ผู้เขียน หัวข้อ: ++++++++_______+++++++ ด่วน ข่าวร้าย แลนเซอร์ 2009 จะไม่มีเป็น taxi เหตุเพราะมัน  (อ่าน 11571 ครั้ง)

fafara

• บุคคลทั่วไป
++++++++_______+++++++ ด่วน ข่าวร้าย แลนเซอร์ 2009 จะไม่มีเป็น taxi เหตุเพราะมันติดตรงที่ ++++++++_______+++++++     

ด่วน ข่าวร้าย แลนเซอร์ 2009 จะไม่มีเป็น taxi เหตุเพราะมันติดตรงที่ มันมีแต่ auto ซึ่ง taxi ไทยไม่ยอมรับยังจะดื้อใช้แต่เกียธรรมดาจึงหมดโอกาสที่ แลนเซอร์ 2009 จะมาเป็น taxi ไอ้เรื่องความดื้อของ taxi ไทยเนี่ยจะเอาแต่ เกียธรรมดา มันเป็นเรื่องประหลาด เพราะ taxi ประเทศอื่นเขาเป็น auto กันทั้งนั้นแล้วมันก็ว่างๆไม่ค่อยมีคนใช้ ก็ไม่เห็นเขาจะล้มละลายพินาจนี่ก็อยู่ได้จนล่า สุดในจีนมี taxi เอาปาด auto มากมาย ล่าสุดก็มี bmw7 เป็น taxi ในจีนแล้วไม่เห็นเขาบอกว่าจะเจ๊งนี่ค่าใช้จ่ายมันก็เยอะกับรถพวกนี้

ออฟไลน์ JIRATH

• Hero Member
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ P_Wut

• Sr. Member
  • My Sporty Innova
เหอ เหอ

ลามมาถึงบอร์ดนี้ด้วยเหรอเนี่ย

ออฟไลน์ gatasila

ก็ดีนะครับเค้าจะได้ว่าไม่ใช่รถโหล

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
ผมว่าดีแล้วครับ ;D

จาก...สาวก Lancer
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ Arty

• Jr. Member
  • **
  • ???????????????...
อ่านหัวข้อทีแรกยังคิดว่า มันเป็น taxi ไม่ได้ เพราะมันดมแก๊สไม่ได้หรือยังไง?
แต่พอเข้ามาอ่านแล้ว ต้องบอกว่าเป็นข่าวดีครับ  ;D ;D ;D
......ข่าวดีสำหรับคนจะซื้อแลนเซอร์แบ่บผม......

ออฟไลน์ tatakung

• Newbie
  • *
   Taxi ปกติจะนิยมใช้เครื่องยนต์ 1600 cc  เกียร์ ธรรมดา เอามาติด gas  แต่ตอนนี้ lancer 2009 ทำตลาด เครื่อง 1800cc กับ 2000 cc
                                   ส่วนเครื่อง 1600 cc ยังใช้ตัวเดิมทำตลาด สู้กับ B - segment เห็นว่า เป้นรุ่น 1.6 CNG  นะ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ขอโทษนะครับ ทุกวันนี้ นั่งแท็กซี่ครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่ครับ?

แท็กซี่ อัลติส รุ่นใหม่ ในตอนนี้ มีเยอะมาก ที่ใช้เกียร์อัตโนมัติ ครับ
และคนขับแท็กซี่หลายคน ที่ผมคุยด้วย พวกเขาแฮปปี้กว่าเดิมเยอะ

อีกอย่างนึง ผมคิดว่าจะลบกระทู้นี้ เพราะทราบมาว่า มันไปโผล่ในพันทิบมาก่อนแล้ว

ดังนั้น คุณจะเอามาโพสต์สร้างกระแสไร้สาระบ้าบอ ในบอร์ดของผมกันทำไม? หืม?

ถ้ามันไม่เป็นความจริง กรุณาอย่ามาทำให้บอร์ดของเราแปดเปื้อนเลยครับ
ที่นี่ ไม่ใช่พันทิบ ไม่ใช่เว็บบอร์ดสั่วๆที่ไหน ที่คุณนึกจะขี้จะเยี่ยวจะปลดทุกข์ ตรงไหนก็ได้ตามใจคุณ!

ออฟไลน์ pdx

• Newbie
  • *
ไม่เข้าใจ taxi ออโต้เติมบ้านเติมเมือง... เอาไรมาพูดเนี่ย??  ???

ออฟไลน์ Lovely_Car

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ข่าวร้ายตรงไหนวะ ดีออก รถจะได้ไม่โหล แล้วอีกอย่างคงไม่มีใครอยากให้ เจ้า อีโวน้อยๆ ไปเป็นไอ่แท็กซี่บ้าระห่ำแน่ๆ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

New Altis Taxi เดี๋ยวนี้ผมว่าเห็น เกียร์ออโต้เยอะพอควรเลยนะคับ แม้ว่าจะไม่ได้ มากมายเท่ากับ เกียร์ธรรมดา...

ออฟไลน์ Night_Angel

login ใหม่เอี่ยม

แบนไปเหอะครับ

เอ่อว่าแต่

มันปิดเทรมแล้วเหรอ เกรียนเริ่มอาระวาด
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ PREM

login ใหม่เอี่ยม

แบนไปเหอะครับ

เอ่อว่าแต่

มันปิดเทรมแล้วเหรอ เกรียนเริ่มอาระวาด

บางโรงเรียนเริ่มปิดเทอมแล้วครับผม :)
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Tung

• Jr. Member
  • **
ผมเห็นด้วยกับจิมมี่นะ 

ออฟไลน์ nuttapatJazz

ลบเหอะครับพี่จิ้มหมี

ไม่อยากให้เว็บดีๆ

ต้องมีหัวข้อจิตๆ

>:(
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ตามมาหลอนถึงนี่เลยแฮะ :-\

ออฟไลน์ koruru

ดีๆ แล้ว ไม่มี Taxi เขาคิดอยู่แล้ว ไม่ให้เราตัวหน้าฉลามมาทำ Taxi
เขาไม่อยากให้มันโหล เหมือน Toyota
อยากได้ Taxi ก็ เอาตัว 1.6 ไปสิคับ ไม่เดือนร้อนใคร

ออฟไลน์ Newhang

ผมว่าไม่ได้เกี่ยวอะไรกับเกียร์เลย จริงๆแล้วใช้ให้ถูกวิธีจะดีกว่า ขับอะไรก็ได้ทั้งนัน้แหละครับ

ออฟไลน์ BnN

ตั้งกระทู้เพื่ออะไรครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
สงสัยน้องเขาจะคะนองครับ ;)ถึงทำแบบนี้

ออฟไลน์ earth_e60

สงสัย จขกท. จะไม่เคยนั่งแท็กซี่ครับ อัลตืส ใหม่ ออโต้กันเต๋มบ้านเต็มเมือง เคยรู้บ้างมั้ยครับ

หรือ เอาเวลา ไปแว้น ?

ออฟไลน์ mann

• นี่หรือรถโมเดล
สงสัย จขกท. จะไม่เคยนั่งแท็กซี่ครับ อัลตืส ใหม่ ออโต้กันเต๋มบ้านเต็มเมือง เคยรู้บ้างมั้ยครับ

หรือ เอาเวลา ไปแว้น ?

ไปแว้น อะไรครับ อย่างนี้นี่จะปะยางกับเติมลมbm(x)ที่มันไปขโมยมายังคิดหนักเลย
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ออฟไลน์ Ruksadindan

ผมว่า เพราะแลนเซอร์มันเจ๋งเกิน

เกียร์ธรรมดา เดี๋ยวนี้เห็นบ่อยครับ
แต่เครื่องพันแปด นานน๊านนานจะเห็นที

(ถ้าไม่นับโซนาต้าCNGนะครับ)

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
มาโชว์ควายอะไรแถวนี้กันเจ้าของกระทู้
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
จะไปโชว์เกรียนที่เว็บไหน ก็โชว์ได้ครับ "แต่ไม่ใช่ที่นี่"
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ MAXQ

• Full Member
เฮ้อ.....อีกแล้ว

ออฟไลน์ kittiphat32

• Newbie
  • *
แบนไปเลยครับ!!! เว็บที่ผมดูแลอยู่ก็มี User นี้แหละ มาทำอะไรเกรียน ๆ ในเว็บ แล้วยังมีชื่ออื่น ๆ อีก

ถ้าอยากรู้ เชิญหลังไมค์ได้นะครับ

ออฟไลน์ SteP_Up

• Newbie
  • *
  • ?????????? ????????????????????????
สงสัยจะมาเช็คเรตติ้ง ว่าเว็ปไหนมีคนสนใจมากกว่ากัน :-\