ผู้เขียน หัวข้อ: Camry 2.0 2012กับCamry hybrid ตัวท๊อปปี10 ถ้าราคาพอๆกันอะไรน่าสนใจกว่าครับ  (อ่าน 4886 ครั้ง)

ออฟไลน์ ChiLun

• Hero Member
  • F10 525d M sport

พอดีเพื่อนมาปรึกษาครับ มีงบพอสำหรับ2คันนี้ แต่ไม่รู้จะเอาอะไรดีคันนึงก็สดใหม่ อีกคันอ๊อปชั่นครบแต่ตกรุ่น
เลือกแค่2ตัวนี้ครับเพราะหนัก 110 เล็กกว่านี้มันบอกนั่งแล้วอึดอัด คันเดิมใช้ tida แต่ตอนนี้นั่งนานแล้วมันอึดอัดไม่ไหว

น่าจะใช้ประมาณ3ปี ทั้งนอกเมืองในเมือง ชอบขับไปพัทยา หัวหิน เขาใหญ่ อย่างน้อยเดือนละ 1-2ครั้ง บ้านอยู่แถวอารีย์รถติดจนชิน
ชอบขับไปหาเพื่อนคนนู้นทีคนนี้ที ในกทมใกล้ไกลมันไปหมด ถ้าทางโล่งก็ขับค่อนข้างเร็ว เรื่องน้ำมันรับได้ทั้ง2คัน เนื่องจากเบิกกงสีที่บ้านได้

บ้ามผมมี 2.0 2012 ให้มันดูก็บอกว่าชอบใหม่สด กว้างดี แต่อ๊อปชั่นน้อยต้องติดเพิ่มเองหลายอย่าง ถ้าจะเอาพวกกล้องถอย จอ สัญญาณถอย อย่างน้อยต้องเพิ่ม2.5-4หมื่นคงต้องค่อยๆทำทีหลังเพราะเกินงบที่มี พอไปดูhybridตัวเก่าอ๊อปชั่นเต็ม แต่ก็ติดว่า3ปีก็กังวลว่าจะเก่ามากๆ ไม่รู้ว่าจะหาเลขไมล์ได้เท่าไหร่ จะมีปัญหาอะไรที่เรามองไม่เห็นไหม ตอนขายราคาจะตกเยอะกว่าซื้อตัวใหม่มาก(เต็นท์มือ2บอก)

สุดท้ายเลยไม่รู้จะเอาตัวไหนดี เลยอยากสอบถามความคิดเห็นครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ 0%

hybrid ยังน่าใช้อยู่

ออฟไลน์ Chimp

• Full Member
ตัวเก่ายังน่าเล่นอยู่นะครับ รบกวนคุณ ChiLun เช็คกล่องข้อความด้วยครับ

ออฟไลน์ simcity

เป็นผม ผมเลือกตัวใหม่ครับ

รถใหม่ป้ายแดง สดกว่า สบายใจกว่า

Toyota เป็นรถที่ราคาไม่ค่อยตก

เพราะฉะนั้น ซื้อมือสองไม่คุ้มครับ ราคาห่างจากป้ายแดงนิดเดียวเอง

เอามือ 1 ไปเลยคุ้มกว่า

ถ้าเป็นรถยุโรป หรือ รถสปอร์ต ถึงน่าเล่นมือสองครับ เพราะราคาลงเยอะ

ออฟไลน์ YenChar

เป็นผม ผมเลือกตัวใหม่ครับ

รถใหม่ป้ายแดง สดกว่า สบายใจกว่า

Toyota เป็นรถที่ราคาไม่ค่อยตก

เพราะฉะนั้น ซื้อมือสองไม่คุ้มครับ ราคาห่างจากป้ายแดงนิดเดียวเอง

เอามือ 1 ไปเลยคุ้มกว่า

ถ้าเป็นรถยุโรป หรือ รถสปอร์ต ถึงน่าเล่นมือสองครับ เพราะราคาลงเยอะ

เห็นด้วยครับ

2.0 มือหนึ่ง ผ่านไป 6-7 ปี ไม่เจ็บตัวมากครับ

ออฟไลน์ jAk`CS

• Sr. Member
ตัวเก่าAHV40 ถ้าซื้อต่อจากคนรู้จัก ไว้ใจได้ สภาพดี สอยเลยครับ  รูปทรงโฉมก็สวยสู้ตัว2012ได้สบายๆ
(ออฟชั่นเหนือกว่าทุกอย่าง พลัสม่าคัตเจอร์ อัตราเร่ง ความประหยัด ระบบVDIM VSC ถุงลมข้าง บลูทูธ ปัดน้ำฝนออโต้ บลาๆๆ)

แต่ถ้าไปหาตามเต้นท์รถ ไปออกป้ายแดง 2.0 เถอะครับ
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ออฟไลน์ chaiz

ถ้า Hybrid ตัว top สภาพดี ผมเอาครับ

รถพี่โต 2 ปี ถ้าไม่เคยชนหนักหรือมีปัญหาจุกจิกอยู่แล้ว ก็มีโอกาสน้อยที่รถจะมีปัญหา

ออฟไลน์ DEAR[^,^]

ผมเลือก AHV40 (โฉมเก่า) ครับแต่เลือกหาสภาพดีๆ ไมล์วิ่งน้อย น่าใช้กว่าครับ (ความเห็นส่วนตัวนะครับ)