ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามพี่จิมมี่ Sonic กับ Swift ช่่วงล่างใครซับแรงสะเทือนได้ดีกว่ากันครับ  (อ่าน 4437 ครั้ง)

ออฟไลน์ aun

• Sr. Member
อ่าน First Impression แล้วเลยเกิดข้อสงสัยนิดหน่อยครับ ถ้าให้เทียบระหว่างสองรุ่นนี้ ใครซับแรงสะเทือนได้ดีกว่ากันครับ และในภาพรวมช่วงล่างใครให้ความมั่นใจได้มากกว่ากันครับ เอาตามความรู้สึกของพี่จิมมี่เลยครับ พอดียังไม่มีโอกาสได้ลองทั้ง 2 รุ่น แต่เท่าที่อ่านแล้วก็น่าดีใจนะครับ รถรุ่นใหม่ๆ ดูแล้วมั่นคงปลอดภัยขึ้นเยอะ ตัวเลือกดีๆก็มีให้เลือกเยอะขึ้น ประโยชน์ก็ตกกับผู้บริโภค แต่ก็แอบทำให้ลำบากในตอนเลือกซื้อนี่หละครับ :D

ออฟไลน์ SitdownstrikE

• Sr. Member
ผมว่า น่าจะโซนิคนะ  (ผมยังไม่เคยลองโซนิค)

แต่สวิฟท์น้องที่ออฟฟิศซื้อมา

ผมขับแล้ว ก็ไม่ได้ดีไปกว่า Aveo เดิมเท่าไหร่เลยครับ
ซับแรงสะเทือนดีกว่า Aveo , แต่เข้าโค้งความเร็วสูงสูสีกันนะ สวิฟท์ดูจะโยนๆ กว่าด้วย

ปล. ความเห็นส่วนตัวนะครับ

NgoH

• บุคคลทั่วไป
ดูหน้ายางแล้ว โซนิค ซิครับ

ออฟไลน์ NoName__???

• Hero Member
ซับแรงถ้าพวกcity car น่าจะFiestaนะคะ ถ้าเคสนี้น่าจะ swif รึเปล่า

ออฟไลน์ MAXIMUS CRUZE

• Full Member
เรื่องนี้ต้องยกให้ Sonic เท่านั้น 555++ ;D