ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเสียงเหมือนมอเตอร์เกียร์มันหมุนหลังจากดับเครื่อง ford fiesta1.5s ครับ  (อ่าน 3119 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bever

• Newbie
  • *
ท่านใดใช้ 1.5 ผมรบกวนสังเกตุเสียงดังกล่าวด้วยครับ ผมอยากรู้ว่ามันเป็นปกติรึป่าว เพราะเสียงมันเหมือนมอเตอร์ไฮโดรลิคที่เกียร์มันหมุน เหมือนเวลาดับเครื่องแล้วมันหมุนเหมือนเสียงครัสจับรึป่าวไม่แน่ใจครับ ลักษณะเสียงคือ อื้ดๆ(เสียงเหมือนไฮโดรลิคหมุน) แล้วตามมาด้วย แกร๊ก (เสียงคล้ายๆคลัชมันจับตัว) ผมกังวลมากครับ พอเอารถไปให้ฟัง ช่างที่ศูนย์บอกว่าไม่เป็นอะไรครับ ปกติ แต่พอถามว่าคันอื่นเป็นไหม ช่างบอกบางคันดัง บางคันเบา งืม ผมได้คันดังมาหรอเนี่ย

ออฟไลน์ Nookkiez

• Sr. Member
น่าจะเป็นเสียงพัดลมระบายความร้อนของห้องเครื่องนะครับ ถ้าใช่ ก็ถือว่าเป็นปกติครับ ;)

แต่ถ้าไม่ใช่ก็ ขออภัยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2012, 22:25:50 โดย Nookkiez »
Test ..

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ sirisak_ac118

เป็นเหมือนกัน ปกติคร้าบ ^^

ออฟไลน์ off_033

ไม่ใช่เสียงพัดลมครับ เสียงเกียร์น่ะแหละ ของผมก็ดัง คันอื่นก็ดัง

ผมว่าปกตินะ

NgoH

• บุคคลทั่วไป
1.6 ก็ดัง
น่าจะปกติ
สิ่งบางสิ่งมันอาจใหม่สำหรับเรา

ออฟไลน์ shoojai

• Jr. Member
  • **
ปกติครับสำหรับผม 1.6 อายุ 1 ปี 9 เดือน