ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าซื้อ c180 cgiกับ grey market แล้วสามารถซื้อ warranty 3ปี จาก MBTH ได้ไหมครับ  (อ่าน 4347 ครั้ง)

ออฟไลน์ pasanta

• Newbie
  • *
คืออยากรบกวนถามผู้รู้หน่อยครับ ผมอยากได้รถจาก grey market เพราะมันถูกและสวยกว่า แต่ก็อยากจะได้ warranty จาก MBTH  จะต้องเสียเพิ่มเท่าไหร่ครับ แล้วจะคุ้มไหมครับ แต่ไม่รู้ว่าทาง0 จะให้ซื้อได้ไหมครับ  ใครรู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอบพระคุณอย่างมากเลยครับผม :)
NUTTY_BOSTON

ออฟไลน์ Eddy5659

• Hero Member
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,23059.0.html

ศึกษาดูครับ น่าจะช่วยในการตัดสินใจได้บ้างครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ mick

ผมว่าไม่จำเป็นหรอกครับ ปกติรถไม่ค่อยเสียในช่วง 3 ปีแรก เขาออกแบบมาพอดี เลยปั๊ป เสียแหลก
หมดประกันพอดี

• Newbie
  • *
ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ ผมลองอ่านดูแล้ว ผมว่ามันก็ไม่ค่อยยุติธรรมกับลูกค้าเลยครับ ผมอยู่อเมริกาผมใช้ c300 4 matic ราคายังถูกกว่าตั้งเยอะพอเห็นราคาที่เมืองไทยกับ optionที่ได้ ขอใช้คำว่ากระจอกมากเลยครับ  อยากจะบ้าตาย  ราคาที่ขายในเมืองไทยผมสามารถไปซื้อc63 หรือ m3 ได้สบายๆเลย คือผมอยากซื้อรถให้แม่ใช้ดีๆอะครับ ยังไม่รู้จะเอา bmw หรือ MB ดี ใจผมชอบ MB แต่ BMW มี BSI เลยคิดหนัก เพื่อนผมที่นี่ใช้ BMW เสียบ่อยมากเลยกลัว ผมควรจะเลือกอะไรดีครับ

ออฟไลน์ IS2000

W204 นี่ก็จุกจิกนิดหน่อยนะครับ ตอนนี้มีตัวก่อน minor change อยู่ สองปีแรกก็เครมไปร่วมแสนบาทแล้ว (โช็ค AV ใช้ได้ไม่นานจะมีเสียงดัง เปลี่ยนไปแล้ว 3 ตัว, ตัวที่ 4 เริ่มมีเสียงแล้ว)
แต่นอกนั้นก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ ถ้าเป็นตัว minor ที่เกรย์ขายน่าจะแก้ปัญหาพวกนี้ไปหมดแล้ว
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ golfhahahoho

• Jr. Member
  • **
สำหรับผม ผมว่าการที่เบนซ์ ออกมาประกาศแบบนี้ ถือว่าดีมากต่อผู้บริโภคนะครับ เพราะผู้ประกอบการ grey จะได้มีความรับผิดชอบต่อสินค้าที่นำเข้ามาอย่างจริงจังครับ สำหรับการเลือกซื้อผมว่ามันชัดเจนอยู่แล้วคนที่ อยากได้ความสบายใจแน่นอนครับmbth คือคำตอบของท่านแน่นอน คนอยากได้option ก็ต้องgrey แต่อาจจะต้องระมัดระวัง ซื้อกับผู้มีความสามารถในการให้บริการเช่นกันครับ สำหรับราคารถที่บ้านเราแพงกว่าเพร่ะโครงสร้างภาษีบ้านเรามันโหดจริงๆครับ

• Newbie
  • *
ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ  :)