ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติครับ สมัครสมาชิกเว็ป ไม่ได้มีคำตอบ ครับ !!!! ( เซาะกราวด์ขนาด !!)  (อ่าน 17120 ครั้ง)

ออฟไลน์ bleem

• Sr. Member
ขออนุญาติโพสข้อความหน่อยครับ อย่าพึ่งโกรธเกลียด หรือด่าผมละครับ ผมเป็น USERหน้าตาดีทั่วไปเข้ามาดูข้อมูลต่างๆ  ในบอร์ดและมีความสนใจอยากถามปัญหา ????

มากมายแต่ก็ได้แต่ดูๆอยู่ข้างเดียว (คล้ายเกาะรั้วสนามฟุตบอลตะโกนแหกปากเฮ้ยวิ่งซิพวก อ้าวส่งซิวะ  อ้าวๆๆช้าตูว่าแล้ว ประมาณนั้นครับแต่มันไม่ฟังตูเลย) ซึ่งมัน

ถามใครก็ไม่ได้ มันก็คาใจ (ปวดท้องคลื่นไส้อยู่นาน) และอยากสมัครแต่ทำไมสมัครไม่ได้ซักทีวะเว้ยเฮ้ย !! ลองให้เพื่อนและคุณแฟนเปลี่ยนเมลสมัครดู เพราะเมลเรา

อาจจะบ้านนอก ไม่ใช่ hotmail รึป่าว ฟระ และอีกหลายๆวิธี เปลี่ยนไปใช้ไฮโซขึ้นดีกว่าไหมมันอาจจะรับเพราะนอกจากจะหน้าตาดีแล้วต้องใช้ของดีด้วย เอา ipad

เปลี่ยนเบอร์ เปลี่ยนคอม แต่ยังไม่เปลี่ยนใจ หลากหลายวิธีมันก็ยังสมัครไม่ได้ผมละอ่อนใจ มาวันนึง นึกเอ๊ะใจผีเข้าสิงค์และมาทักหลังจากดูรายการคนอวดผี คุณๆ

คุณผู้ชายคล้ายเสียง นางตานี เอ๊ะ!!นั่นมัน  JIMMY คุณสะกดอะไรผิดรึป่าวคะ พลันใดผมตื่นจับยามสามตาได้ความ ว่าตีสองแล้ว คุณจิมมี่กำลังอัพข้อมูล CIVIC

โฉมใหม่อยู่  เรามาลองก็อปมาซูมดูลายเซนแกหน่อยซิ  แม่นแท้ เซาะกราวด์ขนาด !!! หลังจากผมและเพื่อนของผม ต่างงง งวยในการสมัครเว็ป และถึงขนาด งงกับ

ลายเซ็นคุณจิมมี่ ( J!MMY) และก็ได้อ่านข้อความปัญหาการสมัครในบอร์ด เรื่องลายเซนต์ ทุกคนก็บอกว่า JIMMY แต่ทำไมสมัครไม่ได้ ลองแล้วลองเล่ามันก็สมัครไม่

ได้ และพึ่งมารู้ ด้วยตัวเองว่า J  -  ! (เครื่องหมายตกใจครับ )    - M  - M - Y  ( J!MMY)  แม่นแท้ เซาะกราวด์ขนาด !!! 

ถึงขนาดต้องเอามาซูมกันเลยทีเดียว เพราะล่าสุดเพื่อนผมเองก็โทรมาขอความช่วยเหลือว่า ทำไมสมัครไม่ได้ช่วยหน่อย บอกไปแล้วว่าลายเซนต์ ( J!MMY) มันก็ยัง

สมัครไม่ได้เช่นกัน แม่นแท้ เซาะกราวด์ขนาด !!!  (มีเพื่อนละคับ............)  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ boyperapon

• Jr. Member
  • **
มาช่วย เซาะกราว !!!!!!
ลายเซ็นตฺคุณจิมมี่ ผมไม่ งง
ผมมา จ้าดง่าว ตรงประเทศฯ   ผมล่อเต็มยศ  ประเทศไทย
เขาให้ใส่  ไทย  คำเดียว 
ต้องขอความช่วยเหลือหลังไมค์เหมือนกัน ;D

คุณเพื่อนน่ารักทั้งหลายนับ 10 ชีวิตครับ คงไม่โกรธ เกลียดและด่าผม นะครับ ผมบอกผ่านโทรศัพท์เพื่อนๆไปแล้วนะครับว่าลายเซนต์ ( J!MMY ) เนื่องจากผมเป็นคน

แรกในแก้งค์เตะบอลโกลหนู ยามเย็นที่สมัครมันได้ เพราะถามแทบทุกคน ยอมแพ้กันหมดแล้ว และบอกเรื่องลายเซนต์ แต่ยังไม่บอกเรื่องตัว ไอที่พวกมันพิมพ์กันอยู่ และ

สุดท้ายไม่นานนัก ก็โทรกลับมาถามผมใหญ๋ ทำไมตูยังสมัครไม่ได้เหมือนเดิมวะ  ฮ่าๆๆๆๆๆๆ เพื่อนๆ ครับโทษทีที่ผมแกล้งว่ามันยากกว่าที่คิด และมีอะไรหลายอย่างซับ

ซ้อนและยากที่จะบอกให้เข้าใจ ต้องมาดูวิธีซับซ้อนมากในเว็ปนะครับ ( แถมต้องลงทะเบียนซิมและใช้ผ่านมือถือ 3G เท่านั้น ล้อเล่นครับ...) ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ   อย่าลืม

ขอให้เพื่อนทุกท่านอ่านประโยคบรรทัดแรกด้านบนครับ เย็นนี้เจอกันที่สนามหวังว่าเพื่อนๆคงให้อภัยนะครับ กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆ + !!!!! ;D ::)

เออ...จริงๆ  ผมนี่เซาะกราวน์ หนักกว่าที่คิดนะจ๊ะ

1. ทำไมไม่ส่งเมลถามหลังไมค์วะ  ทดลองด้วยตัวเองมานาน (หยุดงานทีศึกษามันทั้งวัน เต็มๆ) พอดีตอนเด็กๆ ยันแก่ ไม่เคยถามอาจารย์นี่หละครับผลเสียเมื่อเราโง่

หมดปัญญา มักลองผิดลองถูกเอง เราควรถามครับ จะได้ไม่เสียเวลา เพราะเค้าลองศึกษาแทนเรามาก่อนแล้ว จริงไหมอาจารย์

2. เว้นช่องว่า ------ ไม่ต้องพิมค์คำว่า -----  วรรค -----  นะครับ (เซาะกราวขนาด!!) อันนี้จริงๆ เพื่อนผมมีๆๆๆๆๆๆๆๆ

3. ภาษาถิ่น นี่บางท่าน ใส่อิงลิช  ฝรั่งเศษ ลาว เขมร  ------  ภาษาไทย ------ นี่ละครับ ก ข ค นี่ละท่าน พิมพ์ไป ส่วนผมที่ละอายใจ bankogไปเต็มๆ อายคุงครูแทน

4. เมืองหลวง ------- กรุงเทพ -------สั้นๆชัดเจน ส่วนผมไม่อยากจะอวด จบโทมา กรุงเทพมหานคร อมรรัตนโกสิน ต้องไปเปิด ดิก สะกด ( พจนานุกรม เดี๋ยวเจ๊จิมแก

ทักท้วง) ดันหา แถม ส. พญานยานน้อย พยานใหญ่ ในคีย์บอดมันอยู่ตรงไหนวะ  หากท่านสงสัยไปเปิดดู ละกันว่ามันตัวไหน (เพราะตอนนี้ก็ยังหาไม่เจอ)

5. ส่วนเรื่องอื่นเก็บไว้ฮา ไม่อยากบอก อายแทน สวัสดีครับ

ออฟไลน์ adis

• Hero Member
มาช่วย เซาะกราว !!!!!!
ลายเซ็นตฺคุณจิมมี่ ผมไม่ งง
ผมมา จ้าดง่าว ตรงประเทศฯ   ผมล่อเต็มยศ  ประเทศไทย
เขาให้ใส่  ไทย  คำเดียว 
ต้องขอความช่วยเหลือหลังไมค์เหมือนกัน ;D

เหมือนผมเป๊ะเลยครับ กว่าจะสมัครได้ ต้องหลังไมค์เหมือนกัน ประเทศไทยนี่แร่ะ

ออฟไลน์ Amaranthe

ขอบคุณมากครับ พึ่งสมัครได้มะกี้ เพราะกระทู้นี้เองแหละ
เข้ามาอ่านข้อมูลรถหลายเดือนแล้ว แต่ไม่เคยสมัครได้เช่นกัน

ผมติดตรงที่ ให้ใส่ลายเซ็นต์ พี่จิมมี่ ครับ
ผมคิดว่าลายเซ็นต์ คือ ข้อความหรือรูปภาพ ที่จะปรากฎข้างล่างข้อความที่เราโพสในกระดานสนทนา
จึงตามหาข้อความที่พี่จิมมี่โพส ก็ไม่พบว่า มีลายเซ็นต์ใด ๆ
จึงสมัครไม่ได้มาหลายเดือน แต่สังเกตุเห็นนานแล้วเรื่อง เครื่องหมาย !

ออฟไลน์ moojuk

• Newbie
  • *
 ;D ;D ขอบคุณเจ้าของกระทู้มากครับ ผมพยายามสมัครตั้งหลายเดือนแล้ว ไม่ได้ซักที ติดตรงลายเซ็นพี่จิมมี่ เหมือนกันครับ
ก็เลยได้แต่อ่านๆอย่างเดียว ขอบคุณที่ทำให้เห็นทางสว่างนะครับ ฮาๆๆๆ :D :D :D

ออฟไลน์ Dadada

• Newbie
  • *
เหมือนกันเลยครับ ผมก็หาตั้งนานว่า เอ๊ะ ไหนวะ ?? ในความคิดผม ปรกติเจ้าลายเซ็นนี้มันจะอยู่ด้านล่างๆของข้อความที่โพสต์หรือปล่าวครับ ถ้าเข้าใจผิดขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ xroma83

• **

ออฟไลน์ HornbilL

• Full Member
หรือว่าผมซุ่มอยู่นาน สมัครครั้งเดียวได้เลย ;D

ออฟไลน์ SiiN

เพิ่งสมัครได้เื่มื่อกี้เหมือนกันครับ งงมานาน สรุปผิดตรงประเทศไทย ฮ่าฮ่า ขอบคุณมากนะครับ  ;D

รองสำรวแล้วพบผู้ร่วมชะตากรรม เป็นร้อยราย  และมีผู้สมัครเว็ปบอร์ดนี้มากขึ้นทุกวัน แบบนี้คุณ  J!MMY  ต้องแจกอังเปาแก่ผู้สมัครหลังๆเพราะถือว่า ใช้ความพยายาม

มากกว่าปกติครับฮ่าๆๆๆๆ แต่ เราก็เห็นแต่ละคนมีรูปสวยๆใส่กัน เยอะแยะทั้งหน้าตัวเองและเพื่อนบ้าน สงสัยมันใส่กันยังไงใครทำเป็นบ้าง  บอกกันหน่อยนะครับ

พระเอก นางเอกและเทพๆทั้งหลาย  ขอความอนุเคราะห์นะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ noomanimemaster

• Newbie
  • *
กราบขอบพระคุณเจ้าของกระทู้ครับ ผมก็มึนมาหลายเดือนเหมือนกัน  ;D

ออฟไลน์ ahtee

• Newbie
  • *
ผมก็งงมานานเหมือนกัน ขอบคุณ จขกท นี้ด้วยครับ ตาสว่างเลยครับ 555

แต่บางที พี่จิม แกอาจจะไม่ได้บอกไว้คือ อย่าสมัครกันเยอะๆ เดี๋ยวเว็ปแกดังขึ้นมามากๆ รายการทีวีก็เชิญตัวพี่ไปบ่อยๆ  เราอาจจะไม่ได้เห็น บทความพี่เค้าก็ได้นะ  ผม

ล้อเล่นนะครับ วันนี้ผมว่าง มันก็ว่างทุกวัน มานั่งอ่านบทความมากมาย แก้เบื่อครับ ที่นี่แห่งนี้ดีมาก ไม่มีพวกเกรียนๆเหมือนในหลายๆเว็ป....... ออกสื่อไม่ได้นะครับ เรามา

ช่วย เหลือกัน ให้สังคมนี้ดีขึ้นครับ จะได้แลกเปลี่ยนความคิดเห็น กันหลากหลาย ดีแท้หรือไม่ดีอย่างไร ผมซื้อรถก็ได้เว็ปนี้หละครับ ถึงพี่จะไม่ฟันธงแต่ ข้อมูลมากเหลือ

หลาย ดีจิงๆครับ   อ้อ  ประเทศ ใส่  -------- ไทย  -----------เฉยๆ นะครับ ยังไม่เคลียร์

ออฟไลน์ krerkkiat77

• Newbie
  • *
เพิ่งสมัครได้เมื่อกี้ครับ ผมติดตรงให้ใส่ชื่อเมืองหลวง
ใส่ "กรุงเทพมหานคร" เลยคับ เพิ่งรู้ว่า "กรุงเทพ" ก็พอ  :o :o :o

ออฟไลน์ Sir.Anu Erguson

• Newbie
  • *
ต้องขอบคุณท่าน จขกท มากๆ เลยครับ
อ่านมาเป็นปีพึ่งสมัครได้นี่แหละครับ

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
เข้ามา งง!!!

อ่านไปอ่านมาชักเข้าใจ ฮาๆๆ

ออฟไลน์ Hanumaan

• Newbie
  • *
ผมก็ซุ่มอ่านมาเป็นเวลานานมากแล้วครับ ติดที่คำว่า "ประเทศไทย" ต้องเป็น "ไทย" นี่เอง  :'(

ออฟไลน์ YF-19

ตั้งกระทู้ผิดห้องครับ สังเกต และ แยกแยะซักนิดครับ มีห้องแบ่งเป็นหมวดหมู่ชัดเจนครับ
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
กระทู้นี้มีแต่สมาชิกใหม่ๆ 555
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Appenzell Swiss

มีเรื่องแบบนี้ด้วยหรอ 555++   :D

สมาชิกเพิ่มมาหลายคนเลย
สภษ.(Proverb)14:15 คนเขลาเชื่อถือวาจาทุกอย่าง แต่คนหยั่งรู้มองดูว่าเขากำลังไปทางไหน

ออฟไลน์ Emission-Tester

ของผม
Set1 -->> ประเทศไทย, Thailand
Set2 -->> กรุงเทพมหานคร, กรุงเทพฯ, Bangkok

เวลาผ่านไป 2 เดือน ....ทนไม่ไหว ต้องเมล์ถาม Admin
สรุป
--->> ไทย
--->> กรุงเทพ

ขอบคุณ Admin ทุกท่านครับ (^/\^)
Emission Laboratory Testing

ออฟไลน์ jumpon77

ขอหน่อยคับว่าเว็บheadlightmag.comสมัครสมาชีกยากมากกกกกกกกว่าจะเปนสมาชีกอันทรงเกียรติของเว็บheadlightmag.comใช่เวลาไป5เดีอนคับกว่าจนทนไม่ไหวต้องส่งemailไปหาพีจิมมี2ครั้งแล้วพีจิมมีเค้าส่งemailให้ผมว่าเค้าสมัครยังไงคับตอนนีอิอิๆ ;D
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ Action

ผมเองก็ซุ่มเงียบมาเป็นปีกว่าจะเปิดเผลอตัวตน อ่านมาก็เยอะแล้วขอแสดงความเห็นบ้างเถอะ ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ newly

• Newbie
  • *
ก่อนอื่นขอขอบคุณน้า bleem มากครับ  เข้ามาอ่านข้อมูลรถปีกว่าๆ พึ่งสมัครได้เพราะกระทู้นี้เองแหละ ขอบคุณครับ :'(

ขออภัยท่าน YF-19 ครับ เนื่อง จากเพื่อนๆส่วนใหญ่ จะเข้าเว็ปเพื่อมาดูข้อมูลในส่วน  DISCUSSION FORUM เป็นส่วนมาก ผมเลยมีความประสงค์ให้เพื่อนๆสมาชิก

ใหม่ๆ ได้เห็นวิธีการสมัครครับ เพราะเราส่วนใหญ่ไม่รู้และไม่ทราบ เรื่องการติดต่อผ่าน เมลของเว็ปมาสเตอร์ เพื่อได้รับวิธีการสมัครที่ถูกต้อง ครับ

ออฟไลน์ -uมส๑-

• **
พอเปิดมาดุปุ๊ป  อุีปส์ ก้ว่าทำไมไม่ได้ ที่ไหนได้ "เต็มยศ" ;D  ครับ 555 ขอบคุณมากครับเพิ่งสมัคได้เหมือนกันครับ  ;)

ออฟไลน์ bam v60

• **
ยืนยัน  สมัครได้เพราะกระทู้นี้อีกคนจริง ๆๆ    ขอบคุณครับ :-*

ออฟไลน์ toonza191

• Newbie
  • *
ผมกว่าจะสมัครได้ต้องลองหลายรูปแบบครับ

มาติดตรงลายเซ็นคุณจิมมี้นี่แหล่ะครับ

ลองไปลองมาได้เลยครับ