ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเซียนรถเก่าว่า... Celica ST205 GT4 ขับสี่ แท้ มีขายจาก TMT จริงหรือไม่  (อ่าน 13832 ครั้ง)

ออฟไลน์ tap-mzr

• Sr. Member
พอดีเห็นรถพี่คนนึงในคลับ กำลังจะขาย โทรถาม ได้ความว่า

รถคันนี้เดิมทีซื้อมาจาก Toyota Thailand แท้ๆ เป็นขับสี่ จากโรงงาน ไม่ได้แปลง

เลยจะถามว่า TMT เคยนำมาขายจริงหรือไม่ครับ

และราคาตอนนั้นเท่าไร

ขอบคุณเซียนทุกท่านครับ

คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ

ออฟไลน์ berm

ตัว gt4 ถ้าจำไม่ผิด มีครับ จำนวนไม่น่าเกินหลักสิบต้นๆ ราคารู้สึกจะ สองล้านสอง

ขับสี่ เครื่อง 3s gte
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2012, 22:32:13 โดย berm »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ยืนยันให้ว่ามีจริงครับ
Toyota Thailand สั่งเข้ามาขายเอง มีทำแค็ตตาล็อกแจกด้วยเถอะ

แต่จากจำนวนทั้งหมด 40 คันที่จะเอาเข้ามาขายในราคา 2.2 ล้านบาทถ้วน ปรากฎว่า ขายได้แค่ 18 คัน
ที่เหลือ ต้องยกโควต้าขายไม่หมด ให้ อินช์เคป ฮ่องกง ดีลเอร์ที่นั่น เขาไป ครับ

ผมเห็นตัวจริงแล้ว สภาพเทพมาก เหมือนแกะผ้าออกจากโชว์รูมเลย  วิ่งมา 5 พันกิโลเมตร เท่านั้น
ครั้งสุดท้ายเมื่อหลายปีก่อน ตอนกำลังจะขายจากเจ้าของเดิม ไปอยู่ในมือเจ้าของใหม่ รถสีเงิน
เจ้าของเป็นวัยรุ่นในตอนนั้น

ออฟไลน์ tatata4181

• Full Member
มีแน่นอนครับราคาจำไม่ได้

ออฟไลน์ oun

คนสีบรอนซ์ในรูปงามมากครับ

ออฟไลน์ ahueyzs

• Jr. Member
  • **
ยืนยันอีกเสียงมีแน่นอนครับ มีโอกาสสัมผัส   :)           แต่ไม่มีโอกาสเป็นเจ้าของครับ :(

ออฟไลน์ Zx-III

หายากมากนะครับ ราคาตอนนี้ 700k นะเหมือนเคยเห็นผ่านๆ ถ้าเงินถึง น้ำมันไหว น่าสนนะครับ ขับสี่ด้วย เครื่องก็แจ่ม ขาดที่สภาพรถต้องเช็คดูเท่านั้น

ออฟไลน์ IS2000

ตอนเด็กๆผมเคยไปนั่งคันนึงสีดำที่ Toyota นำไปโชว์ที่ Seacon Square ครับ ตอนนั้นเป็นรถในฝันเลย :D
แรงม้าสมัยนั่นไม่ห่างจาก Porsche 993 ในยุคเดียวกัน 
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ jumpon77

ผมเคยเห็นคับแต่เปนขับ2ล้อคับเค้าโมเต็ํมๆคับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ wip

;Dถ้่จำไม่ผิดหุ้นส่วนเจ้าของดิลเลอร์โตโยต้าที่ภูเก็ตขับอยู๋คันหนึ่งครับ สีเงินและได้ยินแกว่าจะออก GT 86 อีกคัน

ออฟไลน์ tap-mzr

;Dถ้่จำไม่ผิดหุ้นส่วนเจ้าของดิลเลอร์โตโยต้าที่ภูเก็ตขับอยู๋คันหนึ่งครับ สีเงินและได้ยินแกว่าจะออก GT 86 อีกคัน

พอสอบถามให้ได้ไหมครับว่า สนใจส่งต่อให้คนที่จะดูแลต่อไปดีๆ ไหมครับ

ถ้าได้ความอย่างไร รบกวนหลังไมค์ ก็ได้ครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม
คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ