ผู้เขียน หัวข้อ: Civic FB + สนิม??  (อ่าน 19448 ครั้ง)

ออฟไลน์ elite

• Full Member
Re: Civic FB + สนิม??
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 19:13:02 »
สนิมตรงช่วงล่างยังพอรับได้ เพราะมันสามารถถอดเปลี่ยนได้ภายหลัง

แต่ตรงตัวถังนี่ มันน่าเกลียดจริงๆ เพราะเหล็กที่เอามาทำตัวถังมันค่อนข้างบาง ถ้าถึงขั้นมีน้ำสนิมไหล ไม่กี่ปี ผุแน่ๆ  แถมถอดเปลี่ยนยาก รถช้ำอีกต่างหาก

อย่างที่ท่านว่าเลย ข้างล่างไม่เท่าไหร่แต่สนิมที่ตัวถังนี่แหละ รถใหม่ทำไมสนิมกินตัวถังแบบนั้น ถ้าใช้ไปนานๆไม่กินทั้งคันเลยรึไง

ตอนนี้เครียดมากไม่รู้จะเล่นรุ่นอะไรแล้ว ที่ได้เครื่อง1.8+ภายในกว้างเพราะผมตัวใหญ่หนัก90สูง180ในราคาไม่เกินแปดแสนห้า

ตอนนี้ต้องการความมั่นใจในการรับผิดชอบของhondaว่าจะออกมาอธิบายยังไงแก้ไขยังไง ผมจะได้มั่นใจในการเลือกซื้อครั้งนี้เพราะผมกับแฟนตั้งใจจะเอารุ่นนี้เป็นรถคันแรกในชีวิตไม่อยากเสียเงินเกือบล้านแต่ได้สนิมมาใช้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2012, 19:16:56 โดย elite »

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 19:42:33 »
เป็นสนิมที่รถยี่ห้ออื่นไม่ค่อยเกิดกับรถใหม่ ส่วนใหญ่ถ้าเกิดก็จุดที่ไม่มีปัญหาอย่างจานเบรคหรือส่วนช่วงล่าง แต่นี้ตัวถังเลยนะนั่น
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 10:59:06 »
ลืมชุบกันสนิมแหงๆ
H.

ออฟไลน์ MAXIMUS CRUZE

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 12:05:40 »

จะ Defect จะขึ้นสนิมจะมีปัญหาอย่างไร คนเราก็ยังซื้อครับ แปลกจริง 5555++ ;D

ออฟไลน์ Scarecrowman

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 16:15:05 »
น้อง หนิม..มาแล้ว รอดูต่อไป ครับว่าจะเป็นยังไง สงสารเจ้าของรถ

ออฟไลน์ panyoyee

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 23:32:01 »
ปกติคับ ปกติคับ ปกติคับ เสียงจากหัวหน้าช่าง ดังเข้าหูผมตลอดเวลา

รถผมป้ายแดง ขับแค่15 วัน มีสนิมที่ปลายชิ้นส่วน trailing arm หรือปลายบูชปีกนก หน้า หลัง

เอารถเข้าศูนย์วันนี้ ตรวจเรื่องเสียงลมเข้า และเสียงเหมือนเกียรหอนที่รอบต่ำ ช่างบอกปกติเสียงนี้เป็นทุกคัน

สำหรับเรื่องสนิม ช่างก็บอกว่าปกติ เพราะทางฮอนด้าเขาพ่นกันสนิม ให้ไม่หมดทุกชิ้นส่วน เขาอ้างว่าบางจุด อาจจะไม่พ่น เช่นรอยข้อต่อ หรือจุดหมุน ถ้าพ่นตรงนั้น มันอาจเกิดการเสียดสี แล้วมีเสียงดังได้ เขาบอกว่าปล่อยไ้ว้ได้ ไม่เป็นไร ถ้าไม่สบายใจ ก็ซื้อบริการพ่นกันสนิมกับเขา ที่ 1400 บาท ต่อ 1 ครั้ง ผม งงๆ อยู่ตอนนั้น เลยต้องเอารถกลับบ้านก่อน เสียดายผมไม่มีกล้ิองถ่ายรูปไว้

หลังจากเอารถกลับมาแล้ว ผมเลยโทรไปที่ Call Center ฮอนด้า 02-3417777 แจ้งปัญหาดังกล่าวและอยากทราบข้อเท็จจริง  ทางฮอนด้าบอกผมว่าจะตรวจสอบให้ แล้วจะติดต่อชี้แจ้งมาที่ผมต่อไป

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 14:09:16 »
สงสัยเจ้า FB นี้ต้องขอพ่นกันสนิมจากเซลล์เป็นพิเศษซะแล้ว
H.

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 19:55:53 »
เฮ้ย ผมว่าไม่ปกตินะ โดยเฉพาะตรงขอบประตู FD ผม 4 ปียังไม่เห็นมีคราบสนิมเลยซักนิด มีแค่ตรงจานเบรค ซึ่งไม่แปลก น่ากลัวอะ รถผุก่อนกำหนดแล้วท่าน