ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องเสียงที่ติดมากับBMW Series 520d F10 เสียงเป็นอย่างไรบ้างครับ  (อ่าน 10033 ครั้ง)

ออฟไลน์ dung

• Jr. Member
  • **
ตอนนี้ผมตัดสินใจแล้วว่าจะซื้อBMW520dF10 ไม่ทราบว่าวิทยุเครื่องเสียงที่ติดมากับBMW 520d F10 เสียงเป็นอย่างไรบ้างครับ กระหึ่มไหม เบสตึบหรือเปล่า คือพี่ชายผมมี525i E60 เครื่องเสียงที่ติดมากับรถเสียงแย่มากอู้อี้ๆ จะไปทำใหม่ก็ไม่ได้ต้องรอให้หมดประกันก่อน อีกอย่างคือกลัวว่าไปทำใหม่ระบบไฟฟ้าจะรวนครับ :P

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Hero Member
  • Das Auto
ก็โอเคกว่า e60 ไม่มากอ่ะครับ -*- :P ถ้าเป็นตัว 528i อ่ะ ถือว่าโอเคเลย แต่ไม่รู้ว่า 525d เป็นตัวเดียวกันกะ528i รึเปล่านะครับ ลองเจ้าของ s5 มาตอบดีกว่าเพราะในนี้มีอยู่หลายคันเลย

heracrase

• บุคคลทั่วไป
รู้แต่ว่า 528i เครื่องเสียงใช้ได้ แต่ก็ไม่ได้ดีมากครับ

520d น่าจะมาตรฐานทั่วไป ลองไปฟังเทียบดูเลยครับ

อยากเปลี่ยนชุดลำโพงเป็นของB&O จะได้เทพจริงๆ 8)

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
ถ้ามี option แนะนำ B&O ครับ

แค่หูฟัง B&O A8 ก็ถูกใจผมมากมายแล้ว :)

ออฟไลน์ Action

ดูดีกว่า new camry ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ JJ

• Full Member
ทดลองขับ 520d มาเสียงห่วยมากครับ เทียบกับ 525d เสียงดีกว่าเยอะเลย เรื่องจริงครับ  ;D

ออฟไลน์ GZaar

• Sr. Member
  • quattro > 4titude
ห่วยมากครับ นอนยัน
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
จัดอยู่ในเกณฑ์ พอรับฟังได้ ดีกว่า BMW Bussiness ใน E60 เดิมแน่ๆครับ

แต่มันยังไม่เทพ และยังไม่ดีพอ เมื่อเทียบกับ 525d ทั้ง เครื่องเก่าและเครื่องใหม่ กับ 530d

ออฟไลน์ pite

จัดอยู่ในเกณฑ์ พอรับฟังได้ ดีกว่า BMW Bussiness ใน E60 เดิมแน่ๆครับ

แต่มันยังไม่เทพ และยังไม่ดีพอ เมื่อเทียบกับ 525d ทั้ง เครื่องเก่าและเครื่องใหม่ กับ 530d
พี่ Jimmy แล้วอย่าง DS3 อยู่ในเกณฑ์ ไหนอะครับอยากทราบคร่าวๆ
แค่คนบ้ารถฝรั่งเศสคนนึง ^^ ช่วงนี้มันสวยจริงนี่นา!
Review ขำๆครับ
Citroen DS3
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,19461.0.html
Peugeot RCZ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,19785.0.html

ออฟไลน์ bungy

เรียน ถาม คุณ JIMMY ครับ

ถ้าลำโพง 12 ตัว ของ BMW เทียบกับ LEXUS GS250 ที่เป็นลำโพงของ Lexus เอง 12 ลำโพงเหมือนกัน

แล้วเทียบกับ Mark 17 ลำโพงเป็นอย่างไรบ้างครับ เมื่อเทียบกับ Lexus 12 ลำโพงครับ

ขอบพระคุณครับ

ออฟไลน์ swan

• Sr. Member
มายืนยันอีกเสียงครับว่าเสียงไม่ดี ไม่สมกับราคารถเอาซะเลย

ออฟไลน์ Arado_kung

เรียน ถาม คุณ JIMMY ครับ

ถ้าลำโพง 12 ตัว ของ BMW เทียบกับ LEXUS GS250 ที่เป็นลำโพงของ Lexus เอง 12 ลำโพงเหมือนกัน

แล้วเทียบกับ Mark 17 ลำโพงเป็นอย่างไรบ้างครับ เมื่อเทียบกับ Lexus 12 ลำโพงครับ

ขอบพระคุณครับ

ขออนุญาตตอบเพราะได้ลองฟัง 525d gs250 gs350 มาหมดแล้วครับ

- พี่มาร์ก 17 ลำโพงนั้นสุดยอดจริงๆ แผ่นที่เขียนดีๆ หรือ MP3 bitrate สูงๆ เสียงที่ออกมาจัดว่าดีมากมีครบทุกอย่าง ฟังแล้วจะขึ้นสวรรค์เลยทีเดียว

- lexus 12 ลำโพง ความรู้สึกผมเสียงมันใสมากไปหน่อยนึง แต่รู้สึกว่ามันกระหึ่มกว่า 525d แต่โดยรวมก็จัดว่าค่อนข้างดีทีเดียว

- bmw 525d คันนี้ก็ดีแต่ไม่รู้จะอธิบายยังไง แต่รู้สึกว่ามันไม่ค่อยกระหึ่มเท่าไหร่เลย

- bmw 520d เครื่องเสียง accord g8 ผมดีกว่าอีก เสียงธรรมดามาก ไว้ฟังแก้เหงาได้อยู่