ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าให้เลือกซื้อระหว่าง Civic FBกับCivic FD เพื่อนๆจะเลือกซื้อคันไหนครับ?  (อ่าน 39317 ครั้ง)

ออฟไลน์ techin153

• Newbie
  • *
ถ้าให้เลือกซื้อระหว่าง Civic FBกับCivic FD เพื่อนๆจะเลือกซื้อคันไหนครับ?
แล้วเลือกซื้อเพราะอะไร? ถ้าให้เพื่อนๆแนะ นำเพื่อนๆแนะนำตัวไหนครับ?
ถ้าให้ผมเลือกซื้อผมเลือกCivic FD (มือสอง)ครับ
เพราะส่วนตัวแล้วผมชอบเจ้าFDมากๆครับ :) ขับแล้วดูเท่ห์ดีครับดูสปอร์ตดูโฉบเฉี่ยวกว่าตัวFBครับ  8)
ที่ผมไม่เลือกFBเพราะไม่ชอบรูปลักษณ์การดีไซน์เอาเสียเลยโดยเฉพาะไฟท้ายผิดหวังเอามากๆ
ถ้าผมจะเลือกซื้อCivic FD (มือสอง) เพราะรูปลักษณ์ดีไซน์ ความสวย เพื่อนๆว่าเป็นความคิดที่ถูกไหมครับ?  :D

ออฟไลน์ Dr.Pop

• Sr. Member
FD ครับ ยังผ่อนไม่หมด  ;D

NgoH

• บุคคลทั่วไป
ถ้าให้เลือกจริงๆก็คง FB หละมันสดใหม่กว่า ;D
ถ้าให้เลือกเล่นๆ ก็คง FD หละมันลงตัวกว่า ;D

ออฟไลน์ Emission-Tester

ผมเล่นรถมือสองอยู่ครับ ตอนแรกเป็นแบบ จขกท. เลย

สรุปได้ FD มือสอง (รับต่อจากญาติ)

ข้อเสียคือ มันมีโรคประจำตัวอยู่บ้างอ่ะครับ (ศึกษาจากคลับ FD ได้เลย) ถ้ารับได้ก็โอเค

ข้อดีคือ ผมชอบแต่งรถ ตอนนี้สนใจแนว FD2 Type R ซีรี่ย์ต่างๆ
ตามเก็บ item แนว JDM ต่างๆอยู่ ก็สนุกดีครับ ของเล่นเยอะ

ส่วน FB
ข้อดี คือ เติม E85 ได้สบายๆ สบายกระเป๋า ประหยัดสุดๆ..
จริงๆ ตัวนี้อาจจะ ตอบโจทย์ผู้ใหญ่ แต่ไม่ตอบโจทย์วัยรุ่น อ่ะครับ ^^

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2012, 19:54:18 โดย Emission-Tester »
Emission Laboratory Testing

ออฟไลน์ mewzabahl

• Hero Member
ถ้า ณ ปัจจุบัน ผมเลือกfb ครับ เน้นสดใหม่ ออฟชั่นดี   ขับไปนานๆเดียวก็ผูกพันกันมันเองครับ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
FD2 Type-R ครับ  ::)

อย่างน้อยในแง่ชีวิตประจำวัน ก็พาบุพการีไปไหนมาไหนได้
พอตกดึกสุดสัปดาห์ก็ หึหึหึ  ::)

แต่ในความเป็นจริงเลือก FB ครับ
เหตุผล

ได้ความสดใหม่ มีถุงลมนิรภัย เติม E85 ได้ ตัวรถขนาดกำลังดี
ใส่แม็กซ์ 17 ลายขัดใจแม่  เอาไปโหลดชุดสตรัท เซ็ตให้จิกทุกโค้ง
ส่วนจะเป็น MT หรือ AT ขอดูความเหมาะสมอีกที หากมีปัญญาซื้อนะ  :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2012, 19:42:53 โดย BestHuafoo »

ออฟไลน์ burutrad

FB ครับเพราะใช้ FD มา 5 ปีแล้วครับ ;)

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
FD ครับ
2.0เท่านั้น
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ baddream11

ก็ต้อง FB สิ เชื่อผมเถอะรถรุ่นใหม่ถึงมองว่าไม่สวยยังไง ใช้ไปๆ มันสวยกว่ารุ่นเก่าจนได้แหละ
ผมปัญหาของรุ่นเก่าก็เล่าขานกันมาเยอะ จะเจ็บกระดองใจทีหลัง

ออฟไลน์ suarez_7

• Jr. Member
  • **
ถ้าตอนนี้ผมเอาfb เพราะว่ามันใหม่กว่า สดกว่า

แต่ถ้า fb และ fd ผลิตพร้อมๆกัน ให้เลือกซื้อในเวลาเดียวกันผมเอาFD100%

ออฟไลน์ udis

ถ้าตอนนี้ผมเอาfb เพราะว่ามันใหม่กว่า สดกว่า

แต่ถ้า fb และ fd ผลิตพร้อมๆกัน ให้เลือกซื้อในเวลาเดียวกันผมเอาFD100%

เข้าท่าครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ kasuya

• Full Member
ผมเอา FB Hybrid ครับ ยิ่งเติม E85 ได้น่าซื้อ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ถ้าให้ซื้อจริงๆผมเอา FB ครับ
แต่ถ้าคิดเล่นๆ ผมชอบ FD มากกว่า

ออฟไลน์ hutzero

FD ครับ 

เพราะ FB ไม่มีอนาคตในเรื่องของแต่ง JDM   จะมีก็แต่ของแต่งจากจีน, ไต้หวันกับพวก อเมริกา
ผมมองเฉพาะในแง่แต่งรถนะครับ   ถ้าในแง่อื่นๆ FB น่าจะดีกว่า

ออฟไลน์ MomantuM

ดูแล้วเหมือน FB เป็นรุ่นเก่า แล้วเปลี่ยนมาเป็น FD

อย่างว่าแหละครับ ขนาดตัวอักษรยังถอยหลังเลย รุ่นต่อไปอยากจะเป็น FC ก็ได้นะ(ระหว่างกลาง)

ออฟไลน์ Lammerison

ออฟไลน์ Tyde

FD ได้ข่าวว่าเครื่องตรงรุ่นหายากมาก ถ้าเครื่องเสียทีเหงื่อแตกกันเลยทีเดียว

ออฟไลน์ redsun

เลือก FD ครับ
ชอบแต่งแนว RACING ครับ

รูปภาพ CREDIT : civicfdthailand.com ครับ

ออฟไลน์ Skyline

รูปภาพ CREDIT : civicfdthailand.com ครับ
รถของคุณ Redsun หรือเปล่าครับ สวยมากๆๆ ผมชอบเเบบนี้เลย  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Terng

ใครจ่ายหละครับ?

ถ้าเป็นผมจ่ายเองซื้อให้ตัวเองขับ รับผิดชอบคชจ.เอง ผมเอา FB แบบไม่ต้องคิดเลย คุ้มกว่าเห็นๆ สวยเรื่องรอง
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ผมไม่เอาผมเอา Cruze  ;D แต่ถ้าให้เลือกจริงผมเอา FB นะเพราะ ใหม่ สด เติม E85 ได้ด้วยและไม่อยากเจอโรคประจำตัวของ FD อ่ะ

ออฟไลน์ Appenzell Swiss

คิดว่าได้ของฟรี 90%เลือก FD ไม่ต้องสืบ
สภษ.(Proverb)14:15 คนเขลาเชื่อถือวาจาทุกอย่าง แต่คนหยั่งรู้มองดูว่าเขากำลังไปทางไหน

ออฟไลน์ peterpat

FB ครับ
ออกมาเห็นตอนแรกที่มอเตอร์โชว์ผมว่าไม่สวยนะ ถึงขั้นรับไม่ได้ มองไปมองมาก็เริ่มรับได้ครับ
แต่ที่ทำให้ผมชอบมันขึ้นมาคือ มีวันนึงไปเดินเล่นในเมืองเจอรถคันนึงสีขาวๆยี่ห้อ Honda แต่งอย่างงามวิ่งผ่าน
ถึงกับต้องหันควับไปมอง นึกอยู่ตั้งนานว่ารุ่นอะไรทำไมสวยเยี่ยงนี้ พอหันไปมองรุ่น Civic ถึงกับตกตลึงเลยครับ
ภาพวันนั้นติดตาผมมาก จากนั้นมาผมก็หลงไหลในความงามของ FB ไปโดยไม่รู้ตัวครับ
ทุกวันนี้เจอ FB วิ่งผ่านมันจะบอกกับแฟนผมว่าดูสิดูไปดูมามันก็สวยดีเนอะ (แล้วแฟนผมก็ชอบบ่นว่าสวยยังไงเนี่ย???)
มีใครคิดเหมือนผมบ้างครับ 555

ออฟไลน์ new kid

FB ครับ ในสายตาผม  มันก็เป็นรถที่สวยพอตัว   ไม่ได้เลวร้าย อย่างที่กระแสสังคมกล่าวหา ;)

ออฟไลน์ redsun

รถของคุณ Redsun หรือเปล่าครับ สวยมากๆๆ ผมชอบเเบบนี้เลย  ;D ;D ;D

ไม่ใช่รถผมครับ   :)

ออฟไลน์ myalexxp

FD ครับ ตอบแบบไม่ต้องคิดมากเลย

ออฟไลน์ Scarecrowman

FB ครับ ใหม่กว่า

ออฟไลน์ jimsrsa

ถ้าไม่แต่งเดิมๆ fd ดูดีกว่า แต่ถ้าแต่งแล้วไม่แน่ครับ

ออฟไลน์ benzd

FBสิ่ครับ  เพราะตอนที่FDออกมาใหม่ๆ มองไงก็ไม่สวย แต่ซักพัก ทำไมมันสวยจังหว่า 

ออฟไลน์ yossapatiso

Honda Civic Sedan FB อยู่แล้วครับ
รถยนต์รุ่นใหม่กว่าก็จะมีความปลอดภัยทางโครงสร้างมากกว่ารถยนต์รุ่นเก่ากว่ารุ่นเดียวกันครับ
Technology ก็จะดีกว่าด้วยและสามารถเติมน้ำมันGasohol E85ได้ด้วย
ส่วนเรื่องความสวยงาม การแต่งรถขึ้นหรือไม่นั้นเป็นเรื่องรองครับ
สิ่งสำคัญที่สุดคือระบบความปลอดภัยครับ