ผู้เขียน หัวข้อ: Prius mc 2012 มาทางนี้คับ  (อ่าน 19991 ครั้ง)

ออฟไลน์ bleem

• Sr. Member
Prius mc 2012 มาทางนี้คับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 02:02:50 »
 ;D รบกวนผู้ใช้อยู่รายงานกันหน่อยคับ.  รุ่น Top option
1. เสียงต้อนรับ welcome to prius. ตอนสตาร์ท คันผมมันไม่มีซักแอ็กแต่ไอ้คันที่ผมtestรถของศูนย์สีดำดันมีมันปรับกันได้ไหมครับ.                                     2. ระบบปรับไฟหน้าอัตโนมัติ สูงต่ำตามคู่มือปุ่มมันไม่มีให้กดมันยังไงโบชัวร์ก็บอกว่ามี                                                                                                     3. การเล่นไฟล์ภาพพร้อมเสียงDVD อ่านคู่มืองงมากภาพไม่เหมือนกันและการเล่นจะมีแต่เสียงเท่านั้น.                                                                          ขอแชร์ประสบการกันหน่อยครับขบคุณล่วงหน้าครับ

Re: Prius mc 2012 มาทางนี้คับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 02:16:58 »
ขอโทษล่วงหน้าถ้าผิดห้องครับมือใหม่ครับ ::)

ออฟไลน์ inew

• Full Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 08:48:44 »
ห้องดิสคัสชั่น ฟอรั่ม ดีกว่าครับลูกเพ่... ;D

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 20:25:47 »
เข้าศูนย์ มาได้ความว่า
1. ไอ้เสียงนั้น ต้องอัพโปรแกรมใหม่ มันเป็นของ ชุดเครื่ิองเสียง
2. จะดูหนังต้องจอดพร้้อมกับ เหยียบเบรกมือ (เท้าเหยียบ) เข้าเกีร์ย P เท่านั้น(จอดดู) พร้อมกับอ้างว่าเพื่อความปลอด ภัย
หมายเหตุ ท่านสามารถแก้ไขได้ โดยการให้ทีมช่างของโตโยต้าปลดล็อคให้ แต่ เครื่องเสียงของท่านจะหมดประกันไปโดยทันที (มันขี้เกียจทำหรือยังไง) แค่ปลดปลั๊ก ออก
3.หากท่านจะเล่นไฟล์หนังผ่าน IPHONE  ต้องใช้สาย AV ของมันต่อแยกเฉพาะสาย ราคาประมาณ 1.700 บาทแถมต้องรื้อ แผง คอนโทล แล้วมาพ่วงต่อข้างนอก อืมๆๆๆ  ช่างว่ามาแบบนี้ นะครับ

สุดท้าย ผมกล่าวขอบคุณ และถอยรถออกมา ปล่อยไว้แบบนี้นะดีแล้ว ครับ พี่น้อง                                                                               

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 20:51:08 »
ขอตอบเฉพาะข้อ2 3

2. ระบบปรับไฟหน้าอัตโนมัติ สูงต่ำตามคู่มือปุ่มมันไม่มีให้กดมันยังไงโบชัวร์ก็บอกว่ามี  
 มันปรับอัตโนมัติครับ โดยจะมีเซ็นเซอร์อยู่ที่ช่วงล่างจึงไม่มีปุ่มปรับ
3. การเล่นไฟล์ภาพพร้อมเสียงDVD อ่านคู่มืองงมากภาพไม่เหมือนกันและการเล่นจะมีแต่เสียงเท่านั้น.    
 ภาพจะขึ้นเฉพาะตอนจอดใส่เกียร์P+เบรกมือไว้เท่านั้น หากรถเคลื่อนจะมีแต่เสียง                                                                    

ออฟไลน์ khunpan33

• ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 20:25:30 »
ข้อ 1 ไม่ทราบเหมือนกันครับ เพิ่งรู้ว่ามี ถ้ามีจริงๆนี่เท่เลยนะเนี่ย ผมอยากให้มันต้อนรับผมทุกครั้งอ่ะ  ;D
ข้อ 2 ระบบนั้นมัน Auto แปรผันตามน้ำหนักบรรทุกของรถมั้งครับ ไม่น่าจะปรับได้ครับ สงสัยคู่มือมันแปลของตัวนอกมาทั้งดุ้นหรือเปล่า
ข้อ 3 ปลดล็อกได้ครับ ข้างนอกทำกัน 500 บาท รื้อคอนโซลต่อสวิทช์เปิดปิดสลับจอระหว่าง DVD กับจอ Navi ผมเห็นแล้วมันไม่สวยเลย(หมายถึงสวิทช์) เลยไม่อยากไปทำครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 14:32:56 »
ผมถามเค้าเค้าก็บอกว่ามีในรถเทสเท่านั้น โหลดให้ผมบ้างซิ เค้าบอกว่าซอฟแวร์ที่มีในตอนนี้อัพไปก็เท่านั้นไม่เห็นมี ของเวรแท้ น่าจะไปอัพได้หรือใครมีความสามารถ  ส่วนตัวคิดว่าเป็นของเครื่องเสียงนะครับ