ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่องรถใหม่ไม่มีป้ายขับไปต่างจังหวัดครับ  (อ่าน 2656 ครั้ง)

ออฟไลน์ armyfst

• Full Member
พอดีเพื่อนผมจะไปซื้อ swift ต่อจากคนอื่นอีกที จะได้รถแล้ว แต่ดันขับไม่เป็นเลยจะให้ผมไปขับให้เอาไปไว้ที่บ้าน นั่นหมายถึงขับจากกทม. กลับบ้านเค้าที่เชียงใหม่ (ไกลนะเนี่ย) เพื่อนบอกว่าเค้าไม่มีป้ายแดงให้เพราะหมด จะมีก็แต่ของปลอม แล้วจะเอากลับเชียงใหม่ได้ไงก็ไม่รู้ เห็นเซลล์บอกเพื่อนผมมาอีกทีว่าถ้าคุณตำรวจเรียกก็เอาใบเสร็จแล้วเขาดูก็ได้  ได้จริงรึเปล่าครับอยากรู้จริง แล้วถ้าไม่ได้ผมจะโดนอะไรบ้างครับ

ออฟไลน์ escapeboy

• Newbie
  • *
น้องผมเพิ่งเอา CITY ป้ายแดงปลอมมาจากกทม.เหมือนกันครับ ผ่านตลอดเส้นทาง เพราะว่าศูนย์จะมีใบแทนจากกรมการขนส่งให้ครับ