ผู้เขียน หัวข้อ: พรีเซนเตอร์ Mazda 2 คือเขาคนนั้นจริง ๆ ด้วย  (อ่าน 14009 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
อิอิ

จริงของเขาครับรอดูกันต่อไป เนาะ ๆ ๆๆๆ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
Re: พรีเซนเตอร์ Mazda 2 คือเขาคนนั้นจริง ๆ ด้วย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 09:53:19 »
หลอกให้อยาก...ประเดี๋ยวเอาปลายี่สกฟาด
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: พรีเซนเตอร์ Mazda 2 คือเขาคนนั้นจริง ๆ ด้วย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 10:38:14 »
เราว่า นะ แพน เอาปลาจาระเม็ด ฟาดไปก่อนละกัน
ฟาดเสร็จ นึ่งมะนาว กินได้เลย

เอางี้ แพน

พรีเซ็นเตอร์ มาสด้า 2 ก็คือ รุ่นน้อง ที่คุณมรึงรู้จักคุ้นเคยดี ที่มหิดล นั่นแหละคร้าบบบบ

ออฟไลน์ AIMU

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 11:54:00 »
คิดว่านับวัน บอร์ดนี้ยิ่งไรสาระ เหมือนอย่างกระทู้ข้างล่างเรื่อง taxi

จะบอกก็บอก ไม่บอกก็ไม่ต้องมาพูด

มันเปลือง byte ที่โหลดไป

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 11:59:22 »
รบกวนบอกหน่อยนะ หลายๆคนเข้ามาอ่านเพราะเค้าอยากรู้น่ะ อิอิ

แต่ผมคิดว่า เป้น เป้ อารักษ์ เพราะเค้าจบมหิดล สาขาบริหารธุรกิจจากมหิดล มเดียวกับผม

ช่ายป่าวววว

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 12:41:25 »
คุณ AIMU ครับ....

บอร์ด จะมีสาระ หรือไม่ อยู่ที่ คุณ และเรา ทุกคน จะช่วยกันทำให้มันมีสาระขึ้นมา

มีอะไร มาแจมกัน มีข้อมูล มาแชร์กัน

HOMY ตั้งกระทู้ ขึ้นมา เพื่อแหย่กันเล่นๆขำขำ และ แม้ว่าเราจะรู้ ว่าพรีเซ็นเตอร์ เป็นใคร แต่โดยมารยาท เรายังไม่อยากบอก
เพราะสิ่งที่เราต้องการจะบอก อันได้แก่ สเป็ก มาสด้า 2 โดยคร่าวๆ รวมทั้ง รูปร่าง หน้าตา โฉมไมเนอร์เชนจ์
เราก็เป็นเว็บแรกในโลกที่เปิดเผยให้คุณได้เห็น

ส่วนพรีเซ็นเตอร์ หนะ มันไม่ใช่ส่วนสลักสำคัญ ถึงขั้นเป็นหลัก
ที่จะทำให้รถขายได้หรือไมไ่ด้ แต่ว่ามันจะช่วยกระตุ้นการขายได้นิดหน่อย แค่นั้นเอง
เพราะถ้า ทำภาพลักษณ์ดีๆ คนจะจดจำได้ และช่วยในเรื่อง Mind Perspective มากกว่า

ถ้าย่อหน้าที่ผมพูดมา คือสาระ

ดังนั้น ถ้าเราจะไร้สาระกันบ้าง ผมกลับมองว่าเป็น สีสันของบอร์ดกันบ้าง
เพียงแต่ว่า การแหย่เล่นนั้น ต้องทำบนพื้นฐาน ของ ความ "Make-Sense"
ไม่ใช่อย่างกระทู้ Taxi ข้างล่างนั้น ที่ยกอ้างยกเมฆเอาความคิดตัวเอง มาป่าวประกาศ และสร้างกระแสบ้าบออย่างนั้น

แต่ถ้าคุณอยากจะหาแต่สาระอย่างเดียว
หน้าเว็บหลักของเรา มีสาระ ข้อมูล และความรู้มากมาย รอให้คุณเข้าไปเลือกอ่านกันอยู่ครับ

--------------------------

อีกอย่างนึง ไหนๆก็ไหน ฝากไว้เลยแล้วกัน ครับ

เว็บ Headlightmag นั้น คนที่เล่นเยอะสุด คือกลุ่มวัย 21-30 ปี รองลงไป แต่เยอะไม่แพ้กัน คือ กลุ่ม Young Exective 31-40 ปี

แต่ กลับไม่ค่อยแจมเว็บบอร์ดกัน คือ เน้นอ่านอย่างเดียว
บางท่าน อาจรู้ตัวว่า แจมที่นี่ ไม่รู้จะแจมอะไร หรือ กลัวว่า แจมไปแล้วอาจโดนด่า อันนี้จะดูเฉยๆ ก็ได้เลยครับไม่ว่ากัน ตามอัธยาศัย

แต่ถ้าอยากให้บอร์ด มีสาระ และไร้สาระ ในอัตราส่วนที่เหมาะสม
ขอความกรุณา คุณผู้ใหญ่ทุกท่าน หากแจมได้ ช่วยกันแจมด้วยเถอะครับ
บอร์ด ของเรา จะได้ไม่ต้องดูเหมือนว่ามีแต่เด็กๆ มาคุยกัน อย่างที่ทุกคนกำลังเข้าใจผิดกันอยู่

---------------------------------------------------------------------

ส่วน ข้างล่างนี้ เขียนให้กับ น้อง HOMY ของเรา

"แหะๆๆ มึงไม่น่าตั้งกระทู้นี้เลยหวะ โทรคุยกันก็ได้มั้งเนาะ...เรื่องเนี้ย (^_^') "

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 12:45:29 »
พี่aimuคับ กรุณาให้เกียรติเจ้าของเว็บนะคับ และเลิกพูดจาส่อเสียด หยาบคายได้แล้วนะคับ

ออฟไลน์ ?????????

• When I photograh, I make love.
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 12:47:28 »
แวะมาบอกว่า ที่เวปข้างล่างนี้ สาระล้วนๆ  ;D

http://www.onopen.com/
:) Women are like cars: we all want a Ferrari, sometimes want  pickup truck, and end up with a station wagon. :)

ออฟไลน์ VenusF

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 13:19:28 »
รอลุ้นต่อไป.....

ออฟไลน์ ?????????

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 13:22:11 »
รุ่นน้องที่ inter เหรอ ;D ;D ;D

มีแต่คนน่าร้าากทั้งน้าาน ;D ;D ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2009, 13:49:13 โดย ทวารัศมิ์ »

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 13:34:35 »
พี่aimuคับ กรุณาให้เกียรติเจ้าของเว็บนะคับ และเลิกพูดจาส่อเสียด หยาบคายได้แล้วนะคับ

เห้ยแทน

เขาไม่ได้หยาบคายหรอกครับ ไม่ได้มีคำหยาบอะไรตรงนั้น
แต่ถามว่าพี่อ่านแล้วชอบไหม ก็ไม่ชอบหรอกครับ มันเหมือนกับพยายามจะบอกว่าหน้าที่ของพวกพี่น่ะทำได้แค่เรื่องที่มีสาระ ขำไม่ได้ เล่นไม่ได้

แล้วก็สงสัยเหมือนกันว่าไอ้คำว่านับวันบอร์ดนี้ยิ่งไร้สาระน่ะ มาจากไหน อ่านแล้วแปลได้อย่างเดียวว่าเปิดบอร์ดมาหน้าแรกอ่าน 10 กระทู้มันต้องไร้สาระสัก 5 กระทู้เป็นอย่างต่ำ

เข้าใจแนวคิดครับ แต่ขัดใจกับวิธีเรียบเรียงตัวอักษร

แค่นั้น
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

methus zaa

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 13:56:09 »
ขอบคุณคับ แต่สำหรับผมมันไม่สุภาพคับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 14:03:52 »
แทน

พี่สอนไว้ว่าอย่างไร? พี่เตือนไว้ว่าอย่างไร ในการโทรศัพท์คุยกันคราวนั้น?

คุณ AIMU เขาอาวุโสกว่า ถึงแม้จะพูดจาไม่เข้าหูเรา แต่ เรื่องนี้ ปล่อยให้เป็นหน้าที่ของพวกพี่ดีกว่าไหม?

นี่ไม่ใช่เรื่องของแทนเลยนะ

ขอโทษที่ต้องพูดตรงๆครับ แต่พี่คิดแบบนี้กับแทนนะ

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

• Sr. Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 14:11:29 »
แวะเข้ามามาเดาด้วยอีกคน ต้องเป็น เป้ อารักษ์ แน่ๆเลย ถึงแม้ว่าจะ ID 46 เหมือนกาน อยู่กลุ่มเดียวกานตอนรับน้อง (แต่ทำไมตอนนี้ไม่รู้จักกานแว้วง่า..) ป.ล. ผมเรียนการโรงแรม 55+ไม่ช่าย BBA

ออฟไลน์ tigger

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 14:13:11 »
ไม่ค่อยได้ตอบ แต่อ่านเป็นประจำ

อยากบอกว่า เป็นกำลังใจ ให้กับผู้ดูแลบอร์ดครับ.... :)

ออฟไลน์ tyong

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 14:49:53 »
ผมยอมรับว่าผมเห็นชื่อ Homy จึงคลิ๊กกระทู้นี้ขึ้นมา แต่..รู้สึกเหมือนคุณ AIMU เหมือนกันครับ

สุดท้าย หายใจเข้าปอดลึกๆ ก็เข้าใจคุณ Homy และก็เข้าใจคุณ AIMU เช่นกันที่เขียนออกมาตรงๆครับ  ส่วนเรื่อง presenter ของ Mazda 2 ก็ต้องรอต่อไป

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2009, 14:51:40 โดย tyong »
2019-now: BMW 320D G20
2018-now: MB C250 Coupe AMG
2017-2019: MB GLA200 Urban
2014-2018: BMW F30 328i M Sport
2012-2017: Mini Cooper S R56 look 2

methus zaa

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 15:14:30 »
คับ ขอโทษครับพี่ๆขอโทษพี่aimuด้วยคับ

ออฟไลน์ AIMU

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 15:52:04 »
เรื่อง Mazda 2 มันมีข่าวการรถเปิดตัวใหม่
แต่การพูดถึง presenter แล้วทำให้เกิดการอยากรู้แต่ไม่มีคำตอบ
ถ้ามีการทำหลายๆบอร์ด มันก็เกิดเป็นการแสขึ้นมา เป็นการทำการตลาดแนวหนึ่งได้
คนอื่นเขาอาจคิดอย่างนั้นได้
ผมจึงคิดว่าการทำอย่างนี้มันดูไม่ดี

ส่วนเรื่องสาระ นอกจากกระทู้อัพเดทบทความแล้ว กระทู้ใหม่เฉลี่ยประมาณ 5-10 กระทู้ต่อวัน
มันเริ่มจะมีกระทู้ชื่อถามคุณจิม อยากรู้ ถามหน่อย  กระทู้รู้กันเฉพาะ เช่นDmax กะสีแดง (ขอโทษที่อ้างถึง)
กระทู้ที่มี คห.ชวนสร้างความเห็นต่างแต่ไม่ถึงเกรียน และกระทู้ที่ไม่ได้คำตอบ เพิ่มมากขึ้น

ต้องขอโทษสำหรับความเห็นที่แล้ว มันก็ไม่เข้าหูใครจริงๆ(อาจมือไวไปหน่อย) และที่ทำให้ใครรู้สึกไม่ได้รับเกียรติ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 16:16:39 »
นั่นคือสาเหตุที่ทำให้ผมต้องตั้งกระทู้ใหม่ข้างล่าง ว่า หากจะตั้งกระทู้ ขอให้มีเนื้อหาของกระทู้โดยย่อ อยู่บนชื่อของกระทู้นั่นเองละครับ

และคงจะต้องฝากเตือนน้องๆ ทุกท่านด้วยว่า การตั้งกระทู้นั้น โปรด อย่าตั้ง ถ้าเพียงแค่จะถามว่า "มันจะมี...... ไหมครับ" มันจะ อย่างนั้นอย่างนี้ไหมครับ

คือ รวบรวม มาเป็นชุดๆ แล้ว ตั้งกระทู้ถามทีเดียวไปเลยน่าจะดีกว่า

อาจฟังดูเรื่องมาก แต่ บอร์ดนนี้ เน้น "ใจเขาใจเราครับ"

-------------------------

ส่วนเรื่องการทำ การตลาดแฝงหนะ บอกตรงๆว่า ทุกวันนี้ห้ามยาก
เพราะบรรดาคนทำการตลาด ส่วนใหญ่ จะหาทาง ไปแอบโพสต์ตามบอร์ด อย่างนั้นอย่างนี้ เป็นโฆษณาแฝง
ซึ่งบอกตรงๆว่า หลายค่าย เริ่มทำแบบนั้นกัน มากขึ้น

แต่อย่าให้ถึงขั้นที่ผมต้องเอ่ยยี่ห้อออกมาเลยครับ เพราะ อันนั้น จะประจานกันมากเกินไป
เอาเป็นว่าใครรู้ตัวว่าทำอย่างนี้ทีหลัง อย่าทำอีก อย่านึกว่าผู้บริโภคโง่ จะจับไม่ได้
อีกอย่างนึง พวกเขาเอง ก็ไปสร้างกระแสกับบอร์ดอื่น และยังไม่กล้ามาสร้างกระแสกับบอร์ดผมนะ เท่าที่ดูอยู่

แต่นี่ คนโพสต์ คือคุณ HOMY ซึ่งก็ไม่ใช่คนอื่นคนไกล แต่เป็น ทีม The Coup ของเรากันเอง
ดังนั้น ถ้าจะหาว่า เป็นการทำการตลาดแฝง ผมว่า มันเกินกว่าความจริงไปไกลมากแล้วละครับ
เพราะ HOMY เอง ก็เหมือนผม เหมือนน้องๆ หลายๆคนที่นี่ เหมือนอีกหลายท่านที่ไม่ได้ตอบในบอร์ดนี้
คือ เราก็ต่างอยากรู้ เรื่องราว เบื้องหลัง เบื้องลึก กัน

เพียงแต่ กรณีนี้ HOMY เอง ก็ อาจจะไม่จำเป็นต้องมาตั้งกระทุ้ นี้

เพราะ งานนี้ เข้าข่าย "ยั่วให้อยาก แล้วจากไป" แท้ๆ

ก็เลยไม่แปลกใจที่คุณ AIMU จะหงุดหงิด

------------------------

อีกอย่างนึงครับ

ถ้าคุณ AIMU คิดว่า รู้คำตอบในด้านไหน ขอความกรุณา ช่วยโพสต์ตอบด้วย เหมือน
อย่างเช่นเดียวกับที่คุณ AIMU เคยให้ความอนุเคราะห์กับบอร์ดเรามา อย่างเก่า นั่นละครับ

นั่นคือสิ่งที่จะทำให้บอร์ด มีสาระ มากน้อยหรือไม่

บางกระทู้ ผมไม่ตอบ เพราะเห็นหลายคำตอบในนั้น ลงตัว ชัดเจนดีอยู่แล้ว
บางคำตอบ ดีมากยิ่งกว่าที่ผมคิดจะตอบเองเสียอีก

เพียงเท่านี้ สังคมก็จะดี และน่าอยู่ อย่างยั่งยืน ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2009, 16:25:13 โดย J!MMY »

GreenG

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 18:40:28 »
รับทราบครับพี่ JIMMY :D

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 20:03:43 »
ผมนี่ตัวโคตรไร้สาระเลยหล่ะ..... :P
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ arm_bmw

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 20:09:53 »
เข้ามาอ่านกำลังขำกับคำแหย่ของพี่ๆอยู่พอดี เจอคห.นั้นเข้าไปเซงเลยๆ

ขำบ้างอะไรบ้าง สีสันชีวิตครับ

ออฟไลน์ i-din

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 20:28:32 »
แล้วจะออนแอร์เมื่อไหร่อ่ะคับ

ออฟไลน์ penalty

• Ingenieur
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 21:01:07 »
ที่บอร์ดเก่า ผมชอบคำตอบคุณ AIMU นะ ได้สาระดี
แต่ย้ายบอร์ดมานี่แล้ว ไม่ค่อยเห็นตอบเลย
If God did not build it, an Engineer did.

ออฟไลน์ pong7

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 21:05:08 »
ผมไม่เคยตอบกระทู้ ชอบอ่าน แต่ยิ่งอ่านกระทู้นี้แล้ว รู้สึกว่าชอบเวปนี้จังครับ..ทุกคนใส่ใจในความรู้สึกขอผู้อื่นดี   :)

ออฟไลน์ JIRATH

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 06:52:44 »
 ::)
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ SUN-PS

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 10:05:22 »
ไม่เอาน่า
สาระบ้าง
ขำๆบ้าง
ชีวิตจริงมันก็แบบนี้
หรือถ้าจะตัดปัญหา ก็แยกเป็นกระดานๆไปก็ได้นี่ครับ
แบ่งเป็นกระดานจับฉ่าย
กระดานเอาจริง 9ล9

ผมว่านะ

ออฟไลน์ Arty

• Jr. Member
  • **
  • ???????????????...
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 10:34:45 »
เป้ อารักษ์ จริงๆ ด้วย....
ผมล้าหลังไปมั้ยเนี่ย  ;D ;D

.....ถ้าเรื่องลุค ก็ดูเหมาะมากครับ แต่ถ้ารู้นิสัยเป้จริงๆ แล้ว.....เค้าชอบปั่นจักรยานครับผม........
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2009, 10:38:04 โดย Arty »

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 17:34:24 »
ซ้อนหมาได้เทพมากครับ พี่ARTY  ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ gundam126

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 19, 2009, 10:12:00 »
ผมอยากได้พี่แอ๊ดกะพี่เทียรี่มาเป็นพรีเซนเตอร์mazda2นะ แบบว่าจะได้อารมณ์เร้าใจแบบลุยๆดี และโฆษณาเอาประมาณว่าขับmazda2 ขนาบข้างฝูงควายตะลุยจากทุ่งนาเข้ามาในเมืองน่ะ.....รับรองใครได้เห็นจะจดจำโฆษณาชิ้นนี้ไปจนวันตายเลย