ผู้เขียน หัวข้อ: แก้ฟิล์มรถจากรอยแมวข่วน กลับได้รอยหนังไก่มาแทน  (อ่าน 10160 ครั้ง)

ออฟไลน์ danbom

• Jr. Member
  • **
     ผมได้ติดฟิล์มรถ 3m  ติดครั้งแรก เป็นรอยเหมือนแมวขีดข่วนด้านหน้าและช้ายประตูครับ 3 วันต่อมาจึงให้ ช่างแก้ใข้ให้
ผมติดบานหน้า 40 ครับ สีดำ แต่แสงมันเข้ามาเยอะเกินเลยเปลี่ยนเป็น หน้า 60 เหมือยกัน รอบคันเลย เรืองมีอยู่ว่า บานช้ายมือพอแก้แล้ว กลับเป็น รอย อีกจุด      ช่างได้แต่ยิ้ม
แต่ด้านหน้าผมไม่ยอม โชคดีที่ไม่มีรอย แต่.....ดันมีรอยหนังไก่มาแทนมันจะเป็นจุด ๆ เบลอ ๆ ครับ ช่างบอกว่า อีกชัก1-2 อาทิตย์ มันจะหายไปเอง ไม่รู้จะหายจริงป้าว หลังจากติดบานหน้า 60 ผม
กลับรู้สึกว่า มันมืดกว่า ด้านข้าง ที่ติด 60 เหมือนกัน เพิ่งสังเกตเห็นตอนขับออกมาครับ......     

ปล รอยหนังไก่ใครเคยเป็นมั้งครับ แล้วมันจะหายจริงตามที่ช่างบอกไหมครับ

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

• Sr. Member
ผมได้แถม 3M ตอนออกรถมาปีกว่าแล้ว
ตอนแรกที่รับมาไม่ได้สังเกตุ มาเห็นว่าฟิล์มมีรอยเป็นคลื่นๆ ที่กระจกหน้าซ้ายล่าง ก็ผ่านมาร่วมเดือนแล้ว
อาการเหมือนภาพตรงนั้นจะไม่ชัดไม่คม เบลอๆนิดหนึ่ง มองเพ่งจะเห็นว่าคล้ายๆ เป็นคลื่นไม่เรียบเหมือนจุดอื่นๆ
ทุกวันนี้ก็เป็นเหมือนเดิมครับ  ไม่หายไปแต่อย่างใด ดีที่มุมนั้นเราไม่ได้มองบ่อยๆ เท่านั้นเอง
เลยไม่ได้เอาไปแก้...กลัวรถเละครับ

ออฟไลน์ adis

• Hero Member
นึกภาพไม่ออกครับ รอยหนังไก่เป็นไง เป็นรอยฟองอากาศเล็ก ๆ รึเปล่าครับ
ถ้ารอยฟองอากาศสักพักมันจะหายไปเองครับ

ออฟไลน์ Sammy_

นั่นสิ ผมก็นึกไม่ออกเหมือนกันครับ

ปล.ด้านหน้า 60 เดี๋ยวไปหน้าจะไม่สว่างนะครับ  :P ผมเลยได้กลับมา 40 ถึงโอเค

ออฟไลน์ H.

รอยหนังไก่ ไม่ทราบว่าเป็นไก่แบบไหนครับ ไก่ต้ม ไก่ทอด ไก่ย่าง ถ้าทอดนี้ชุบแป้งด้วยหรือเปล่า

งง !
H.

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
คราบน้ำตอนติดแหละครับ
รถผมก็เป็น ยิ่งบานหลังลายมาก
รอดู1-2อาทิตย์ มันจะหายไปเอง
มันจะหายเร็วขึ้น ถ้าจอดตากแดด
แต่ช่วงนี้เหมือนจะมีแต่ฝนแฮะ
อาจใช้เวลาหน่อย
ถ้าไม่หายคงต้องขอเคลมอีกรอบล่ะ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ udis

นึกภาพไม่ออกครับ ถ้ามีรูปประกอบจะดีมากครับ