ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อมาติด LPG CX-5 คุ้มไหมที่จะรอ?  (อ่าน 6640 ครั้ง)

ออฟไลน์ jokerone

• Jr. Member
  • **
ซื้อมาติด LPG CX-5 คุ้มไหมที่จะรอ?
« เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 11:34:11 »
ขอออกตัวนิดหนึ่งครับว่าผม อ่านภาษาอังกฤษไม่ออกจึงไม่สามารถหาข้อมูลความทนทาน LPGของ CX-5 ได้เลย
ตอนนี้กระแส CX-5 มาแรงแซง Captiva รึป่าวไม่แน่ใจแต่ได้ยินคนพูดถึงบ่อยมากๆ
จึงขอถาม สมาชิกว่าเครื่องยนต์ CX-5ทนแก๊สได้นานเท่า Captiva รึป่าวครับ

ออฟไลน์ ChiLun

• Hero Member
  • F10 525d M sport
Re: ซื้อมาติด LPG CX-5 คุ้มไหมที่จะรอ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 13:46:50 »

รอดูเรื่องลอยตัวแก๊สกันก่อนดีกว่าครับ

promt

• บุคคลทั่วไป
Re: ซื้อมาติด LPG CX-5 คุ้มไหมที่จะรอ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 14:07:48 »

รอดูเรื่องลอยตัวแก๊สกันก่อนดีกว่าครับ

ลอยตัว LPG ยังไงๆ ก็ไม่เกิน 18.5 บาท ต่อลิตรครับ

ออฟไลน์ Tonaka

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 14:18:29 »
Skyactive ใช้หัวฉีด Direct Injection นะครับ  เกรงว่าจะติดไม่ได้  ถ้าติดได้ก็น่าจะยากครับ

ส่วนตัวขอแนะนำว่าไม่ควรเสี่ยงครับ
阿蘇山

ออฟไลน์ beerrl

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 14:40:48 »
ถ้าจะติด gas ผมว่า ออกรถที่คนใช้เยอะๆดีกว่าครับ
ยิ่งเครื่อง technology ยิ่งสูง การดัดแปลงยิ่งทำยาก และ ไม่จบครับ
เป็นผม ผมไม่รอ cx-5 มาติด gas ครับ เปลี่ยนเป็น รอ CRV ใหม่ แล้ว มาติด gas น่าจะดีกว่าเยอะครับ

แต่ถ้าชอบ CX-5 จริงๆ รอ เครื่องดีเซล ของเขา ทั้งแรงและประหยัดครับ (แต่รอนานขนาดไหนอันนี้ไม่มีใครรู้นะครับ เพราะ ต้นปีหน้าเปิดตัวเบนซินก่อน ส่วนดีเซลรอก่อนครับ)
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ jokerone

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 15:22:27 »
สอบถามต่อเลยนะครับ CRV ใหม่เครื่องยนต์ทนแก๊สไหมครับ
หมายถึงอายุการใช้งานถ้าเทียบกับ fortuner, Captiva

ออฟไลน์ ceberos

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 16:19:47 »
อยากรุ้ว่า bentley  porche  hummer มันเป็น ฉีดตรงยังหรอครับพอดีเห็นมีผู้น้ำเข้าอุปกรณ์แก๊สยี่ห้อใหม่มา  แต่ยังไม่รู้ว่าดีจริงมั้ย เห็นเขามีรูปที่เมืองนอกถ่ายมา พวกรถที่กล่าวมา  อีกหน่อยเห็นเขาบอกกันว่าจะมีตัวฉีดน้ำแก๊สมาแล้ว ถ้ามาละเยี่ยมเลย ^^ คนใช้แก๊ส เฮ

ออฟไลน์ Amj

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 18:05:42 »
สอบถามต่อเลยนะครับ CRV ใหม่เครื่องยนต์ทนแก๊สไหมครับ
หมายถึงอายุการใช้งานถ้าเทียบกับ fortuner, Captiva

CRV ตัวใหม่ติดให้จบยากครับ ผมเคยคิดจะถอย CRV มาแล้ว
หลังจากดูข้อมูลมาตั้งแต่ต้นปีล้มเลิกความคิดไปแล้วครับ

ออฟไลน์ beerrl

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 21:45:58 »
CRV ตัวใหม่ เครื่องตัวเดียวกับตัวปัจจุบันครับ
ทนไม่ทนลองเข้าไปดูใน CRV club ครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 07:12:32 »

ลอยตัว LPG ยังไงๆ ก็ไม่เกิน 18.5 บาท ต่อลิตรครับ

รีบพูดแบบนี้,,, มันไม่ได้หรอกครับ, ลอยตัวแล้ว ราคามันก็ ขึ้น-ลง ตามน้ำมันแหละ
....ผมว่า,,, ราคาเกิน 18 บาท, ไม่นาน น่าจะมีให้เห็นนะคับ
....จาก,,, เด็กปั๊ม

ออฟไลน์ wut get real

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 07:47:03 »
หัวฉีดตรงแบบ sky active หรือ new ford ตัวใหม่ ยังติดแก๊สไม่ได้นะครับ...
Accord  G9
Prius
Hilux Revo