ผู้เขียน หัวข้อ: ถามคุณJIMMY เรื่องระบบอากาศหมุนเวียนในB Class  (อ่าน 3930 ครั้ง)

ออฟไลน์ somchailek

• Jr. Member
  • **
ขอรบกวนถามเกี่ยวกับ
ระบบหมุนเวียนอากาศในรถ B class ว่าเหมือน E class ไหมที่ต้องคอยกดปุ่มปิดอยู่เรื่อย ๆ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nobeta04

• **
Re: ถามคุณJIMMY เรื่องระบบอากาศหมุนเวียนในB Class
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 08:37:59 »
ขอตอบก่อนคุณ J!MMY นะครับ

ระบบหมุนเวียนอากาศใน B-Class ยังคงต้องกดปุ่มครับ เหมือนรุ่นก่อน ๆ ครับ

ออฟไลน์ phoenix_132001

• Newbie
  • *
Re: ถามคุณJIMMY เรื่องระบบอากาศหมุนเวียนในB Class
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 10:12:39 »

ใน Benz หรือ รถยุโรป มันเป็นข้อบังคับของทางยุโรป ว่าต้องห้องโดยสารมีปริมาณ Co2 ไม่เกินกี่มิลลิกรัม หรือ ต้องมี O2 กี่มิลลิกรัม ซักอย่างเนี่ยแหละ
 เพื่อป้งกันการหลับใน
ระบบเลยจะต้องเปิดให้มีอากาศหมุนเวียนเข้ามาครับ

แต่สามารถไป config ให้มันกดทีเดียว แล้ว ปิดยาวได้เลยนะ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 10:47:47 »
ยืนยันว่า เหมือนเดิมครับ ต้องคอยกดปุ่มอยู่เรื่อยๆ ครับ

ออฟไลน์ MaiSki

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 10:50:49 »
เค้าทำมาดีแล้วครับไม่ต้องไปแก้ไขมันหรอก เปิดรับO2จากข้างนอกเป็นระยะป้องกันการหลับใน

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 12:03:39 »
ใช้ Star ปิดได้ครับ

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 13:35:20 »
รบกวนถาม ท่านๆทั้งหลายครับ

รวมถึงฟอร์ดเฟียสต้า ด้วยป่าวครับ

เวลาที่เราปิดอากาศเข้าจะต้องกดปุ่ม แล้วไฟที่ปุ่มมันจะติดขึ้น
ผมเองก็รู้สึกว่า ขับไปนานๆ มันมีอากาศภายนอกเข้ามาในรถ
แต่มองที่ไฟ ก็ยังติดอยู่ ไม่ได้ดับไป

เอ๊ะ หรือว่ารถผมจะมีปัญหาแล้วล่ะเนี่ย

ออฟไลน์ phoenix_132001

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 16:33:15 »

ถ้าของ Benz ไฟติด แปลว่า อากาศ ไม่เข้า
พอผ่านไปซัก ช่วง ประมาณ 30 นาที ไฟแดงจะหายไป อากาศจะเข้ามาได้
ต้องกดใหม่

ของ Fiesta ไม่แน่ใจครับ

ออฟไลน์ M&M

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 20:21:31 »
ผมรู้สึกว่า Mb ตัวใหม่ๆพอมันตัดให้อากาศข้างนอกเข้า กลิ่นภายนอกมันเข้าช้ากว่าและน้อยกว่า ตัวเก่าๆเยอะเลยครับ