ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าจอง MB C200 CGI Standard ตอนนี้ จะได้จอที่หน้าปัจและเบาะไฟฟ้าด้วยไหมครับ?  (อ่าน 3780 ครั้ง)

ออฟไลน์ iKrit

• Hero Member
  • Blue. Just BLUE.
ก่อนอื่นเลย ผมขอบ่นก่อนว่าทำไม MB C200 CGI Standard ไม่มีสีแดงให้เลือกเลย เว้นแต่จะจองในงาน ซึ่งก็มีอยู่เพียงคันเดียวเท่านั้นในแต่ละงาน(ตัวโชว์เลยนั่นล่ะ) ไม่สามารถหาจองตามศูนย์หรือที่ไหนได้อีก แล้วทาง MBTH ก็ชอบเอามาโชว์ยั่วอยู่เป็นประจำ ทำให้คุณป๋าผมอยากได้มากถึงมากที่สุดเพราะสีแดงเนี่ยแหล่ะ ท่านเขาชอบรถสีแดงเป็นพิเศษเลย  >:(

กลับเข้าเรื่องครับ เนื่องจากว่าคุณป๋าผมสนใจ C200 CGI Std ผมเลยไปสอบถามเซลที่ศูนย์ MBTH ดู ได้ความมาว่า ถ้าจองตอนนี้ จากเดิมที่ตัว Std จะเป็นหน้าปัจธรรมดาและเบาะนั่งปรับอัตโนมือ จะถูกอัพเกรดให้เป็นหน้าปัจแบบมีจอดิจิตอลและเบาะนั่งปรับไฟฟ้าเพิ่มเข้ามา เนื่องจากรถล็อตใหม่จะมีการปรับสเปคตามที่กล่าวไว้ ส่วนราคานั้นไม่ทราบว่าจะปรับขึ้นหรือไม่ แต่เมื่อผมกลับไปดูโบชัวที่ปรับปรุงใหม่ โดยมีตัว C220 CDI Std เพิ่มเข้ามายังเขียนไว้ว่า C200 CGI Std และ C220 CDI Std หน้าปัจยังเป็นแบบธรรมดาอยู่ และเบาะนั่งก็ยังเป็นอัตโนมืออยู่เหมือนเดิม ซึ่งเท่าที่ผมจำได้เมื่อตอนไปดูงานมหกรรมรถมือสองและรถหรูที่เมืองทองเมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมา ตัว C220 CDI Std ก็มีจอแสดงผลที่หน้าปัจ และเบาะนั่งปรับไฟฟ้าแล้ว แต่ C200 CGI Std ยังไม่มี ผมเลยเกิดความสงสัยว่าผมควรจะเชื่อข้อมูลไหนดีครับ  ???

บ่นต่อ....
ไม่ทำสีแดงขายแล้วเอามาโชว์ยั่วทำมายยยยยยยยยยย  >:( >:( >:(

ปล. ภาพ C200 CGI Std ที่แนบ ผมถ่ายตอนงาน Motor Expo ที่ผ่านมานะครับ สีเพี้ยนหน่อย ใช้กล้องมือถือถ่าย  :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2012, 00:02:18 โดย iKrit »
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ Despinaauto

• Sr. Member
   ปกติข้อมูลเซลลจะ update กว่าครับ  ถ้าไม่แน่ใจให้เขาโทรถามบริษัทแม่ได้ครับ

ออฟไลน์ iKrit

• Hero Member
  • Blue. Just BLUE.
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก