ผู้เขียน หัวข้อ: อะไหล่ ford  (อ่าน 5616 ครั้ง)

ออฟไลน์ ekaluck30

• Newbie
  • *
อะไหล่ ford
« เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 20:44:31 »
เวลาซ่อมนี่รอนานไหมครับ ใจอยากได้ focus แต่ได้ยินชื่อเสียงมาไม่ดีเท่าไหร่ ปกติรถรุ่นใหม่ๆ ออกมานานไหมครับกว่าปัญหามันจะนิ่ง

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: อะไหล่ ford
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 20:53:33 »
เรื่องนี้แล้วแต่ครับ โฟกัสตัวเก่าช้ามากเพราะนำเข้า เช่นชนมาเวลาซ่อมก็มี 1-3 เดือน  ส่วนรุ่นอื่นก็เร็วกว่า แต่ติดที่ศูนย์มันเล็กต้องจองคิว
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ RERFz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 22:28:15 »
ผมดูในข่าว เห็นว่า ฟอร์ดปิดโรงงานที่อินโด ย้ายฐานการผลิตมาไทยหมดแล้ว
เนื่องจากไทยมีกำลังซื้อเยอะกว่ามาก

อนาคตน่าจะมีวี่แววสดใสอยู่บ้างนะครับ หวังว่าอะไหล่จะได้ไว ได้ง่ายขึ้น

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 00:19:32 »
ถ้าชอบรถจริงๆ น่าจะไม่ใช่ปัญหาครับ

ดูอย่างอย่างบางยี่ห้อซิครับ ตัวท็อป ยังไม่มี DVD Navi เลยครับ ต้องรอไปอีก 1 เดือน ถึงจะตามมาทีหลัง ถ้าใจถึง ก็ไปถึงครับ ไม่ต้องพึ่งโชค  :D :D

ออฟไลน์ HornbilL

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 07:33:50 »
ตอบในฐานะคนใช้ฟอร์ดนะครับ
ถ้าจะรออะไหล่จากศูนย์ บางชิ้น ย้ำว่าแค่ บางชิ้น รอนานมาก เป็นเดือนครับ
แต่ถ้าหาซื้อเองตามร้านอะไหล่ กลับมีสต๊อกซะงั้น (งงว่า ทำไมบางชิ้น ศูนย์ไม่สต๊อกไว้)
ถ้ารถเริ่มเก่าหน่อยอย่างรถผม (ผมใช้ Ford laser, แม่ใช้ fiesta) เลิกหวังพึ่งช่างศูนย์ได้เลย
เพราะเค้าจำไม่ได้ว่าจะซ่อมรถคุณยังไง ซ่อมได้แค่รุ่นปัจจุบัน
ต้องพึ่งอู่นอกที่ไว้ใจได้อย่างเดียว เอิ๊กๆ พูดแล้วช้ำ  >:(

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 08:18:04 »
ถ้าชอบจริงแนะนำให้รอสักพักก่อนครับดูแนวโน้มก่อนว่าดีหรือไม่ และที่สำคัญล็อตแรกๆของฟอร์ดมีปัญหาเยอะ จริงๆเจ้าอื่นก็มีแต่ฟอร์ดแก้ไขปัญหาช้าและเหมือนไม่ค่อยเต็มใจที่จะแก้ ว่าแต่ใจถึงพอที่จัดล็อตแรกมั๊ยหล่ะ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ shoojai

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 10:46:06 »
ผมเคยรอนานสุด 1 อาทิตย์สำหรับกระจกมองข้างฟอร์ดเฟียสต้า และยืนยันอีกคนว่า สั่งร้านอะไหล่ข้างนอกไม่ต้องรอครับมีของเลย

ส่วน Lot แรกนั้น ผมเป็นหนึ่งในผู้โชคดีที่จองและซื้อเฟียสต้า Lot แรก แต่มันไม่มีปัญหาไรเลยครับ

ดวงดีสุดๆ นี่ก็จะ 2 ปีแล้วครับ ;D

ออฟไลน์ lexus

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 13:19:24 »
ของผมเฟียสต้ารถไปชนเสาไฟฟ้าตั้งแต่ พค ตอนนี้จะ3เดือนแล้วผมยังได้อะไหล่ไม่ใ่ครบเลยครับ แล้วช่างที่อู่ก็ยังไม่สามารถทำไรได้เพราะรออะไหล่ตัวนึงอยู่ เสียความรู้สึกจิงๆ

ออฟไลน์ Equcha

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 16:58:46 »
ถ้าชอบจริงแนะนำให้รอสักพักก่อนครับดูแนวโน้มก่อนว่าดีหรือไม่ และที่สำคัญล็อตแรกๆของฟอร์ดมีปัญหาเยอะ จริงๆเจ้าอื่นก็มีแต่ฟอร์ดแก้ไขปัญหาช้าและเหมือนไม่ค่อยเต็มใจที่จะแก้ ว่าแต่ใจถึงพอที่จัดล็อตแรกมั๊ยหล่ะ

เซลล์พยายามชักชวนผมอยู่ครับ บอกว่าถ้าจองช้าราคาเพิ่มเหมือนเรนเจอร์นะ แถมไม่ได้ประกันฟรีด้วย  :P

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 18:22:36 »
โฟกัสผมนะครับ
ครั้งแรก รออะไหล่แก้มขวา 3 อาทิตย์ครับ
ครั้งที่สอง รออะไหล่ กันชนหลัง สเกิร์ตหลัง ไฟตัดหมอกหลัง รอ 1 เดือน แต่ไฟตัดหมอกหลังส่งมาผิดข้าง ตีกลับ รอมาส่งใหม่อีก 1 เดือน เคลมทั้งที่สอง ใช้เวลา สองเดือนครับ :-\ :-\ :-\ :-\

ปล.อะไหล่ทุกชิ้นนำเข้าจากฟิลิปปินส์ครับ ไม่ใช่อินโดนีเซีย

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 20:41:15 »
ร้านอะไหล่ข้างนอก นี่แถวไหนอ่ะครับผม