ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามว่า toyota จะนำ prius A มาขายมั้ยครับ  (อ่าน 3386 ครั้ง)

ออฟไลน์ firstime911

• Sr. Member
อยากถามว่า toyota จะนำ prius A มาขายมั้ยครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 11:53:40 »
อยากถามว่า toyota จะนำ prius A มาขายมั้ยครับ ตัวที่เป็น แวน คล้ายๆ toyota wish

ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ Terng

• Hero Member
Re: อยากถามว่า toyota จะนำ prius A มาขายมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 11:55:00 »
หมายถึง Prius V หรือเปล่าครับ - -" (Prius Alpha)
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Re: อยากถามว่า toyota จะนำ prius A มาขายมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 11:58:14 »
ยากที่จะมาครับ

ไม่แปลๆ เพราะตัว α มันคล้ายตัว a รับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ firstime911

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 12:33:56 »
ผมก็ไม่แน่ใจครับ อาจจะเป็น V ก็ได้ α มันเป็ฯตัวแบบนี้อะครับ
ไม่มา จะได้สั่งเข้ามาเองเลย

ออฟไลน์ bleem

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 16:12:11 »
น่าจะ    พริอุส -- PRIUS--aqua --- ในดินแดนญี่ปุ่น หรือเปล่าครับ มาบ้านเราเรียก สั้นๆ  ว่า prius --C นำเข้ามาทั้งคัน ล่อไป 1.5 M  ส่วน PRIUS - V เหมือนกับ โต

โยต้าวิช 7 ที่นั่งครับ แต่ + ไฮบริดมาราคานำเข้าตลาดเกรย์ ปาไป 2.3 M ครับ น่าจะยากสำหรับตัวหลัง เพราะมันแพงเกินกว่าคู่แข่งอยู่มากครับ ถ้าผลิตเองเกรงจะ

ไม่คุ้ม ดังเช่น    วิชเป็นตัวอย่าง ที่คิดว่า ดี......แต่แป๊ก ครับ ถึงเราจะเห็นรถวิ่งอยู่หลายๆคันก็ตาม เราที่คิดไปเองว่าดี เพราะตอนนี้ วิชตัวใหม่ไม่ใช่ไฮบริด เรายังไม่

เห็นกันเลยจริงไหม

ออฟไลน์ kasuya

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 20:23:50 »
ตอนนี้เจอพิษราคา Jazz Hybrid ไป โตโยต้าคงต้องกลับไปทำการบ้านใหม่ด่วน

Prius MC ยอดขายคงลดไม่มากก็น้อย ทั้งๆทีเริ่มดีขึ้นมาแล้วแท้ๆ

ส่วน Prius C ตายสนิทครับ

ยกนี้ฮอนด้าสั่งสอนโตโยต้าได้เจ็บมาก

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 20:32:49 »
ผมว่าจขกท.น่าจะหมายถึง Prius α (Prius Alpha) หรือ Prius V นะครับ ;)

ส่วน TMT จะเอามาขายไหมนั้น ผมว่าโอกาศน้อยมาก เพราะคงยังเข็ดกับความปรารถนา (Wish) อยู่ครับ
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE