ผู้เขียน หัวข้อ: กรมศุลกากร จัดการประมูลขายทอดตลาดรถยนต์ของกลาง จำนวน 318 คัน ในวันพุธที่ 8 สิง  (อ่าน 21596 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
ราคาเปิดประมูลถูกจริงแต่พอประมูลจริงก็ไม่ได็ถูกไปกว่าราคาที่ขายอยู่ทุกวันนี้เท่าไหร่นัก

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

รถรุ่นเดียวกัน แต่เครื่องคนละบล๊อค ตั้งราคาเท่ากันเฉยเลย  ::)

ออฟไลน์ banch

ที่มาของรถประมูลกรมศุล

ยึดจากพวกลักลอบนำเข้าหนีภาษี

รถถุกขโมยจากต่างประเทศ 

รถที่ยึดทรัพย์จากพวกทำผิดกฎหมาย

ว่าแต่ไฟแน๊นซ์เค้ารับจัดรถพวกนี้หรือปล่าครับ

ออฟไลน์ chaiz

• Sr. Member
แล้วรถพวกนี้ ล้างประวัติเรียบร้อยเลยเหรอครับ

กลัวเอามาขับ โดนเรียก มีลิสต์ในรถมีปัญหา ซวยอีก :-\

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

• Sr. Member
ราคาเริ่มแต่ละคันมันน่านัก!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ tetsu69

• Newbie
  • *
ไปมาทุกปีครับส่วนใหญ่ราคาจบค่อนข้างแรงเลยนะครับ ยิ่งพวกรถตลาดๆนี่บางคันจบแพงกว่าราคาหน้าเต๊นท์อีกครับ
แนะนำTrick สำหรับคนอยากประมูลนะครับ  สมมุติว่ามีรถรุ่นเดียวกัน5คัน ให้เรารีบประูลเป็นคันแรกๆเลย เพราะช่วง2คันสุดท้ายนี่ราคาบ้าเลือดมากครับ
ก่อนเริ่มประมูลทางเจ้าหน้าที่เขาจะขับรถมาให้ดูหน้าเวทีครับ แต่ถ้าคันไหนเคลื่อนย้ายไม่ได้เขาก็จะบอกครับ ถ้าจำไม่ผิดผมมีรูปราคาจบปีที่แล้วด้วยถ้าอยากดูก็บอกนะครับ

ออฟไลน์ JIRATH

อยากทราบว่ารถพวกนี้มาจากไหนครับ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ simcity

ไม่หมูหรอกครับ

ส่วนใหญ่พวกเต๊นท์รถก็แห่กันไปจ้องอยู่แล้ว

ราคาก็ต้องสู้กันอีก คงไม่มีแบบถูกเว่อร์ๆ หลุดมาหรอกครับ

อย่างมากก็ถูกกว่าราคาตลาดนิดหน่อย

ส่วนคันที่ถูกมากๆ เท่าที่เคยได้ยินมา

คือของไม่ครบ ถูกถอดกล่อง หรือ อะไหล่บางตัวออก ที่ไม่สามารถหาอะไหล่ทดแทนได้

ไอ้คนนำเข้ามา ก็ถอดกล่องเก็บไว้ก่อน แล้วปล่อยให้รถถูกยึด

พอนำมาประมูล ก็ไม่มีใครประมูลสู้เพราะเอาไปก็ใช้ไม่ได้

ก็ประมูลออกมาถูกๆ ใส่กล่องกลับเข้าไป

กลายเป็นรถที่ถูกต้องตามกฎหมาย

น่าจะประมาณนี้ครับ ที่เคยฟังๆมา

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ไปมาทุกปีครับส่วนใหญ่ราคาจบค่อนข้างแรงเลยนะครับ ยิ่งพวกรถตลาดๆนี่บางคันจบแพงกว่าราคาหน้าเต๊นท์อีกครับ
แนะนำTrick สำหรับคนอยากประมูลนะครับ  สมมุติว่ามีรถรุ่นเดียวกัน5คัน ให้เรารีบประูลเป็นคันแรกๆเลย เพราะช่วง2คันสุดท้ายนี่ราคาบ้าเลือดมากครับ
ก่อนเริ่มประมูลทางเจ้าหน้าที่เขาจะขับรถมาให้ดูหน้าเวทีครับ แต่ถ้าคันไหนเคลื่อนย้ายไม่ได้เขาก็จะบอกครับ ถ้าจำไม่ผิดผมมีรูปราคาจบปีที่แล้วด้วยถ้าอยากดูก็บอกนะครับ

อยากดูครับ อยากทราบเหมือนกันว่าจะจบลงยังไง เพิ่งนึกได้พ่อผมเคยไปมา 3 ปี ได้รถมาแค่คันเดียวฟลุ๊กๆ คือภายนอกขี้เหร่มากเลยไม่มีใครแย่งประมูลก็เลยได้มา
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ DemonZ_Benz

• Jr. Member
  • **
555 เหมือนจะสวยหรู ในนั้น มี รถหลายประเภท อัน ธรรมดารถตลาดๆ ก็ไม่มีอะไร
แต่เตือนรถนำเข้า อะไหล่บางชิ้นหายไป เช่นกล่อง ส่วนใหญ่รถพวกนั้น มีเจ้าของนะค๊าบ
ละไว้ในฐานที่เข้าใจดีกว่า  เนอะ >_<