ผู้เขียน หัวข้อ: พี่จิมมี่จ๋าาา พอจะทราบหรือเปล่าว่า mazda 3 จะ minor เมื่อไหร่ครับ?  (อ่าน 5306 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
พอดีว่าที่บ้านจะซื้ออ่าครับ ( ตัวผมดองแหล่ะที่อยากได้ 555)

พี่จิมพอทราบไม๊อ่าครับ ขอบคุณครับ แห่ะๆ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Action

พึ่ง nano change ไปกับเครื่อง 1.6 เครื่องเก่า เกียร์เก่า แต่อัพระดับ IQ ใหม่
ส่วนตัวผมคิดว่ายังอีกนานกว่าจะ minor งานนี้ต้องรอ cx-5 เกิดก่อนละครับ
แล้วร่วมกันภาวนาว่า cx-5 เกิดแล้ว 3 จะเปลี่ยนยก sky-activ มาลงแทนเครื่องเดิม
ให้เวลานอนคิดเรื่อง minor อีก 2-3 ปีเลยแหละ  ;D
แค่โฉมปัจจุบันก็ถือว่าประสบความสำเร็จแล้วพอสมควร
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ suarez_7

• Jr. Member
  • **
รับfocusไปแก้ขันก่อนมั๊ยครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

หวังว่ายัง...เพราะผมเพิ่งจองไปเอง

ตามการ "เดา" น่าจะมีอะไรออกมากระตุ้นตลาดตอนต้นปี แบบปรับอุปกรณ์นู่นนิดนี่หน่อย
แต่ยังไม่มี SkyActiv มาให้เห็นแน่นอน เจ้านั้นต้องรอ CX-5 ให้ผ่านพ้นไปก่อน ถึงจะเริ่มหวังได้

คุณเป้ลองดูละกันนะว่าอะไรมันจะโผล่มาได้บ้าง
ที่กั๊กกั๊กไว้ก็มี Cruise Control, Bluetooth ที่รับโทรศัพท์ได้, เซ็นเซอร์ถอยหลัง อะไรอย่างนี้
แต่นี่คือการเดาล้วนล้วนนะครับ ไม่ได้มีลับลมคมในว่ารู้อะไรมาหรอกนะ หึหึ

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
เจอ 1.6 ไปก็ทำตลาดกันนานแล้วครับ ตามแบบฉบับของ มาสด้า

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ผมว่้าคงอีกนาน เพราะไหนจะ CX-5 M2 ที่ยังรอคิวอยู่ ปลายปีหน้าไม่รู้จะได้เห็นหรือปล่าว

อาจจะมีปรับนิดๆหน่อยๆ รุ่นพิเศษเพิ่ม DVD 2 din เห็นมีขายเป็นอุปกรณ์เสริม เพิ่มนั่นนู้นนี่ตามประสามาสด้า

เดาล้วนๆ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
หวังว่ายัง...เพราะผมเพิ่งจองไปเอง

ตามการ "เดา" น่าจะมีอะไรออกมากระตุ้นตลาดตอนต้นปี แบบปรับอุปกรณ์นู่นนิดนี่หน่อย
แต่ยังไม่มี SkyActiv มาให้เห็นแน่นอน เจ้านั้นต้องรอ CX-5 ให้ผ่านพ้นไปก่อน ถึงจะเริ่มหวังได้

คุณเป้ลองดูละกันนะว่าอะไรมันจะโผล่มาได้บ้าง
ที่กั๊กกั๊กไว้ก็มี Cruise Control, Bluetooth ที่รับโทรศัพท์ได้, เซ็นเซอร์ถอยหลัง อะไรอย่างนี้
แต่นี่คือการเดาล้วนล้วนนะครับ ไม่ได้มีลับลมคมในว่ารู้อะไรมาหรอกนะ หึหึ

อืมมม ผมก็เดาคล้ายๆพี่เนยเลยครับ แต่ option พวกนี้ไม่จำเป็นสำหรับเป้เลย 555 เพราะฉะนั้นไม่สนใจแระ

หาฤกษ์ออกรถดีฝ่า...
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ O_o"

คงมีแต่รุ่น ฉลองครบรอบในวาระพิเศษต่างๆ ตามแนวถนัด mazda เพิ่มนี้นั้นนิดหน่อย

mazda 3 กว่าจะ minorในไทย คงอีกนาน ถึงตอนนั้นต่างประเทศคงได้ขับ ตัว all new กันแล้ว

ออฟไลน์ [J]e[w]

ไมเนอร์มาพร้อมสกายแอคทีฟ แน่นอนครับ ว่าแต่จะมาเมื่อไหร่?
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ BELL7738

• Sr. Member
  • ZOOM - ZOOM !!
เรื่อง ไมเนอร์เชนจ์ ผมเดาว่าอาจจะปลายปีหน้า (ปลายปี 2556) เลยนะครับ

เครื่อง 1.6 เพิ่งจะเปิดตัวได้ 2 เดือนกว่าเอง  แต่ปีหน้าผมว่าคงมีรุ่นพิเศษ นาโนเชนจ์ ออกมากระตุ้นตลาดแน่ๆ เลย

ส่วนเรื่อง ไมเนอร์ มาพร้อม Skyactiv ผมไม่มั่นใจเลยว่า เครื่องนี้จะมารึเปล่า

ถ้าให้เดาใจ MST ผมว่า Skyactiv อาจมา โมเดลหน้าเลยครับ
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ banch

อาจจะมี สเปเชี่ยล อิดิชั่น แนวๆ racing series ของ 2  ออกมาอย่างที่หลายๆท่านว่า

ปล. น่าจะมีเกียร์ MT ให้เลือกบ้าง ;D