ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติครับ สมัครสมาชิกเว็ป ไม่ได้มีคำตอบ ครับ !!!! ( เซาะกราวด์ขนาด !!)  (อ่าน 17111 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rookie_S60

• Newbie
  • *
มาสารภาพอีกคนว่าท้อใจกับการสมัครสมาชิกมาซักระยะ ได้แต่ตามอ่านมาหลายปี
วันนี้เพิ่งสมัครได้ครั้งแรกที่กรอกข้อมูลก็เพราะ กระทู้นี้แหละครับ  ;D

ออฟไลน์ WinniE

• Sr. Member
  • TO THE WORLD BEST...K5
ทำไมตอนผมสมัครครั้งเดียวผ่านแฮะ ;D

ผมว่าที่พี่จิมมี่ใช้วิธีกันแบบนี้ก็ดีนะครับ จะได้กันพวกบอทโฆษณา หรือไม่ก็พวกเกรียนๆ กุ๊ยคีย์บอร์ดไปได้ระดับหนึ่ง (ให้พวกนี้สมัครไม่ผ่านจนถอดใจเลิกสมัคร ;))

ปล. ยังไงก็ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ๆด้วยนะครับ :D
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ CBC

• Newbie
  • *
ก่อนอื่นขอขอบคุณน้า bleem มากครับ  เข้ามาอ่านข้อมูลรถปีกว่าๆ พึ่งสมัครได้เพราะกระทู้นี้เองแหละ ขอบคุณครับ :'(

ขอบคุณน้า Bleem ด้วยอีก 1เสียงคับ ...อิอิอิอิ

ออฟไลน์ PAN

• Hero Member
สมาชิกมีเพิ่มอีกเยอะเลย  :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ XyteBlaster

ถ้าไม่อ่านกระทู้นี้ก็สมัครไม่ได้ซะทีอ่ะ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

เป็นกระทู้สาระดี (ซะงั้น) อิอิอิ
จากนี้ไปยอดผูเข้าชมกระฉูดแน่เลย คุณ jimmy จากเดิมที่มากอยู่แล้วนะ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ pulsar

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณครับที่ให้ความกระจ่าง ผมติดตรงลายเซ็นต์คุณจิมมีเหมือนกัน   ;D

ออฟไลน์ PREM

ตอนผมสมัครไม่เห็นมีคำถามอะไรแบบนี้เลย แต่ว่าผมสมัครเมื่อ 3 ปีที่แล้วนะ :D
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Pongubu

• Newbie
  • *
ขอบคุณเจ้าของกระทู้ ผมงงมาหลายเดือนเช่นกัน (ติดชื่อเมืองหลวง) ;)

ออฟไลน์ armyfst

• Full Member
มีคนเป็นเหมือนกันเยอะมากนะเนี่ย... หลังจากมีกระทู้นี้คนคงเพิ่มไปอีกเยอะ

ออฟไลน์ 6162002

ทำไมผมไม่ยักจำได้เลยแฮะ หรือสมัยก่อนไม่มีขั้นตอนแบบนี้หว่า >_<

ออฟไลน์ ccr4334

• **
เข้ามางงครับ ว่าทำไมสมัครยากอย่างนี้ หรือว่าตอนผมสมัครไม่มีขั้นตอนอย่างนี้

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ลืมความหลังอันเก่าๆ ไปหมดแล้วอะ  ;D
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ PQza

• Newbie
  • *
ของผม
Set1 -->> ประเทศไทย, Thailand
Set2 -->> กรุงเทพมหานคร, กรุงเทพฯ, Bangkok

เวลาผ่านไป 2 เดือน ....ทนไม่ไหว ต้องเมล์ถาม Admin
สรุป
--->> ไทย
--->> กรุงเทพ

ขอบคุณ Admin ทุกท่านครับ (^/\^)

ปวดหัวหลายเดือนเลยครับ
ผมตอบไทยแลนด์ T^T

ออฟไลน์ wakael

• Newbie
  • *
ฮ่าๆๆ กระทู้นี้ช่วยผมไว้  ;D

ออฟไลน์ thira5

• Newbie
  • *
ขอบคุณกระทู้นี้มากเลยครับ ผมเป็นคนหนึ่งที่อ่านเว็บนี้เป็นประจำมาหลายปีแล้ว เคยลองสมัครมาหลายครั้งแต่ก็สมัครไม่ได้ จนเลิกสมัครไปแล้ว ณ วันนี้มาอ่านกระทู้นี้ ถึงได้สมัครได้ครับ ขอบคุณมากๆ ครับ

ที่ผิดพลาดบ่อยๆ ในการสมัครก็คือ

เมืองหลวง - กรุงเทพ
ลายเซ็นต์พี่จิมมี่ - J!MMY

แค่นี้จริงๆ เลยครับ ที่ทำให้ผมสมัครไม่ได้มาเป็นปีๆ

ออฟไลน์ tyo00

• Full Member
ถ้าไม่ได่กระทู้นี้คงจะสมัครไม่ได้อีกนานเลย

ทั้ง ประเทศไทย กรุงเทพมหานคร ลายเซ็นคุณจิมมี่ นี่ผมผิดหมดทุกอันเลย

search google จนเจอกระทู้นี้ ถึงได้สมัครจนสำเร็จ

ออฟไลน์ BaNky

• **
ถ้า ​Search Google ไม่เจอกระทู้นี้ สงสัยยังสมัครไม่ผ่านซักที  ;D ;D

ออฟไลน์ olygon

• Newbie
  • *
กระทู้ช่วยชีวิตครับ
ในที่สุดผมก็สมัครได้สะที
โอ้โว้ย แค่ J!MMY เอง 555

ออฟไลน์ chayawut

• Newbie
  • *
ขออนุญาติโพสข้อความหน่อยครับ อย่าพึ่งโกรธเกลียด หรือด่าผมละครับ ผมเป็น USERหน้าตาดีทั่วไปเข้ามาดูข้อมูลต่างๆ  ในบอร์ดและมีความสนใจอยากถามปัญหา ????

มากมายแต่ก็ได้แต่ดูๆอยู่ข้างเดียว (คล้ายเกาะรั้วสนามฟุตบอลตะโกนแหกปากเฮ้ยวิ่งซิพวก อ้าวส่งซิวะ  อ้าวๆๆช้าตูว่าแล้ว ประมาณนั้นครับแต่มันไม่ฟังตูเลย) ซึ่งมัน

ถามใครก็ไม่ได้ มันก็คาใจ (ปวดท้องคลื่นไส้อยู่นาน) และอยากสมัครแต่ทำไมสมัครไม่ได้ซักทีวะเว้ยเฮ้ย !! ลองให้เพื่อนและคุณแฟนเปลี่ยนเมลสมัครดู เพราะเมลเรา

อาจจะบ้านนอก ไม่ใช่ hotmail รึป่าว ฟระ และอีกหลายๆวิธี เปลี่ยนไปใช้ไฮโซขึ้นดีกว่าไหมมันอาจจะรับเพราะนอกจากจะหน้าตาดีแล้วต้องใช้ของดีด้วย เอา ipad

เปลี่ยนเบอร์ เปลี่ยนคอม แต่ยังไม่เปลี่ยนใจ หลากหลายวิธีมันก็ยังสมัครไม่ได้ผมละอ่อนใจ มาวันนึง นึกเอ๊ะใจผีเข้าสิงค์และมาทักหลังจากดูรายการคนอวดผี คุณๆ

คุณผู้ชายคล้ายเสียง นางตานี เอ๊ะ!!นั่นมัน  JIMMY คุณสะกดอะไรผิดรึป่าวคะ พลันใดผมตื่นจับยามสามตาได้ความ ว่าตีสองแล้ว คุณจิมมี่กำลังอัพข้อมูล CIVIC

โฉมใหม่อยู่  เรามาลองก็อปมาซูมดูลายเซนแกหน่อยซิ  แม่นแท้ เซาะกราวด์ขนาด !!! หลังจากผมและเพื่อนของผม ต่างงง งวยในการสมัครเว็ป และถึงขนาด งงกับ

ลายเซ็นคุณจิมมี่ ( J!MMY) และก็ได้อ่านข้อความปัญหาการสมัครในบอร์ด เรื่องลายเซนต์ ทุกคนก็บอกว่า JIMMY แต่ทำไมสมัครไม่ได้ ลองแล้วลองเล่ามันก็สมัครไม่

ได้ และพึ่งมารู้ ด้วยตัวเองว่า J  -  ! (เครื่องหมายตกใจครับ )    - M  - M - Y  ( J!MMY)  แม่นแท้ เซาะกราวด์ขนาด !!! 

ถึงขนาดต้องเอามาซูมกันเลยทีเดียว เพราะล่าสุดเพื่อนผมเองก็โทรมาขอความช่วยเหลือว่า ทำไมสมัครไม่ได้ช่วยหน่อย บอกไปแล้วว่าลายเซนต์ ( J!MMY) มันก็ยัง

สมัครไม่ได้เช่นกัน แม่นแท้ เซาะกราวด์ขนาด !!!  (มีเพื่อนละคับ............)  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ mickyzus

• Newbie
  • *
โอ้โห้ สมัครยากมากครับ  jimmy  -*- คำถามนั้นอึ้งอยู่นาน