
ตัวประกอบญี่ปุ่นก็มีคนทำไปแล้ว

เอาตัวเกียร์ธรรมดา ไปอีกซัก 1 คันละกันครับ หวังว่าคงไม่เบื่อกัน  ;D
ล่าสุด ไฮบริดจะเปิดตัวอีก ใครซื้อมาใช้ก็อย่าลืมมาแชร์ประสบการณ์ด้วยนะครับ

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,23097.0.html

ขออภัยหลายๆท่านหากรู้สึกว่าแพทเทิร์นในการเขียน เหมือน Full Review by J!MMY มากเกินไป
เนื่องจากผมยึดตามแนวทางที่พี่เขาเคยแนะให้ผู้อ่านเขียน User’s voice  ตามบทความ
ที่เคยมีแขวนไว้ในสมัยหน้าเว็บแบบดั้งเดิม แล้วผมเอามาจัดเรียง ปรับแต่งนิดหน่อย

รีวิวนี้เขียนเพลินมากจริงๆ จนปาไปร่วมหมื่นกว่าตัวอักษร แม้พยายามตัดส่วนที่มันไร้สาระทิ้งไปแล้ว
ถ้าเป็น Thesis ส่งอาจารย์คงได้ไม่มีทางเขียนได้ขนาดนี้แน่ๆ  :P

สุดท้ายก็ขอบคุณที่สละเวลาเข้ามาอ่านครับ  :)

อ่านรีวิวคุณแล้ว กระผมเสียความรู้สึกนิดนึง

ตรงที่เกิดอยากกินแกงเขียวหวาน (ตามรูป Avatar ของคุณ) แต่ทำใจให้หยุดอ่ารรีวิวแล้วไปหาแกงเขียวหวานมาเกินไม่ได้ (ถ้าเป็นหนังสือ น่าจะเรียกว่า วางไม่ลง)

ออฟไลน์ mewzabahl

Re: ฝาก Review Honda Jazz เกียร์ธรรมดา ไว้ด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 16:15:16 »
ขอบคุณรีวิวครับ ได้ความรุ้กะjazzเพิ่มเยอะครับ

ออฟไลน์ jumpon77

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 17:36:03 »
เอ๋ถามหน่อยคับJazzรุ่นนีมีดิสเบรด4ล้อเปล่าคับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 19:43:30 »

อ่านรีวิวคุณแล้ว กระผมเสียความรู้สึกนิดนึง

ตรงที่เกิดอยากกินแกงเขียวหวาน (ตามรูป Avatar ของคุณ) แต่ทำใจให้หยุดอ่ารรีวิวแล้วไปหาแกงเขียวหวานมาเกินไม่ได้ (ถ้าเป็นหนังสือ น่าจะเรียกว่า วางไม่ลง)

อ่า งั้นเปลี่ยนก็ได้ครับ  :(

เป็นแกงกระหรี่แทน  ;D

ออฟไลน์ DEAR[^,^]

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 20:44:15 »
รีวิวสุดยอดมากครับ ทำให้ผมอยากอ่านอีกหลายๆ รอบ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ T1k

• T1K
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 00:34:58 »
 Like  :D

ถามสั้นๆๆแต่ช่วยตอบยาวๆๆนะครับ

Prius กะ Jazz ความรู้สึกในการขับ ช่วงล่าง ต่างกันมากหรือเปล่าครับ?

เพราะรถคันต่อไปของผมผมมองๆๆJazz Gen3อยู่ครับ
เพราะผมพลาดJazzมา2คันแล้ว
ปี 07 ผมออกYaris เพราะ Jazz Gen1ปีนั้นเก่ามากแล้ว แถม Japanก็เปิดตัวใหม่Gen2 เลยซื้อ Jazzไม่ลง
และYaris G ที่ผมซื้อมันลด70,000บาท แถมพับเบาะเรียบแต่ไม่กว้างเท่า Jazz
ปี 11 ผมออกPrius เพราะ ดันไปบ้า Hybrid เลยมองข้ามJazz ไปเลย
++++ทั้งที่การออกรถผมทั้ง2ครั้ง แอบดู Jazz ทุกครั้งเลย+++ ผมบอกกะตัวเองเลยว่า Gen3 จะไม่ให้พลาดแน่ๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2012, 00:52:20 โดย T1k »

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 12:15:34 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวิครับ..
อัตราเร่งแบบนี้ กระบะดีเซลไม่ได้กินแน่นอนครับ..  ;D

เอ๋ถามหน่อยคับJazzรุ่นนีมีดิสเบรด4ล้อเปล่าคับ
แจ๊ซ ดิสเบรคสี่ล้อทุกรุ่นครับ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2012, 12:36:35 โดย pladaek »
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 12:58:25 »
ขอบคุณมากเน่อ น้องเบสต์

ออฟไลน์ Ishida

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 13:05:36 »
ขอบคุณสำหรับ review ครับผม ละเอียดมากเลยครับ
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ TJA

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 13:16:26 »
หนึ่งในUser's Reviewที่อ่านเพลินได้ความรู้ที่สุดกระทู้หนึ่งเลย   ;)
ขอบคุณมากๆครับ

.-_-.

ออฟไลน์ Jew

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 08:49:00 »
อ่านเเล้วอยากกลับไปขับเกียร์ MT ครับ ขับ AT สบายก็จริงเเต่ไม่ทันใจ สั่งไม่ได้ดั่งใจ

ขอบคุณครับ สำหรับรีวิว