ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องซื้อ VW Golf หรือ Scirocco ด้วยครับ  (อ่าน 10002 ครั้ง)

ออฟไลน์ boyddii

• Sr. Member
  • Bunny
มีเรื่องปรึกษานิดนึงครับ 

-ถ้าจะซื้อ Scirocco ตอนนี้ควรได้ส่วนลดเท่าไหร่ครับ (รถใหม่) ราคาตั้ง 2.68M
-Golf GTi 2012 ลด 150,000 นี่ถือว่าเยอะรึยังครับ (รถใหม่) ราคาตั้ง 2.81M
-แล้วถ้าเป็นตัวเดโม่ที่วิ่งมาแล้ว 270 กม. (Scirocco) และ 50 กม. (GTi) ควรได้ส่วนลดเท่าไหร่

รายละเอียดเพิ่มเติมของรถเดโม่นะครับ ตัว Scirocco เป็นรถปี 2011 วิ่งมาแล้ว 270 กม. อ๊อฟชั่นมันน้อยกว่ามากเลยนะครับเมื่อเทียบกับ Golf (เดโม่ ปี 2012) ซึ่งมีครุสคอนโทล ซันรูฟเปิดได้สุดบาน (ร๊อกโค่ยกได้นิดเดียว เปิดไม่ได้) กระจกข้างพับไฟฟ้า USB Port ฯลฯ

ราคาของตัวเดโม่ที่เค้าให้ในตอนนี้คือ 2,300,000 Scirocco (แถมประกัน) ส่วน Golf 2,250,000 (ไม่แถมประกัน) คำนวณดูแล้วก็จ่ายพอๆกัน ควรลดได้เยอะกว่านี้อีกไหมครับ ลองขับทั้งสองคันแล้ว ความรู้สึกไม่แตกต่างกันเท่าไหร่ แรงเหมือนกัน เพียงแต่รูปทรงภายนอกเท่านั้นที่ไม่เหมือนกัน ชอบร๊อคโค่มากกว่า แต่ Golf เหมือนจะคุ้มกว่ามาก (รู้สึก Golf จะนั่งสบายกว่าด้วยนะครับ)

คันนี้จะซื้อเก็บไว้ใช้ขับไปเที่ยวไกลๆ เช่น เชียงใหม่ไปภูเก็ต ในเมืองคงไม่ค่อยใช้มากเท่าไหร่ ง่ายๆคือซื้อมาไว้ขับเล่น เลยสนใจตัวเดโม่มากกว่ารถใหม่นะครับ เพราะนานๆจะเอาขับไปเที่ยวที ประมาณ 3 เดือนครั้ง

ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ ^__^

ออฟไลน์ waterside

• Newbie
  • *
Re: ขอคำแนะนำเรื่องซื้อ VW Golf หรือ Scirocco ด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 16:24:32 »
ถ้าจะขับไปเที่ยวต้องดูสภาพถนนด้วยนะครับ  รถสองรุ่นนี้ปกติใช้ยางซีรี่ส์ต่ำ  น่าจะราวซีรี่ส์ 40  ถ้าเส้นทางไม่ค่อยดีมีหลุมเยอะหน่อยระวังตกหลุมแล้วเกิดปัญหากับล้อหรือยางครับ

ออฟไลน์ BrownCony

Re: ขอคำแนะนำเรื่องซื้อ VW Golf หรือ Scirocco ด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 16:49:17 »
Golf MK7 จะเปิดตัวสิ้นปีนี้แล้วครับ ดังนั้น MK VI ไม่น่าสนใจในกรณี้ยกเว้นได้ส่วนลดมาก

จะซื้อยี่ห้อนี้ ต้องต่อรองให้มากๆครับ เพราะขายยาก

ขนาดมือสองอายุไม่เยอะยังราคาตกมากมาย ==" ครับ

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 17:18:56 »
ตอนแรกผมชอบ Scirocco มากๆเพราะดู sport ดี ส่วน Golf GTi  ดูบ้านๆ แต่หลังๆมานี้ผมว่า GTi มันมีเสน่ห์กว่านะ รถแนวนี้ตัวDemo ไม่รู้เขาจะทดลองซัดกันบ้างหรือเปล่าตอนลองรถอ่ะครับ แต่ราคาลงมาตั้ง 3-4แสนก็ลองคิดดูครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ choomodify

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 20:33:04 »
GTi คือ ตำนานครับ คนทั่วไปอาจมองว่ามันเหมือน JAZZ หรือ Yaris ด้วยซ้ำ แต่ถ้าไปเจอคนเล่นรถหรือรู้จักรถจริงๆ เค้าจะมองว่าคุณเป็นคนเล่นรถตัวจริงเลยแหละ สมรรถนะไม่ต้องพูดถึง มันสามารถขยับขยายจนทำให้ 370 Z ร้องไห้ได้เลย

รถ DEMO ไมล์น้อยก็จริง แต่ไม่แนะนำเพราะ ทุกคนที่ไปเทศรถทั้ง 2 รุ่นนี้ ต้องกดไม่ต่ำกว่า 180 อย่างแน่นอนครับ  ตอนผมไปลองตรงศูนย์ข้างๆ เซนต์จอห์น ผมก็กดไป 220 แล้ว ครับ มันมากๆๆ ขอให้ได้รถที่ถูกใจนะค้าบบ

ออฟไลน์ massyy

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 22:57:32 »
มีเรื่องปรึกษานิดนึงครับ 

-ถ้าจะซื้อ Scirocco ตอนนี้ควรได้ส่วนลดเท่าไหร่ครับ (รถใหม่) ราคาตั้ง 2.68M
-Golf GTi 2012 ลด 150,000 นี่ถือว่าเยอะรึยังครับ (รถใหม่) ราคาตั้ง 2.81M
-แล้วถ้าเป็นตัวเดโม่ที่วิ่งมาแล้ว 270 กม. (Scirocco) และ 50 กม. (GTi) ควรได้ส่วนลดเท่าไหร่

รายละเอียดเพิ่มเติมของรถเดโม่นะครับ ตัว Scirocco เป็นรถปี 2011 วิ่งมาแล้ว 270 กม. อ๊อฟชั่นมันน้อยกว่ามากเลยนะครับเมื่อเทียบกับ Golf (เดโม่ ปี 2012) ซึ่งมีครุสคอนโทล ซันรูฟเปิดได้สุดบาน (ร๊อกโค่ยกได้นิดเดียว เปิดไม่ได้) กระจกข้างพับไฟฟ้า USB Port ฯลฯ

ราคาของตัวเดโม่ที่เค้าให้ในตอนนี้คือ 2,300,000 Scirocco (แถมประกัน) ส่วน Golf 2,250,000 (ไม่แถมประกัน) คำนวณดูแล้วก็จ่ายพอๆกัน ควรลดได้เยอะกว่านี้อีกไหมครับ ลองขับทั้งสองคันแล้ว ความรู้สึกไม่แตกต่างกันเท่าไหร่ แรงเหมือนกัน เพียงแต่รูปทรงภายนอกเท่านั้นที่ไม่เหมือนกัน ชอบร๊อคโค่มากกว่า แต่ Golf เหมือนจะคุ้มกว่ามาก (รู้สึก Golf จะนั่งสบายกว่าด้วยนะครับ)

คันนี้จะซื้อเก็บไว้ใช้ขับไปเที่ยวไกลๆ เช่น เชียงใหม่ไปภูเก็ต ในเมืองคงไม่ค่อยใช้มากเท่าไหร่ ง่ายๆคือซื้อมาไว้ขับเล่น เลยสนใจตัวเดโม่มากกว่ารถใหม่นะครับ เพราะนานๆจะเอาขับไปเที่ยวที ประมาณ 3 เดือนครั้ง

ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ ^__^
Scirocco ตอนนี้ลดเยอะมากคับ เหลือประมาน 2 ถ้วน สนใจจิงผมจะให้เบอร์เซลน่ะคับ พอดีมีกิ๊กเป็นเซลเค้าให้หาลุกค้าให้พอดีเลย 5555

• Bunny
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 23:20:51 »
GTi คือ ตำนานครับ คนทั่วไปอาจมองว่ามันเหมือน JAZZ หรือ Yaris ด้วยซ้ำ แต่ถ้าไปเจอคนเล่นรถหรือรู้จักรถจริงๆ เค้าจะมองว่าคุณเป็นคนเล่นรถตัวจริงเลยแหละ สมรรถนะไม่ต้องพูดถึง มันสามารถขยับขยายจนทำให้ 370 Z ร้องไห้ได้เลย

รถ DEMO ไมล์น้อยก็จริง แต่ไม่แนะนำเพราะ ทุกคนที่ไปเทศรถทั้ง 2 รุ่นนี้ ต้องกดไม่ต่ำกว่า 180 อย่างแน่นอนครับ  ตอนผมไปลองตรงศูนย์ข้างๆ เซนต์จอห์น ผมก็กดไป 220 แล้ว ครับ มันมากๆๆ ขอให้ได้รถที่ถูกใจนะค้าบบ

ศูนย์ที่ผมไปลองอยู่ที่เชียงใหม่อ่าครับ ไม่คิดว่าจะมีถนนให้กดได้ถึง 150++ อ่าครับ เลยคิดว่าปัญหาตรงนี้น่าจะตัดไปได้ ตอนลองเองหาโอกาสกดให้เกินไปกว่า 150 ยังยากเลยครับ ถนนแคบ + รถเยอะ ขนาดว่าเส้นที่ไปลองกันเป็นเส้นวงแหวนที่รถมีรถวิ่งน้อย และมีทางตรงยาวสุดๆแล้วนะครับ ขับไป-กลับที่เค้าให้ลองก็ได้ระยะทางประมาณ 20 กว่า กม.แล้ว เลยคิดว่าผมเป็นคนที่ 3 ที่ได้ลองคันนี้ (ตัว GTI นะครับ) วันพรุ่งนี้จะไปคุยรายละเอียด + ตรวจเช็คดูอีกที ถ้าไม่มีปัญหาอะไร หรือไม่เจออะไรแย่ๆสะดุดตาคงเอา GTI คันนี้แล้วล่ะครับ

ปล. Scirocco คันเดโม่ที่ลอง แอร์มันไม่เย็นด้วยอ่าครับ สงสัยน้ำยาแอร์ถ้าไม่รั่วก็คงไม่ได้เติมไว้ เลยไม่อยากได้คันนี้แล้ว  :-X

Scirocco ตอนนี้ลดเยอะมากคับ เหลือประมาน 2 ถ้วน สนใจจิงผมจะให้เบอร์เซลน่ะคับ พอดีมีกิ๊กเป็นเซลเค้าให้หาลุกค้าให้พอดีเลย 5555

ถ้ายังไงผมขอ PM เบอร์ให้หน่อยนะครับ ขอไว้ก่อนแล้วเดี๋ยวจะลองโทรไปคุยรายละเอียดอีกที ถ้าได้ราคานั้นจริงสงสัยได้ลงไปซื้อที่กรุงเทพแน่ๆเลย ขอบคุณล่วงหน้าครับ ^___^

ออฟไลน์ Bond007

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 10:00:30 »
เป็นผมเชียร์ Scirocco (เพราะใช้อยู่ด้วย)

ถ้ามีโอกาสเลือก GTi ใกล้เปลี่ยนโฉม Scirocco ยังมีโอกาสหายใจอยู่ (ความคิดส่วนตัว)

เรื่องขับไปเที่ยว สบายๆทั้งคู่แล้วแต่การบรรทุกครับ ถ้าเน้นนั่งไม่เกิน 2-3 คน Scirocco เอาอยู่ ( 4 คนตัวไม่ใหญ่ ก็พอไหว )

แต่ถ้าเน้นไปกัน 3-4คนบ่อยๆ เชียร์ไป Golf

การปรับแต่งเพิ่มเติม 2 รุ่นนี้แทบจะเหมือนกัน ต่างแค่รายละเอียดบางอย่างนิดหน่อย

ถ้าสนใจศูนย์ในกรุงเทพ ผมรู้จักเจ้าของศูนย์ยังไงเดี๋ยวผมถามให้ได้ครับ

ออฟไลน์ xtrarach

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 11:01:50 »

[/quote]

ขอ pm ด้วยคนคร้าบ ราคานี้น่าสนมากมาย

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 22:19:15 »
คุณ  xtrarach กับคุณ  boyddii ผมให้เบอร์ ทางpmแล้วน่ะคับ  ^ ^ สนใจจิงโทรไปน่ะคับ

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 22:23:16 »
ยินดีกับรถคันใหม่ล่วงหน้าน่ะคับท่านทั้งสอง

ออฟไลน์ oha6

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 23:32:04 »
คุณ massyy ขอpm ด้วยอีกคนครับ scirocco

• Bunny
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 15:36:54 »
ตกลงผมเอาคัน Golf สีแดงนั่นแหละครับ ได้มา 2.2M ประกัน ,ฟิล์มวีคูล ,พรม ,ผ้าคลุมรถ ,กรอบป้าย บลาๆๆ

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 20:16:35 »
ตกลงผมเอาคัน Golf สีแดงนั่นแหละครับ ได้มา 2.2M ประกัน ,ฟิล์มวีคูล ,พรม ,ผ้าคลุมรถ ,กรอบป้าย บลาๆๆ
ได้ที่ไหนคับ  ถ้าที่ผมให้เบอร์ไป ผมจะได้ไปเอาค่าแนะนำลูกค้าสักมื้อหนักๆ ^ ^

ออฟไลน์ tenorman

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 21:41:15 »
รบกวนขอpm ด้วยครับ
ที่ว่า scirocco 2 ถ้วน นี่รถใหม่หรือ demo ครับ

ออฟไลน์ tunnnnnn

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 07:51:00 »
ชอบ GTI ครับ... เพื่อมีลูกๆ ในอนาคต ครับ

อิจฉาตาร้อน... อยาก ขับ GTI บ้างจัง

• Bunny
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 09:02:10 »
ได้ที่ไหนคับ  ถ้าที่ผมให้เบอร์ไป ผมจะได้ไปเอาค่าแนะนำลูกค้าสักมื้อหนักๆ ^ ^

คันสีแดงในรูปอ่าครับ เบอร์ที่ให้มายังมะได้โทรไปเลยง่ะ ~__~"

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 11:54:11 »
รบกวนขอpm ด้วยครับ
ที่ว่า scirocco 2 ถ้วน นี่รถใหม่หรือ demo ครับ
  pmให้แล้น่ะคับ

ออฟไลน์ tenorman

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 18:02:15 »
มาขอบคุณสำหรับเบอร์โทรครับ