ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง march รุ่นVL(ปี2011) กับ mirage รุ่นGLX/MT(ออกใหม่) อันไหนดี  (อ่าน 8181 ครั้ง)

ออฟไลน์ superden

• Hero Member
ระหว่าง march รุ่นVL(ปี2011  มือสอง ราคาสามแสนห้าหมื่นกว่า)  กับ mirage รุ่นGLX/MT(ออกใหม่ ราคา 4.16แสน ได้สิทธ์คืนเงินภาษี) อันไหนดี ครับ ใช้งานส่วนมากคือขับไปทำงาน แถวเชียงใหม่(รถติดไม่มากเท่า กทม.)  ออกต่างอำเภอ(มีภูเขา ทางโค้งแบบภาคเหนือ)  นานๆครั้ง  ส่วนมากนั่ง2คนกับแฟน  นานทีจะมีผู้ใหญ่นั่งด้วย

ขอความเห็นหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2012, 14:57:48 โดย superden »

ออฟไลน์ tathedarknight

• Full Member
เชียร์ Mirage ครับ

ออฟไลน์ johnlee

ก็อยู่ที่ว่าชอบเกียร์อะไร ชอบธรรมดาไป มิราจ เพราะได้ เอบีเอส มาร์ชไม่ได้

ส่วนตัวผมเลือกเกียร์ออโต้ สบายทั้งในเมืองนอกเมือง
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
เอามิราจเกียร์ออโต้ไม่ดีกว่าเหรอครับ จะได้ขับง่ายแฟนก็ขับได้ด้วย อีกอย่างตอนนี้รถไม่ติดก็จริงแต่อนาคตไม่แน่นะครับ แถวที่ผมอยู่ 5 ปีก่อนไม่ติด ตื่นสายออกจากบ้าน 7 โมง 20 เอารถไปเองได้ แต่เดี๋ยวนี้ต้องนั่งวินแล้วหล่ะถ้าตื่นสายออกมาเกิน 7 โมง
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ anuchit09

• Newbie
  • *
ระหว่าง march รุ่นVL(ปี2011)  กับ mirage รุ่นGLX/MT(ออกใหม่)

march รุ่นVL(ปี2011) คันนี้หมายถึงจะซื้อมือ 2 ใช่ไหมครับ ถ้าจะซื้อ มือ2 ผมไม่แนะนำครับ คุณอาจมีงบประมาณน้อย ถึงหันมามองมือสอง เพราะดาวน้อยผ่อนนาน จึงอยากให้คิดถึงเรื่องดอกเบี้ยที่มันตามมาครับ และการต่อประกันในปีที่ 2 ที่คุณอาจเสียตามมา แต่ถ้าซื้อสด คุ้มเลยครับ 
รุ่นนี้ผมใช้อยู่ วิ่งเชียงใหม่ - แม่ฮ่องสอน เดือนละ 1 ครั้ง เชียงใหม่ - พะเยา ทุกอาทิตย์ เชียงใหม่ - เชียงราย ทุกอาทิตย์เหมือนกัน ใช้เยอะใช้หนักพอสมควร
รุ่นนี้อ๊อฟชั่นมาเต็ม อุปกรณ์ครบๆ น่าสนใจมาก แต่ถ้าเป็นปัจจุบัน ผมมีใจปันไปหา Mirage GLS Ltd. ครับ

mirage รุ่นGLX/MT(ออกใหม่) คันนี้คงตัดสินใจซื้อใหม่ มือ1 ผมว่าคุ้มค่ามากครับ แต่อยากให้ลองมองรุ่น GLS CVT ซักนิด ในเมื่อ March ยังอยากได้ Auto เพิ่มเงินเข้าไปอีกนิดหนึ่งครับ ถ้าผ่อนหลังจากคำนวนค่างวดแล้ว มันอาจต่างกันหลักร้อยบาทต่อเดือน (อันนี้ขึ้นอยู่กับ ดอกเบี้ยของแต่ละที่ด้วย)

สรุป ผมใช้ march รุ่น VL CVT แต่เชียร์ mirage รุ่น GLS CVT ครับ

ออฟไลน์ ChengMeng

• Newbie
  • *
ถ้านั่งคนเดียวผมเชียร์ Mirage GLX MT แต่นี้เห็นว่านั่งกันสองคนประจำผมเชียร์ March VL เพราะมีแอร์แบ็กคู่หน้าครับเพื่อความปลอดภัยของคนที่คุณรัก

เพิ่มข้อมูลอีกนิดครับ
มาร์ช vl มือสองครับ ราคา ราวๆ3.5 แสนนิดๆ   ส่วนมิราจ ราคา 4.16 แสน ได้สิทธ์รถคันแรกด้วย(คืนภาษี5.9หมื่น)
ผมเป็นคนขับรถไม่เร็ว ขับไม่เกิน100 ครับ ชอบขับเกียร์ธรรมดามากกว่าออโต้   แต่แฟนผมขับไม่เป็นซักเกียร์
ถ้าซื้อมาร์ช คือ ซื้อสด (ใช้การกู้เิงินสหกรณ์มาซื้อ  ได้เป็นเจ้าของเลยอยากขายเมื่อไหร่ก็ได้) แต่ถ้าซ์ื้อมิราจ ผ่อนกับไฟแนนส์5ปีครับ

ออฟไลน์ anuchit09

• Newbie
  • *
March รุ่น VL ปี 2011 ราคามือ 2 350,000.- โอ้ว รีบจัดเลยครับ ถ้าคุณไม่ซื้อบอกผม รถอยู่เชียงใหม่ใช่ไหมครับ ผมขอซื้อเลย

March รุ่น VL ผมออกใหม่มือ 1 ตอนนั้น 540,000.- โดยประมาณ ตอนนี้มือ 2 ขายกันที่ 350,000.- ราคงลงเร็วมากครับ แต่ถ้าราคานี้ผมสนใจมากเลย รถอยู่เชียงใหม่ใช่ไหมครับ
ถ้า March รุ่น VL ปี 2011 ราคามือ 2 350,000.- ราคานี้คุณไม่เอา ผมเอาเองครับ ผมก็อยู่เชียงใหม่ สนใจมากที่สุดเลยครับ

ออฟไลน์ johnlee

แน่ใจว่าได้ราคานี้จริง มันดูต่ำชอบกล  รถช้ำมาป่าว
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
March VL 350,000
ถ้าไม่ชนหนัก พลิกคว่ำ ดำน้ำชมปะการัง กรอไมล์ ภายในไม่เน่า ไม่ได้หลุดจำนำ ไม่ได้ขโมยมา
รีบจัดเลยครับ
ถ้าสภาพดีปกติ ราคานี้ซื้อมาขายต่อยังกำไรเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2012, 15:37:08 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

แน่ใจว่าได้ราคานี้จริง มันดูต่ำชอบกล  รถช้ำมาป่าว
ผมก็ยังไม่เคยเห็นตัวจริงครับ ราคานี้ผมคิดหนักเลย มันทำไมไม่แพงว่าไหม?

แต่ล่าสุดผมดูรุปแล้ว มันน่าจะเป็นรุ่น EL หรือ V  มากว่าครับ เจ้าของรถคงใส่รุ่นผิด(มั้ง)