ผู้เขียน หัวข้อ: รถปี2013 ในแต่ละค่ายจะมีรุ่นใหม่ๆ ตัวใหม่ๆ ตัวไหนเข้ามาให้จับจองกันบ้างมั้ยคับ  (อ่าน 10572 ครั้ง)

ออฟไลน์ Real_Time

• Jr. Member
  • **
เพราะอย่างที่รู้ๆกันอยู่ว่าในประเทศไทยเรานั้นไม่ได้มีรถให้เลือกมากอย่างเมืองนอกเขา เหมือนกับว่าแล้วแต่ทางค่ายจะจัดนำเข้ามาผลิตหรือจำหน่ายในประเทศนั้นๆหรือเปล่า อย่างเช่นไทยเรา หลายค่ายรถยนต์มีรถหลายรุ่นที่ผมมองว่ามันสวยมากๆ ดูหรูดี ดูน่าใช้งาน แต่กลับไม่มีเข้ามาจำหน่ายซะอย่างงั้น มีใครพอทราบเหตุผลมั้ยครับว่าทำไม และพอจะทราบมั้ยว่าค่ายไหนจะนำเข้ารถอะไรใหม่ๆมาให้เราจับจองกันในไทยบ้าง

conan_murder

• บุคคลทั่วไป
ภาพสวยกับคุณภาพของจริงมันต่างกันนะครับ

คนชอบเอาภาพจากเน็ตหรือจากที่ไหนก็แล้วแต่ หรือไม่ก็ไปเห็นของจริงมาแต่ก็ไม่ได้เข้าไปดูละเอียด ขับจริงๆไม่ต้องพูดถึง แล้วก็อยากให้เอามาขายกันแล้ว การนำรถแต่ละรุ่นเข้ามาไม่ใช่ว่าคนบนเว็บชอบแล้วจะขายได้ดี ประสบความสำเร็จอย่างสูงในทันทีนะครับ

ตัวอย่างที่คิดออกตอนนี้เลยก็สงสัยจะเป็น Mazda 6 ... รถ D-Segment ต่อให้ Camry หรือ Accord ตอนนี้ยังขายไม่ดีเลยครับ แล้วจะให้ Mazda นำเข้ามาขายได้ปีละห้าร้อยคัน?

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
คุณ Real Time ครับ

1. อ่านบทความ สรุปรถใหม่ 2012-2015 ของเว็บเราแล้วหรือยังครับ?

ลองอ่านก่อนดีไหม?

www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=3420:new-cars-in-thailand-2012-2015&catid=54:special-report&Itemid=155

2. การเลือกจะนำ หรือไม่นำรถรุ่นใดเข้ามาขายในบ้านเรานั้น มีปัจจัยมากมาย เยอะแยะมาก
จนต้องไปเขียนกันเป็นบทความแยกต่างหากเลยครับ